What's new

[Xin kinh nghiệm] TPHCM - Cà Mau bằng xe máy

dovanhiep

Phượt thủ
Em chào các bác,
Sắp tới em có chuyến đi chinh phục cực Nam của Tổ quốc, em dự định đi xe từ SG vào Cà Mau theo được QL1A. Các bác ai đã từng đi cung này cho em xin chút kinh nghiệm:
1. Thời gian di chuyển từ SG đến Cà Mau mất khoảng bao lâu (cả thời gian chụp choẹt trung bình), xuất phát tầm 4h sáng có okie không ạ?
2. Quãng đường di chuyển có cần lưu ý gì không: công an, giao thông, cua quẹo
3. Những điểm cảnh đẹp có thể tham quan dọc cung đường
4. Đi 1 đường, về bẻ cung khác để khám phá thêm thì có ổn không ạ, cung đường nào đẹp ạ?
Em có thời gian 4 ngày cho chuyến đi, tối 19/3 em tới SG và bắt đầu đi vào sáng 20, kết thúc vào ngày 23/3
Em cảm ơn nhiều ạ.

Last edited:
Lâu quá không có ai hỏi câu đã trả lời, làm lại vậy, he he.
Theo mình thì nên đi thế này để tận dụng hết thời gian bạn có được tại Miền Nam.
Uh mà tối bạn tới Sg là bằng phương tiện gì và mấy giờ ....

mình cũng vào sg rồi đi cà mau từ 4-7/3 tới, vì bọn m toàn con gái nên đã đặt xe khách để di chuyển đến cà mau. sau đó tùy cơ ứng biến. Các bạn đi rồi cho m hỏi với, m có trọn 2 ngày 5 và 6/3 ở cà mau thì m nên đi những điểm nào, chia tuyến thế nào cho hợp lý nhé. cảm ơn các bạn nhiều.

mình cũng vào sg rồi đi cà mau từ 4-7/3 tới, vì bọn m toàn con gái nên đã đặt xe khách để di chuyển đến cà mau. sau đó tùy cơ ứng biến. Các bạn đi rồi cho m hỏi với, m có trọn 2 ngày 5 và 6/3 ở cà mau thì m nên đi những điểm nào, chia tuyến thế nào cho hợp lý nhé. cảm ơn các bạn nhiều.
Bạn cho thời gian cụ thể để khỏi mất công chỉnh sửa tới lui

đêm mùng 3/3 m sẽ có mặt ở Sg. m đã đặt xe khách vào 1h chiều ngày 4/3 đón bọn m tại quận 1 đi cà mau, nghỉ ngơi 1 đêm. M dự định ngày mùng 5 sẽ đi đất mũi, đảo hòn khoai còn mùng 6 đi rừng u minh hạ hòn đá bạc và đảo chim gì đó. liệu có kịp ko bạn, có điểm nào nên đi nữa ko và bọn m nên đi theo hướng thế nào? sáng mùng 7 bọn m lại từ cà mau về sg để kịp chuyến bay 8h tối ra hn, bạn tư vấn giúp m với, cảm ơn bạn nhiều nhé.

đêm mùng 3/3 m sẽ có mặt ở Sg. m đã đặt xe khách vào 1h chiều ngày 4/3 đón bọn m tại quận 1 đi cà mau, nghỉ ngơi 1 đêm. M dự định ngày mùng 5 sẽ đi đất mũi, đảo hòn khoai còn mùng 6 đi rừng u minh hạ hòn đá bạc và đảo chim gì đó. liệu có kịp ko bạn, có điểm nào nên đi nữa ko và bọn m nên đi theo hướng thế nào? sáng mùng 7 bọn m lại từ cà mau về sg để kịp chuyến bay 8h tối ra hn, bạn tư vấn giúp m với, cảm ơn bạn nhiều nhé.

Bạn dư khá nhiều tg cho cái ct này ... mình đã Pm cho bạn. Nếu cần thì alo mình

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,195
189,952
Latest member
Xelubeouu
Back