What's new

[Hỏi đáp] Xin kinh nghiệm về việc chọn hãng bay đi Mỹ

Khi đến sân bay đầu tiên ở Mỹ thì bắt buộc phải làm thủ tục nhập cảnh rồi lấy hành lý và đi qua hải quan. Scan hành lý hay không là tùy vào nhân viên hải quan lúc đó, có người thì cho đi luôn, có người phải scan và tháo ra xem nếu cần. Nếu bạn đi một mình và hành lý không có đóng trong thùng thì khả năng được cho đi luôn lớn hơn.

Anh (Chị) cho em hỏi cái này, chiều từ Mỹ về VN, chuyến bay của em như thế này : MCO - JFK, EWR - HKG, HKG - SGN, lúc transit ở JFK để qua sân bay EWR thì em có cần phải lấy hành lý ra ko ạ? Hay là hành lý của em sẽ chuyển thẳng từ MCO về tới VN luôn?

Last edited:
Anh (Chị) cho em hỏi cái này, chiều từ Mỹ về VN, chuyến bay của em như thế này : MCO - JFK, EWR - HKG, HKG - SGN, lúc transit ở JFK để qua sân bay EWR thì em có cần phải lấy hành lý ra ko ạ? Hay là hành lý của em sẽ chuyển thẳng từ JFK về tới VN luôn?

Từ JFK bác đi tới EWR bằng cửa nội địa hay ngoại ?

Nếu đã qua hải quan tại JFK thì không phải lấy đồ ra.

Vé máy bay phải cho biết rõ rồi chứ ???

Anh (Chị) cho em hỏi cái này, chiều từ Mỹ về VN, chuyến bay của em như thế này : MCO - JFK, EWR - HKG, HKG - SGN, lúc transit ở JFK để qua sân bay EWR thì em có cần phải lấy hành lý ra ko ạ? Hay là hành lý của em sẽ chuyển thẳng từ MCO về tới VN luôn?

Theo mình thì không có phải lấy hành lý ra, trừ phi cái vé bạn nó ghi là bạn phải check in lại v.v.... Đại khái vậy. Hồi mình đi 3 chuyến trong 1 ngày, cũng lo lắng nhưng cuối cùng ko sao cả.

bạn lấy đồ ở JFK, tự di chuyển sang EWR, check in lại và qua security ở EWR.

Business class giá hợp lý là sao vậy ban ? Thường hành khách đi hạng Economy class mới so sánh chổ nào giá vé rẻ tiền (NO)

T7 này mình đi SF bằng Korean Air, mà tự dưng thấy căng thẳng ở Triều Tiên nên cứ ớn ớn. Ko biết nó có ảnh hưởng ko nữa.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,485
190,103
Latest member
Penguin1
Back