What's new

Xin tracklog hoặc tọa độ chụp ảnh đẹp tại Mù Căng Chải

Quá hay, em dùng phần mềm TrekBuddy trên BlackBerry, add waypoint xong bật Vavigate phát chuẩn luôn. Tks bác phát :D. Không cần máy GPS đắt tiền, con điện thoại của em cài trekbuddy vào vẫn tận dụng triệt để chức năng của GPS :D

Nếu bạn đi từ Than Uyên xuống thì tới xã Chế Cu Nha qua UBND xã 300m tới cây cây này rẽ trái lên một con dốc đi 500m cứ vào sâu trong có địa hình cực đẹp , mình cũng tình cờ phát hiện ra vì nó khuất nên ít người biết . Vả lại dưới kia nhiều góc đẹp nên bỏ quên trên này.

Chỗ này năm ngoái em cũng đi,đến lúc vòng lại định rẽ vào thì lại thôi vì nghĩ mấy chỗ đẹp là La Pán Tẩn với khu Ba Nhà người ta chỉ rồi :(

Em toàn dùng GPS của con điện thoại Milestone cùi bắp đây, dùng vẫn rất hiệu quả. Thanks mấy cái tọa độ của bác MN, giá có tracklog thì tuyệt vời hơn, khi nào có dịp tới MCC sẽ sử dụng :D

Nói thật với các bạn mình cũng dùng GPS, cũng lưu một số track.
Nhưng có phải chỗ nào đẹp cũng nhớ hoặc có thời gian để mark point đâu. Mà không mark thì cái track nó dài hàng trăm km biết đâu mà tìm lại. Với lại vừa đi, mang theo đồ đạc lỉnh kỉnh, ngó nghiêng, ngắm cảnh, chụp ảnh...lại còn markpoint nữa thì giống đi làm việc hơn là enjoy phong cảnh (!). Thậm chí có khi mark nhiều quá (chưa đặt tên) xong, khi về không còn biết cái nào ở đâu nữa. Đấy là chưa kể leo trèo, với balo nặng trên lưng, đường khó đi, hay đang tập trung lái xe...

Haizz. Đôi khi 'hiện đại' quá thật hại điện

Thực sự thì gps rất hữu ích nhất là mình chơi xe đạp , ngoài dẫn đường nó còn thể hiện cao độ cho mình phân phối lực và điểm nghỉ . Giá tiền cũng không đến nỗi nhiều lắm , Venture cũ chỉ vài triệu đổ xuống . Nhưng ghét cái lời văn trịch thượng của , mình không có tọa độ nhưng chỉ đường quá chính xác hơn gps luôn mà còn nghe câu " ổ gps , có vẻ như ..."

ồh chẹp sao e không like được nhỉ? hớ hớ ko biết như nào nhưng mà thích cái vụ định vị chấm này quá. Thanks cho cống hiến của bác mocnhan

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,463
190,099
Latest member
long99999l
Back