What's new

[Hỏi đáp] Xin tư vấn cung đường đi từ Sài Gòn - Phan Thiết - Phan Rang - Đà Lạt

talaquaden

Phượt thủ
Xin tư vấn cung đường đi từ Sài Gòn - Phan Thiết - Phan Rang - Đà Lạt

Chào các bạn!
Mình và vk sắp cưới đã đặt được vé máy bay đi tuần trằng mật, thời gian đến Sài Gòn vào tối mùng 5/12/2012 và từ Đà Lạt về Hà Nội là tối ngày 14/12/2012.
Mình muốn ở Sài Gòn ít nhất 02 ngày sau đó sẽ tự do đi các nơi, mong các bạn tư vấn giúp mình đi đâu hợp lý nhất:D
Mình định đi Sài Gòn - Phan Thiết - Phan Rang - Đà Lạt
Các bạn tư vấn giúp mình vs
Thanks!

Re: Xin tư vấn cung đường đi từ Sài Gòn - Phan Thiết - Phan Rang - Đà Lạt

Chào các bạn!
Mình và vk sắp cưới đã đặt được vé máy bay đi tuần trằng mật, thời gian đến Sài Gòn vào tối mùng 5/12/2012 và từ Đà Lạt về Hà Nội là tối ngày 14/12/2012.
Mình muốn ở Sài Gòn ít nhất 02 ngày sau đó sẽ tự do đi các nơi, mong các bạn tư vấn giúp mình đi đâu hợp lý nhất
Thanks!

vào Sài Gòn,2 ngày thì hơi ít quá.chơi thì hog rành,tham quan thì có thể thử các địa điểm (tham quan cho biết nha) tính từ Sân Bay:
Công Viên Hoàng Văn Thụ
Công Viên Đầm Sen
Dinh Thống Nhất
Nhà Thờ Đức Bà
Thảo Cầm Viên
Chợ Bến Thành
Hồ Con Rùa
Bảo Tàng
chạy qua hầm Thủ Thiêm,dạo 1 vòng Q2 rảnh thì ra Suối Tiên
Sài Gòn - Phan Thiết (ra Phạm Ngũ Lão có Phương Trang,Mai Linh,....) chắc bác đi Mũi Né chơi.
đi đồi Cát,Bàu Trắng
Phan Rang đi tháp chàm
Đà Lạt : Đồi Thông,Thung Lũng Tình Yêu,Đồi Mộng Mơ,Hồ Xuân Hương.........

Chào các bạn!
Mình muốn ở Sài Gòn ít nhất 02 ngày sau đó sẽ tự do đi các nơi, mong các bạn tư vấn giúp mình đi đâu hợp lý nhất:D
Thanks!

Chào bạn, các điểm tham quan mình nghĩ bạn nên đến như:
TP.HCM:
Nhà hát thành phố (7 Công trường Lam Sơn Q1)
Trụ Sở UBND thành phố (86 Lê Thanh Tôn Q1)
Nhà thờ Đức Bà
Công viên 30/4 (nơi có cà phê bệt-một nét văn hóa của người dân Sài thành, giống như trà chanh vỉa hè ở HN)
Chợ Bến Thành
Bảo tàng Hồ Chí Minh (Bến Nhà Rồng Q4)
Bưu điện trung tâm Sài Gòn
Bảo tàng chứng tích chiến tranh
Hầm vượt sông Thủ Thiêm (nối liền Q1 với Q2)
Những con đường như Lê Duẩn, Đồng Khởi, Lê Lợi ... nơi có những cửa hàng thời trang, plaza của các thương hiệu nổi tiếng thế giới.
Phan Thiết:
Tham quan các khu resort ở Mũi Né ...
Dinh Vạn Thủy Tú (đền thờ cá ông)
Bãi Rạng (là bãi biển đẹp, cách trung tâm thành phố Phan Thiết 15km về phía bắc)
Đồi cát Mũi Né
Ngọn hải đăng Kê Gà ...
Đặc biệt nếu bạn đi đường Quốc Lộ 1 sẽ gặp các chóng chóng khổng lồ để tận dụng sức gió làm năng lượng.
Phan Rang:
Di tích tháp Chàm
Biển Ninh Chữ ...
Đà Lạt:
Thung lũng tình yêu, Hồ Than Thở, Dinh Bảo Đại, khu du lịch đồi Mộng Mơ, khu du lịch Madagui, thác Cam Ly ...

Hi vọng chút thông tin này sẽ có ích cho chuyến đi của bạn, chúc bạn và vợ bạn có được tuần trăng mật thật đẹp.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,589
190,138
Latest member
NgoDieu
Back