What's new

Xin tư vấn cung đường Sài Gòn - Đà Lạt qua đèo Ngoạn Mục

Shea Paige

Phượt thủ
Hi anh Dom,

Lúc trước em có được anh tư vấn đi SG- Buôn Mê Thuột nên hôm nay tin tưởng lại nhờ anh lần nữa.
Lần này em đi Đà Lạt, dự định đi 3 ngày (8/9/19 -08). Tụi em đã đi đèo Bảo Lộc và đèo Gia Bắc rồi nên muốn thử sức con đèo khác.
1.Hiện tai em vẫn chưa chọn được cung đường phù hợp nên nhờ anh tư vấn giúp em về cung đường phù hợp với 3 ngày ( đèo Ngoạn Mục/ đèo Đại Ninh).
2. Em xin hỏi nữa là liệu thời tiết mùa này đi đèo có nguy hiểm không ạ? ( sạt lở..., sửa đường, em nghe nói đèo Ngoạn Mục đang sửa chữa)
3. Đi đèo Omega thì có kịp trong 3 ngày không ạ?

Cảm ơn anh nhiều.

Hi anh Dom,

Lúc trước em có được anh tư vấn đi SG- Buôn Mê Thuột nên hôm nay tin tưởng lại nhờ anh lần nữa.
Lần này em đi Đà Lạt, dự định đi 3 ngày (8/9/19 -08). Tụi em đã đi đèo Bảo Lộc và đèo Gia Bắc rồi nên muốn thử sức con đèo khác.
1.Hiện tai em vẫn chưa chọn được cung đường phù hợp nên nhờ anh tư vấn giúp em về cung đường phù hợp với 3 ngày ( đèo Ngoạn Mục/ đèo Đại Ninh).
2. Em xin hỏi nữa là liệu thời tiết mùa này đi đèo có nguy hiểm không ạ? ( sạt lở..., sửa đường, em nghe nói đèo Ngoạn Mục đang sửa chữa)
3. Đi đèo Omega thì có kịp trong 3 ngày không ạ?

Cảm ơn anh nhiều.

Vậy là lần trước chưa tin hay sao vậy.
Em đi bắt đầu từ đâu và phương tiện thế nào?

Nếu đi thì anh nghĩ nên đi đèo Ngoạn Mục cho có cảm giác tý.
Ngày 1: Sài Gòn => Đi đường biển => Phan Rang => Ngủ ở Thảo Nguyên Ninh Thuận.
Ngày 2: Phan Rang => Đèo Ngoạn Mục => Đà Lạt => Thăm thú bậy bạ.
Ngày 3: Đà Lạt => Đường rừng, rẫy => Sài Gòn

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,465
190,100
Latest member
dabongxoilac365tv
Back