What's new

[Hỏi đáp] Xin tư vấn đạp xe Bắc Nam và tìm bạn đồng hành (2 Nam Phi + 1 Việt Nam)

linhlinh263

Phượt tử
Xin tư vấn đạp xe Bắc Nam và tìm bạn đồng hành (2 Nam Phi + 1 Việt Nam)

Sắp tới cuối tháng 12 có 2 người Nam Phi sang Việt Nam dự tính đạp xe xuyên Việt dọc bờ biển trong tầm (4,5 ngày) (vì họ không có thời gian hơn) để truyền thông trong chiến dịch bảo tồn.
Mình dự tính đi cùng họ nhưng không có nhiều kinh nghiệm về cung đường, thuê xe, sửa xe,... nên muốn tìm người tư vấn và tham gia đi cùng luôn nêu có thể thì càng tốt.
Họ dự tính xuất phát ở Hà Nội (để đón m) thì theo mọi người đi 4,5 ngày từ Hà Nội thì có đi được xa không? Nếu không thì nên xuất phát từ đâu và kết thúc ở đâu và có thời tiết thuận lợi

Mình có hỏi một số nơi thì mọi người khuyên là đợt cuối tháng 12 thì miền bắc gió mùa và mưa lạnh, với cả nên đi theo quốc lộ 1 cũ để an toàn.

Mọi người tư vấn giúp m nhé.

Làm ơn add fb:
https://www.facebook.com/o0Babyblue0o

Re: Xin tư vấn đạp xe Bắc Nam và tìm bạn đồng hành (2 Nam Phi + 1 Việt Nam)

5 ngày từ HN chắc là tới Huế
Em ở SG nên vote cho cung SG - Quy Nhơn 5 ngày tránh rét :D

Mùa đông gió phương bắc thổi về phương nam nên đạp từ Bắc vào Nam là đúng rồi, không bị ngược gió đỡ mệt hơn rất nhiều. Để không quá mệt mỏi, một ngày với người bình thường thì đạp được trung bình khoảng 70-100km, cứ như vậy bạn tính ra.

Giờ cũng đang ấm rồi nếu mà thuận lợi thì miền băc sẽ có nắng hanh và gió thổi cũng không lớn lắm à. Còn 5 ngày vào bắc nam thì mình nghĩ không kịp được vì nguyên đi xe ô tô đã mất ngày 1 đêm rồi. còn đi xe đạp thi thoảng nghỉ ngơi và chỗ nào có phong cảnh đẹp lại dừng lại chụp và coi nữa hì. Chắc cững mất 15-20 ngày đó bạn :)

Tiếc quá, nếu xuất phát từ miền Nam mình đã xin 1 vé tham gia hành trình rồi. Chúc bạn và 2 người bạn Nam Phi có 1 chuyến đi vui vẻ và an toàn.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,592
190,141
Latest member
bongdatvme
Back