What's new

[Hỏi đáp] Xin tư vấn đi hành trình báo hiếu Pháp Đức

Vầng, vậy mong bác gợi ý xem có chỗ nào thú vị nữa không nhé. Tks
Em họp ở Villingen cơ bác ah, gần biên giới Thụy Sỹ nên có thể lựa chọn để hai kụ ở Frank hay Stuttgart.
Haizz, cũng có đi dăm bảy lần mà bận rộn nên chẳng biết chỗ nào vui chơi

Mình chưa biết rõ kế hoạch của bạn và 2 cụ nhà bạn ở Frankurt thế nào nên cũng chưa biết giới thiệu Tour thế nào cho tiện? Ở Ffm mấy ngày hay 1 ngày? chỉ đi 2 cụ thôi hay cả bạn? Sở thích của 2 cụ nhà bạn đại khái thế nào? v.v.v

@tn193: Chưa có kế hoạch gì bác ạ.
Ở Pháp thì dễ rồi, trên này cũng nhiều thông tin.
Ở Frankfurt hay Stuttgart thì em ko có thông tin gì cả.
Nếu ở Ffm nhều chỗ đi chơi ( thiên nhiên, bảo tàng..) thì em để các cụ ở đấy luôn từ 1-7.
Còn nếu không thì ở đó khi hết cho chơi thì xuống Stuttgart

Last edited by a moderator:
Chào cả nhà, sắp tới em sẽ đi bus euroline từ Paris-Frankfurt. Địa chỉ chính xác ở frankfurt ghi trên vé là: Frankfurt am Main, GERMANY

Hbf., Busbhf., Haltest. 7 bis 9. Em có hẹn với một vài người bạn ở Frankfurt international airport mà khôg biết 2 chỗ này cách nhau xa ko ạ? Và làm sao em có thể từ bến xe bus đó đi đến sbay ạ? Cả nhà giúp em với ạ. Em cảm ơn.

Chỗ mà xe bus Euroline đậu là bên hông nhà ga trung tâm Frankfurt - Frankfurt (Main) Hauptbahnhof.
Cái đoạn Busbhf., Haltest. 7 bis 9 thì em cũng chịu :p có lẽ là địa chỉ cái phố ở bên hông nhà ga ?!?
Bác cần đi tàu từ nhà ga chính tới sân bay là ga Frankfurt Flughafen. Nếu em nhớ không nhầm thì bác vào nhà ga trung tâm, một là mua vé ở máy bán vé tự động ( có tiếng Anh hướng dẫn) hoặc mua vé ở cashier đi khoảng hơn 10' là tới ga chính ở sân bay ( tàu S Bahn)
Ga đến nằm ở Terminal 1.
Từ đó đi đâu thì sẽ có biển chỉ dẫn, follow the signs thôi.
Tuy nhiên, bác hẹn bạn ở đâu thì nên có vị trí cụ thể hoặc ở terminal mấy, các bảng chỉ dẫn ở Đức rất chi tiết và khoa học (theo những nơi em đã từng đi thì là nhất châu Âu :x ) nên không khó để tìm đâu

Lịch trình em dự như sau
-22/6 Han - Paris : ở chơi loanh quoanh Paris và các vùng phụ cận độ 1 tuần
- 30/6 : Paris - Reims - Metz - Frankfurt : vừa đi đường vừa ngắm cảnh, chỗ nào vui và đẹp thì ở lại :d
1/7 tới Frankfurt và ở đấy đến 2/7 thì xuống Stuttgart.

25/6 mình từ London sang Paris.
28/6 -30/6: ghé Geneva - Mnt Blanc
30/6 - 4/7: Berlin
4/7 - ra Franfurt về VN

Theo lịch trình của bạn mình thấy có vài thời điểm trùng nhau đó, nếu kết hợp được thì hay quá nếu bạn không ngại.
Email của mình: [email protected]

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,640
190,154
Latest member
tranquochuy86
Back