What's new

[Hỏi đáp] Xin tư vấn kinh nghiệm du lịch Hà Giang

Re: Xe ga có chạy đi Hà Giang Lũng Cú được ko nhỉ?

Tks lluvias + kopan. Mình chốt phương án chạy xe nhà lên Hà Giang, sau đó thuê xe số trên đó đi chơi tiếp :)

30/4 này em tính độc hành lên Hà Giang... :D lang thang chơi bời... hy vọng có duyên gặp bác :D

Phượt Hà Giang 2015 có gì khác?

Xin chào mọi người

Mình là một người rất thích Hà Giang, thích từ lần đầu đi năm 2012 đến bây giờ đi lại, mình vẫn nghĩ mình sẽ đến nữa, nữa...
Nên dù đã có khá nhiều chủ đề về kinh nghiệm phượt Hà Giang rồi, nhưng bản thân mình nhận thấy thành phố này năm sau đã khác năm trước, nên đi chán chê, tham khảo chán chê rồi vẫn có cái dại này dị nọ :p. Mình chỉ định chia sẻ chuyến đi của mình đã rút ra được khá nhiều kinh nghiệm cho lần sau, hi vọng các bạn năm nay đi có thể tham khảo được.

Mình đang ở Lũng Cú, nhà nghỉ chân cột cờ đã khá nổi tiếng. Lần trước bọn mình ăn ở đây 80k hay 100k/ suất gì đó còn năm nay cũng đang bảo giá đó. Đoàn mình quyết định không ăn mà mang mì gói, xúc xích, bánh mì lên ăn. Cái này về sau nhận ra quá là dại dột lun vì đi cả ngày đã mệt còn tiếc rẻ bữa cơm=)) Thế là vừa lên đến cột cờ xem hoàng hôn, chụp ảnh đến khi tối mịt xuống, vừa đi bụng vừa sôi lục bục đến là tội. Thì may quá, tự nhiên ngay cửa nhà nghỉ mọc ra 1 hàng bún phở cháo :)) mình hỏi giá thì có 20-30k bát. Đang định tắm xong cả đoàn ra ăn. Ăn xong nhất định sẽ lên review ạ. Hihi.

Giá nghỉ ở đây năm nay 200k phòng 2 giường, 250k phòng 3 giường, ở thêm cộng 50k nhưng nay bọn m xin đc 2 phòng cho 8 người giá 500k.
Ngày đầu bọn m nghỉ ở tp Hà Giang, cũng 500k 2 phòng đôi cho 6 người ( ở thêm người +50k)

Update giá cả trước chút rồi đến lượt m phải đi tắm cho kịp đoàn cái. Khi nào rảnh m lại vào kể tiếp ạ. Ăn xong review tường thuật trực tiếp lun hihi.

Re: Phượt Hà Giang 2015 có gì khác?

mình cũng định cuối năm nay đi Hà Giang, có thông tin j bạn share cho mình vs nhé :d

đi hà giang giá ăn uống, ks khá hợp lý... :D phong cảnh đẹp. hùng vĩ... trên đường gặp rất nhiều nhóm phượt...

tuy nhiên k phải nhóm nào cũng có ý thức tốt khi tham gia giao thông... phóng nhanh vượt ẩu, cười đùa ầm ĩ gây náo loạn, ảnh hưởng người khác... nhất là các đoạn cua trên đèo ..đường nhỏ , cua gấp cố tình vượt...

ps.. mình cũng mới lên HG về.. mình lên lũng cú hum 29 nên chắc k gặp bạn :p 30 qua mèo vạc rồi

Last edited:

chào đồng hương hd, mình cũng từng đi hà giang độc hành :D

vâng... em mới về... 4 ngày 4 đêm... khá thú vị....gặp được bác chủ topic ở ngay Quản Bạ, Cổng Trời dù k liên lạc được.. đấy là có duyên phải ko :D

Mấy bác chạy xe ga đi Hà Giang về rồi cho comment nhé.
Rảnh rang mình cũng làm 1 chuyến

đi hà giang giá ăn uống, ks khá hợp lý... :D phong cảnh đẹp. hùng vĩ... trên đường gặp rất nhiều nhóm phượt...

tuy nhiên k phải nhóm nào cũng có ý thức tốt khi tham gia giao thông... phóng nhanh vượt ẩu, cười đùa ầm ĩ gây náo loạn, ảnh hưởng người khác... nhất là các đoạn cua trên đèo ..đường nhỏ , cua gấp cố tình vượt...

ps.. mình cũng mới lên HG về.. mình lên lũng cú hum 29 nên chắc k gặp bạn :p 30 qua mèo vạc rồi

Ùa nghe nói hôm đó đoạn Dinh Vua Mèo lên Đồng Văn đông lắm còn tắc đường nữa :p Nhóm mình có bạn vẫn đi làm ngày 29 nên mới đi lùi lại 1 ngày đó bạn ^^ Cơ mà vẫn gặp bao nhiêu đoàn liền. Riêng cái này cũng có thể viết thành 1 tập ấy chứ :))

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,589
190,138
Latest member
NgoDieu
Back