What's new

[Hỏi đáp] Xin tư vấn kinh nghiệm du lịch Hà Giang

Re: Xin tư vấn về vấn đề thuê xe máy ở Hà Giang

Bạn cho mình hỏi tí là thời gian xe chạy chuyến buổi sáng và buổi trưa vào lúc mấy giờ vậy ah?
Xe Lào Cai - Hà Giang chạy khoảng 6h30Am & 11hAm. Bạn có thể tham khảo nhà xe Tien Fuog 0985418136 hoặc Ngọc Nhất 0983765811.
Ha Giang Motorbike Rental chúc các bạn chuyến hành trình vui!

Chợ phiên Cốc Pài, Xín Mần, Hà Giang

Em chào cả nhà. Em vừa nhận được lệnh đi công tác lên Xín Mần, Hà Giang làm một chương trình 5 phút giới thiệu về phiên chợ vùng cao Cốc Pài. Với một đứa chưa từng đặt chân lên Hà Giang thì nhiệm vụ này làm em hoang mang quá. Không biết có bác nào đã đi qua đây vào ngày chợ phiên chưa ạ? có thể cho em xin một ít chia sẻ được không ạ? Không biết chợ có tấp nập không, có nhiều người dân tộc không và có điều gì đặc sắc nữa không a?
Em xin chân thành cảm ơn :D

Re: Chợ phiên Cốc Pài, Xín Mần, Hà Giang

Chợ phiên Cốc Pài họp vào Chủ Nhật hàng tuần bạn ạ, muốn biết có gì thì cứ lên thôi

Chắc chắn phải có người dân tộc rồi bác, cũng đông vui lắm, bác lên 1 lần rồi cảm nhận đi ạ, nói ra bác lại hết cảm giác muốn đi và tò mò mất thú vị đi chứ :D

Em cảm ơn bác. Em phải lên kịch bản quay ct trước nên muốn tham khảo tí bác ạ, ko lên rồi ko có sản phẩm nộp thì die :))

Rất đông, rất vui & cũng rất ........... nguy hiểm vì có tục bắt vợ. Nếu may mắn sẽ k cần phải nộp sản phầm, mà được ở lại luôn với chàng Hở Mông, tuần nào cũng được đi chợ phiên.=))=))=))=))=))

Lần đầu đi Quang Bình, Hà Giang

Chào mn, e là men mới, cũng có tí chút thích xê dịch =)
Em có vài câu hỏi thế này mong mn giải đáp dùm e. E cám ơn
+) E muốn chạy xe thẳng từ hà nội lên quang bình 1 mình liệu có ổn ko ạ ?
+) Trên đường đi có chỗ nào hiểm trở khó đi cần phải lưu ý ko ạ ?
+) Mục đích của e chỉ là đi vòng vòng quang bình vậy thì khoảng mấy ngày là ổn ạ ?

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,191
189,949
Latest member
lifecarenutritions
Back