What's new

Xin tư vấn lên cung Hà Nội - Đà Nẵng - Tây Nguyên/2014

huyensau

Phượt thủ
Em chào anh Dỏm. Anh xem giúp em lịch trình 5 ngày, 7 đêm đi Tây Nguyên dưới đây có ổn không ạ? Tiện đây nếu anh có địa điểm, món ăn nào hay ho trên hành trình này thì mách cho em với nhé.
Em đi 6 người và tình hình sức khỏe của các bạn này đều ok để chạy dài ngày. Em cảm ơn anh nhiều!

Lịch trình viết cho thời gian đêm 29.4 - Rạng sáng 5.5
1. Ngày 0 - 29.4 - 30.4: Hà Nội - Đà Nẵng
Vì chưa săn được vé giá rẻ nên em tính theo đường tàu xe thông thường 12h trưa ngày 30.4 đến Đà Nẵng, lấy xe đã gửi từ trước loanh quanh ăn uống chuẩn bị xuất phát.
2. Ngày 1 - 30.4: Đà Nẵng - Pleikan (Kontum) - 240km
- 14h từ Đà Nẵng đi Pleikan theo QL14
- 20h đến Pleikan --> Nghỉ đêm Pleikan
3. Ngày 2 - 1.5: Pleikan - Ngã 3 Đông Dương (cửa khẩu Bờ Y) - Buôn Ma Thuột - 300km
- 7h sáng chạy ra cửa khẩu Bờ Y --> 10h quay lại đường chính
- Chạy dọc Kontum, Pleiku đến BMT tạt té vài nơi
- 22h đến BMT --> Nghỉ đêm Buôn Mê Thuột
4. Ngày 3 - 2.5: Buôn Ma Thuột - Bản Đôn - Bôn Hồ - Tuy Hòa - 270km
- 7h sáng chạy lên Bản Đôn, loanh quanh BMT, Bôn Hồ
- 16h xuất phát từ Bôn Hồ về Tuy Hòa
- 22h nghỉ đêm Tuy Hòa
5. Ngày 4 - 3.5: Tuy Hòa - Quy Nhơn - Quảng Ngãi - Đà Nẵng - 420km
- Ngày này chạy dọc ven biển, đi đến đâu nghỉ đến đó, mục tiêu 10h sáng 4.5 có mặt tại Đà Nẵng
6. Ngày 5 - 4.5: Đà Nẵng - Hà Nội
- Lên tàu/máy bay về Hà Nội, thứ 2 - 5.5 đi làm bình thường

P.S: làm thế nào để chèn GMAP được ạ, em search gg rồi nhưng không dạy
Đây là bản đồ ạ: http://goo.gl/maps/zZkss

Chương trình như vậy là ok, nhưng nên cân đối lại ngày thứ 3 vì chạy từ BMT về Tuy Hòa, nếu quen đường thì ok, nhưng với những người chưa quen đường thi tương đối khó khăn và nên chuẩn bị lương khô nếu có sự cố.

Chương trình như vậy là ok, nhưng nên cân đối lại ngày thứ 3 vì chạy từ BMT về Tuy Hòa, nếu quen đường thì ok, nhưng với những người chưa quen đường thi tương đối khó khăn và nên chuẩn bị lương khô nếu có sự cố.

Vâng, em cảm ơn anh. Đường BMT về Tuy Hòa là đường nhựa hay đường đất, có nhiều đèo như các cung phía Bắc không anh? Đi qua nhiều khu dân cư hay là đồi núi trọc ạ?
Nếu khó đi liệu có đường nào đi về phía biển gần và dễ đi hơn không ạ? Mục đích của em là lên Tây Nguyên, tiện thể về ven biển nên đoạn đường sau ngày 4 có thể thay đổi được sao cho phù hợp vì ngày cuối mọi người cũng khá mệt rồi!

Vâng, em cảm ơn anh. Đường BMT về Tuy Hòa là đường nhựa hay đường đất, có nhiều đèo như các cung phía Bắc không anh? Đi qua nhiều khu dân cư hay là đồi núi trọc ạ?
Nếu khó đi liệu có đường nào đi về phía biển gần và dễ đi hơn không ạ? Mục đích của em là lên Tây Nguyên, tiện thể về ven biển nên đoạn đường sau ngày 4 có thể thay đổi được sao cho phù hợp vì ngày cuối mọi người cũng khá mệt rồi!

Nếu bạn đã từng chạy những cung đèo ở miền bắc thì tương đối dễ cho bạn, nhưng cẩn thận vẫn tốt hơn bạn nhé, mọi cái trên tinh thần cao độ. Chúc thành công.

Em chào anh Dỏm. Anh xem giúp em lịch trình 5 ngày, 7 đêm đi Tây Nguyên dưới đây có ổn không ạ? Tiện đây nếu anh có địa điểm, món ăn nào hay ho trên hành trình này thì mách cho em với nhé.
Em đi 6 người và tình hình sức khỏe của các bạn này đều ok để chạy dài ngày. Em cảm ơn anh nhiều!

Lịch trình viết cho thời gian đêm 29.4 - Rạng sáng 5.5
1. Ngày 0 - 29.4 - 30.4: Hà Nội - Đà Nẵng
Vì chưa săn được vé giá rẻ nên em tính theo đường tàu xe thông thường 12h trưa ngày 30.4 đến Đà Nẵng, lấy xe đã gửi từ trước loanh quanh ăn uống chuẩn bị xuất phát.
2. Ngày 1 - 30.4: Đà Nẵng - Pleikan (Kontum) - 240km
- 14h từ Đà Nẵng đi Pleikan theo QL14
- 20h đến Pleikan --> Nghỉ đêm Pleikan
3. Ngày 2 - 1.5: Pleikan - Ngã 3 Đông Dương (cửa khẩu Bờ Y) - Buôn Ma Thuột - 300km
- 7h sáng chạy ra cửa khẩu Bờ Y --> 10h quay lại đường chính
- Chạy dọc Kontum, Pleiku đến BMT tạt té vài nơi
- 22h đến BMT --> Nghỉ đêm Buôn Mê Thuột
4. Ngày 3 - 2.5: Buôn Ma Thuột - Bản Đôn - Bôn Hồ - Tuy Hòa - 270km
- 7h sáng chạy lên Bản Đôn, loanh quanh BMT, Bôn Hồ
- 16h xuất phát từ Bôn Hồ về Tuy Hòa
- 22h nghỉ đêm Tuy Hòa
5. Ngày 4 - 3.5: Tuy Hòa - Quy Nhơn - Quảng Ngãi - Đà Nẵng - 420km
- Ngày này chạy dọc ven biển, đi đến đâu nghỉ đến đó, mục tiêu 10h sáng 4.5 có mặt tại Đà Nẵng
6. Ngày 5 - 4.5: Đà Nẵng - Hà Nội
- Lên tàu/máy bay về Hà Nội, thứ 2 - 5.5 đi làm bình thường

P.S: làm thế nào để chèn GMAP được ạ, em search gg rồi nhưng không dạy
Đây là bản đồ ạ: http://goo.gl/maps/zZkss
Cho em hỏi ké một chút là chi phí cho cả cung này tổng cộng là bao nhiêu ạ :)

Cho em hỏi ké một chút là chi phí cho cả cung này tổng cộng là bao nhiêu ạ :)

Nếu theo lịch trình mới của chị, đi đêm 29.4 bằng ô tô giường nằm Hoàng Long, đêm 4.5 chạy về Huế ăn chơi 1 đêm, chiều thứ 2 - 5.5 lên Vietnamairline về HN thì 4,5tr em ạ. Chị tính 2tr cho tiền [ăn, ngủ, nghỉ (200k/ngày) + thuê, xăng xe (700k/người)] cho mỗi 6 người đoạn từ ĐN-BMT-ĐN + 2tr cho tiền tàu xe từ HN-ĐN + 500k tiền phát sinh linh tinh.

Đợt này cao điểm nên tàu xe HN-ĐN đắt đến thế, nếu săn được vé ổn có những chuyến chỉ 300-400k/chiều máy bay (lên cung trước 5-6 tháng) thì chi phí tốt hơn nhiều :D

Last edited:
Dạ, cảm ơn chị, em cũng định lên kế hoạch cho chuyến đi tháng 8 tới vào TN nên cũng muốn biết qua qua về chi phí để có kế hoạch tài chính :)
Chúc cả đoàn chị có chuyến đi vui vẻ, an toàn nhé :x

Hiện nay nhu cầu của người việt ở Dorm ngày càng nhiều, nhưng ở Dorm như thế nào và nhữm Dorm nào nên ở, phì hợp cho chúng ta. Sau đây tôi xin.chia sẻ một chút kinh nghiệm:
* Dorm là ở tập thể nên bạn phải theo những quy tắc chung: lịch sự, giữ yên lặng, hoà đồng, sạch sẽ...
* Dorm ở chung nên khả nămg mất trộm là có, vì vậy nên chon Dorm nào uy tín, có hộc tủ riêng có khoá, khi vực ăn ninh tốt.
* Một số Dorm uy tín như: Little DaLat Diamond, Dalat smile, sleep in Dalat Hostel...

Mình đã đi cùng nhóm bạn lên Đà Lạt và ở Dorm Little DaLat Diamond / 114 Nguyễn Văn Trỗi - Phường 2 - Đà Lạt. ( 01217774779) . Chúng mình có nam có nữ chia ra 2 phòng riêng, giá chỉ 120.000đ/ giường / người. Dịch vụ tour ở đây cũng đa dạng lắm. Được ăn sáng miễn phí. Có coffee bar cho mọi người thư giãn. Có bếp để nấu ăn. Thuê xe thì 80.000đ. Rẻ.
[/URL][/IMG]
[/URL][/IMG]
[/URL][/IMG]
[/URL][/IMG]
[/URL][/IMG]
COFFEE BAR THƯ GIÃN VÀ NGẮM CẢNH
[/URL][/IMG]
THANG MÁY
[/URL][/IMG]
[/URL][/IMG]

Hỏi Phượt

Forum statistics