What's new

[Hỏi đáp] Xin tư vấn lịch trình đi Mỹ 3 tuần của gia đình mình - 05/2016

Cám ơn bạn fresh_air đã nhiệt tình tư vấn nha. 2 chỗ bạn suggest chất lượng có vẻ ok hết, duy nhất 1 điều là cả 2 đều ko có private bath mà là shared bath. Mình là nữ thấy vậy cũng hơi ngại, các bạn nghĩ gia đình 4 người mà xài shared bath thì có tiện không hay là nên cố gắng tìm chỗ nào có bath riêng?

Mình tìm được 1 chỗ tên là Hotel Seattle, giá cũng bằng 2 chỗ bạn suggest trên nhưng có private bath. Mỗi tội review trên TripAdvisor khá tệ vì chỗ này cũ kỹ. Mình đang đau đầu không biết sao đây.

Việc phòng tắm tiện hay ko thì chỉ có bạn và gia đình bạn mới quyết định được. Có lẽ bạn nên chọn 2, 3 chỉ tiêu phải có còn những cái khác du di vì ít tiền thì ko thể quá picky. Và bạn nói rõ tiêu chí thì mọi người mới dễ suggest cho bạn chọn. Ví dụ như mình nơi ở cũ kĩ ít tiện nghi ko vấn đề nhg phải sạch sẽ và nhân viên dễ tính (để nếu cần đổi phòng thì họ sẽ vui vẻ giúp). Những cái đó bạn đọc và coi hình trên TripAdvisor là sẽ biết khá chính xác.
Vì mình biết chút ít về khách sạn ở seattle nên mình recommend cho bạn 1 chỗ nữa là Hotel Sorrento. Bạn trả thêm $50 khách sạn boutique 4* sạch đẹp lịch sự. Nhưng vì là khách sạn nhỏ nên mình sợ bạn ở ghép thêm người họ sẽ tính giá cao. (những khách sạn lớn thường họ ít để ý và quan tâm nên bạn có thể thuê 1 phòng mà ở chung cả gia đìmh được.)

Vào La Quinta ở La Quinta Inn & Suites Seattle Downtown
4.2
3-star hotel · Downtown
A 2-minute walk from the nearest light rail station, this modern downtown hotel is also 0.7 miles from the Space Needle.

Pillow-top mattresses are included in each stylish room, as well as coffeemakers, free WiFi and flat-screen TVs with HD channels. Minifridges, microwaves and/or sofabeds are available in upgraded rooms, while suites add separate living areas. Kids 18 and under stay free with a parent or grandparent.

A fitness center and market are offered, as well as free continental breakfast and parking. Amenities also include a market, laundry facility and a business center.
Address: 2224 8th Ave, Seattle, WA 98121
Phone:(206) 624-6820

Two Queen Beds

Free High-Speed Internet Access
Free Bright Side Breakfast
Bright Morning Pillowtop Beds
Convenient Work Desk
Coffee Maker
Hairdryer
Iron w/Ironing Board
Free Local Calls
Alarm Clock

- See less room details
$152.15USD Per night*
Total Rate*:$152.15USD

Các bạn ơi mình tìm dc chỗ ở Seattle rồi nhà. Bây giờ các bạn lại giúp mình ở LA nha ;)
Mình ở LA 4 ngày. Vì mình ko lái xe nên plan là sẽ ở Anaheim, gần Disneyland. KS mình đã coi rồi, tốt mà giá phải chăng. Ở Anaheim mà đi Uber ra khu Little SG cũng dẽ, mất chắc chưa tới $30. Còn mình sẽ mua tour này (http://www.starlinetours.com/anaheim-tour-A6.asp) đi Hollywood và Universal chơi 1 ngày. Các bạn coi giùm mình tour này có ok không, và plan mình tính vậy được không?

"

Vì LSG nằm gần khu du lịch Disneyland nên các bạn có rất nhiều sự chọn lựa về chỗ ở nếu các bạn dự định mướn hotel chung quanh đây. Nếu các bạn không cần sự hào nhoáng thơm tho của các big chain hotels mà lại chú trọng đến sự tiện lợi trong việc đi lại thì ngay giữa lòng LSG có 2 khách sạn (#1 & #2) của người VN mình làm chủ:

1. Little Saigon Inn - 14052 Brookhurst St Garden Grove, CA 92843 (714) 636-4890: Nằm ngay góc Brookhurst + Westminster, nghe bà con chấm điểm 6/10. Nơi đây có thể nói là thuận tiện đủ mọi mặt: nhà hàng thì có đủ như McDonald, Burger King, Carl Jr, phở Bolsa, phở Quang Trung, Furiwa, Brodard nem nướng, Hồng Ân bò 7 món, bò 7 món Ánh Hồng, chè Hiển Khánh, bánh mì Lee, bánh mì Tic Toc, freeway 22 cách có 1/2 block, 3 cái chợ thật lớn ở 3 góc, ……….. còn nhiều nhiều lắm.

2. Ramada Plaza - 10022 Garden Grove Blvd Garden Grove, CA 92844 (714) 534-1818: Nằm ngay góc Brookhurst + Garden Grove, cũng được điểm khoảng 6/10. Vì là nằm ngay đầu ngõ Korean Town nên chung quanh đó bạn sẽ thấy nhiều business Hàn hơn là Việt. Khu này không thuận tiện bằng khu trên.

3. Hotel Huntington Beach - 7667 Center Ave Huntington Bch Ca 92647 (714) 891-0123 or (877) 891-0123: Ngay sau lưng khu Bella Terra, vì nằm ngay freeway 405 nên rất thuận tiện cho việc đi lại giữa nam & bắc OC. Được chấm 8/10 điểm.

4. Ramada Fountain Valley - 9125 Recreation Circle, Fountain Valley, CA (714) 847-3388 ‎. Hotel này cũng ngay freeway 405 nên cũng khá tiện cho đi lại và cũng chỉ cách LSG có 3” lái xe. Hotel này được chấm 7/10.

Đó là những hotel gần sát khu vực LSG với gía cả tương đối dễ chịu. Còn nếu các bạn nào có xe riêng & không ngại di chuyển xa 1 chút thì có thể check gía với những hotel lớn ở khu vực chung quanh Disneyland như Crown Plaza, Hilton, Sheraton, Embassy,… SG biết có 1 số bạn VF đã từng book được những phòng ở khu này với gía bằng hoặc thậm chí rẻ hơn cả LSG Inn. Thích ở khách sạn loại nào là còn tùy vào nhân sinh quan của mỗi người, vì vậy SG chỉ đưa ra 1 vài hotel tiêu biểu cho các bạn ở xa & chưa bao giờ về đây chơi, có cái khái niệm về nơi bạn sẽ ở. "

Bạn cho biết chính xác 4 ngày đó vì giá tiền sẽ khác biệt rất nhiều , thí dụ cho 5/16 - 5/20 ở

La Quinta Inn & Suites Anaheim
1752 Clementine St, Anaheim,CA 92802

Two Room King Suite w/Sleeper Sofa hai phòng dính chung , và thêm ghế niệm ngũ riêng khi bị la :(=))

Samsung Flat-Panel TV with 30 channels of HD programming
"Plug-and-Play" TV feature makes it simple to connect electronics
Free High-Speed Internet Access
Free Bright Side Breakfast Bạn tiết kiệm khoãng $30 / ngày vì ăn sáng miễn phí :D
Bright Morning Pillowtop Beds
Convenient Work Desk
Microwave & Mini Refrigerator Bạn có thể ăn mì ly nếu muốn ;)
Separate Area w/Sleeper Sofa
Coffee Maker
Hairdryer
Iron w/Ironing Board
Free Local Calls
Alarm Clock

+ See more room details
$86.28USD Average Per night*
See Rates for Each Night
Total Rate*:$345.10USD

Đi bộ từ khách sạn tới Disneyland = 12 phút

Last edited:
bạn ơi, mình cũng đang lên plan đi LA và tour Las Vegas - Grand Canyon. Khi nào bạn đi tour về rồi thì có thể review tour được ko?
Nếu đi Grand Canyon thì nên đi South hay West rim?
Sẵn mình nhờ mọi người tư vấn giùm mình luôn
Ngày 1: Bay đến LA. Dự tính tham quan Santa Monica Beach.
Ngày 2: Disneyland
Ngày 3: Hollywood
Ngày 4-6: mua tour đi Grand Canyon và Las Vegas. Bay từ Las Vegas về luôn chứ ko quay lại LA.

Lịch trình như vậy có ok ko? Nên thuê khách sạn ở LA hay khu Little Saigon để dễ đi lại. Vì Santa Monica, Disneyland và Hollywood đều nằm xa nhau. Mình hơi ngán vụ lái,thuê xe, trả xe, nên nếu có thể dùng tàu điện hay bus thì tốt, ko thì đành thuê xe vậy.
Nếu đi Hollywood thì nên tự đi hay mua day tour? Nghe nói có tour Beverly Hills mà ko biết có đáng tiền đi ko? Nếu chỉ đi Walk of fame hay Chineses theater thì chắc ko cần tour.
Thanks mọi người :D

Chào mọi người. Mình đã hoàn thành xong chuyến đi. Mình đã thu thập được rất nhiều kinh nghiệm du lịch sau chuyến đi này, nên mình rất sẵn lòng giúp đỡ và giải đáp câu hỏi cho các bạn. Cuối cùng mình quyết định đi tự túc trong toàn bộ chuyến đi chứ không mua tour nào cả, vì lý do là gdinh mình thích đi du lịch tự do thoải mái chứ không muốn bị ép buộc về giờ giấc thời gian và gò bó.

bạn ơi, mình cũng đang lên plan đi LA và tour Las Vegas - Grand Canyon. Khi nào bạn đi tour về rồi thì có thể review tour được ko?
Nếu đi Grand Canyon thì nên đi South hay West rim?
Sẵn mình nhờ mọi người tư vấn giùm mình luôn
Ngày 1: Bay đến LA. Dự tính tham quan Santa Monica Beach.
Ngày 2: Disneyland
Ngày 3: Hollywood
Ngày 4-6: mua tour đi Grand Canyon và Las Vegas. Bay từ Las Vegas về luôn chứ ko quay lại LA.

Lịch trình như vậy có ok ko? Nên thuê khách sạn ở LA hay khu Little Saigon để dễ đi lại. Vì Santa Monica, Disneyland và Hollywood đều nằm xa nhau. Mình hơi ngán vụ lái,thuê xe, trả xe, nên nếu có thể dùng tàu điện hay bus thì tốt, ko thì đành thuê xe vậy.
Nếu đi Hollywood thì nên tự đi hay mua day tour? Nghe nói có tour Beverly Hills mà ko biết có đáng tiền đi ko? Nếu chỉ đi Walk of fame hay Chineses theater thì chắc ko cần tour.
Thanks mọi người :D

Chào bạn, khi đến Vegas gia đình mình quá thích thú với thành phố tội lỗi này nên đã quyết định không Grand Canyon mà dành trọn 2 ngày tham quan tất cả các khách sạn ở đây.

Mình ở khách sạn tại Anaheim, rất gần Disneyland. Nếu bạn quyết định đi Disneyland thì nên ở Anaheim như mình sẽ tiện lợi. Chỗ mình ở chỉ cách Little SG chừng 15-20 min lái xe, nếu không có xe bạn có thể đi Uber chỉ tốn tối đa $20. Hoặc bạn cũng có thể ở KS ngay trong Little SG, nhưng thật tình mình khuyên bạn không nên vì khu Little SG thì hơi... xô bồ, khá giống VN. Nói chung là mình không thích lắm.

Mình dùng Uber đi tham quan cả 2 biển Huntington Beach & Long Beach. Mình được người bạn chở đến Hollywood Blvd (Walk of fame) và không đi Universal Studio vì lí do tiết kiệm. Lưu ý là Hollywood khá xa Quận Cam, mất khoảng 1 tiếng lái xe tính luôn traffic nên nếu bạn đi Uber sẽ khá tốn kém. Ở LA mình thấy lái xe khá là mệt mỏi vì quá đông, kẹt xe liên miên.

Vé máy bay từ LAX sẽ luôn rẻ hơn từ Las Vegas ít nhất là $150, lý do LAX là sân bay lớn hơn và có nhiều chuyến bay, hãng bay để bay về châu Á hơn. Vì vậy bạn nên sắp xếp bay về từ LAX.

Chào mọi người. Mình đã hoàn thành xong chuyến đi. Mình đã thu thập được rất nhiều kinh nghiệm du lịch sau chuyến đi này, nên mình rất sẵn lòng giúp đỡ và giải đáp câu hỏi cho các bạn. Cuối cùng mình quyết định đi tự túc trong toàn bộ chuyến đi chứ không mua tour nào cả, vì lý do là gdinh mình thích đi du lịch tự do thoải mái chứ không muốn bị ép buộc về giờ giấc thời gian và gò bó.

Chào bạn, khi đến Vegas gia đình mình quá thích thú với thành phố tội lỗi này nên đã quyết định không Grand Canyon mà dành trọn 2 ngày tham quan tất cả các khách sạn ở đây.

Mình ở khách sạn tại Anaheim, rất gần Disneyland. Nếu bạn quyết định đi Disneyland thì nên ở Anaheim như mình sẽ tiện lợi. Chỗ mình ở chỉ cách Little SG chừng 15-20 min lái xe, nếu không có xe bạn có thể đi Uber chỉ tốn tối đa $20. Hoặc bạn cũng có thể ở KS ngay trong Little SG, nhưng thật tình mình khuyên bạn không nên vì khu Little SG thì hơi... xô bồ, khá giống VN. Nói chung là mình không thích lắm.

Mình dùng Uber đi tham quan cả 2 biển Huntington Beach & Long Beach. Mình được người bạn chở đến Hollywood Blvd (Walk of fame) và không đi Universal Studio vì lí do tiết kiệm. Lưu ý là Hollywood khá xa Quận Cam, mất khoảng 1 tiếng lái xe tính luôn traffic nên nếu bạn đi Uber sẽ khá tốn kém. Ở LA mình thấy lái xe khá là mệt mỏi vì quá đông, kẹt xe liên miên.

Vé máy bay từ LAX sẽ luôn rẻ hơn từ Las Vegas ít nhất là $150, lý do LAX là sân bay lớn hơn và có nhiều chuyến bay, hãng bay để bay về châu Á hơn. Vì vậy bạn nên sắp xếp bay về từ LAX.

Hi bạn, thanks bạn đã trả lời.
Mình thì thích đi Grand Canyon từ lâu rồi nên quyết tâm lần này đi bằng được, dù nghe nói đi xe từ LV đến Grand Canyon cũng xa. Có lẽ mình chỉ có thời gian 2 buổi tối để tham quan mấy khách sạn. Nghe bạn khen Las Vegas vậy làm mình nghĩ có nên sắp xếp ở lại đó thêm 1 ngày ko. Bạn có thể nói cụ thể hơn những nơi bạn tham quan ở Las ko? Cho hỏi bạn tham quan các ksan ở LV thế nào, đi Uber hay sao?
Ở LA thì mình đã đặt ksan ở Buena Park, cách Disneyland chừng 20ph xe.
Thật ra mình đi LA 1 lần rồi, nhưng lần đó đi một mình và có người quen ở đó chở đi chơi. Lần này dắt theo gia đình hơi đông nên ko muốn làm phiền người quen, nên mình tự đứng ra lo hết. Mình cũng ko thích lái xe ở LA lắm nên mình chỉ tính thuê xe lái ngày đầu tiên, còn lại đi Uber và đi tour.
Hành trình của mình thay đổi như sau:
Ngày 1: Sáng đến LA. Thuê xe đi Getty Center, Santa Monica Pier. Ăn tối ở Litte Saigon, và đi tham quan Disney downtown.
Ngày 2: Trả xe ở gần Disneyland. Dành 1 ngày chơi ở Disneyland. Tối đi Uber về.
Ngày 3: Mua Hollywood day tour, nó đón ở khách sạn, đi xem Hollywood Blvd, downtown LA, Farmer Market, Venice beach etc. Thấy nó ghi tổng thời gian là 10 tiếng.
Ngay 4-5-6: đi Las Vegas bằng tour của Taketours :D, xong bay về từ Las Vegas. À, mình bay về bang khác của Mỹ nên giá từ LAX hay LAS ko chênh lệch mấy.

Thú thật mình chưa dùng Uber bao giờ, ko biết nếu đi khoảng 7-8h sáng thì có dễ kêu xe ko?

Bạn ơi, vui lòng cho mình xin thông tin khách sạn ở Anaheim để mình tham khảo, nhà mình sẽ đi vào tháng 11. Cám ơn bạn rất nhiều.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,461
190,097
Latest member
bonghongvu
Back