What's new

Xin tư vấn mua máy ảnh

doun

Phượt gia
Thưa các bác. Khoảng 1 năm nay em sa vào nghiện ngập cái món "Chụp choẹt". Dạo này ăn tết xong mức độ nghiện càng tăng vì nằm nhà nhìn thấy các cao thủ nhà mình show ảnh ra thèm quá. Mặc dù đã dùng hơn chục năm trời dùng mấy cái máy bỏ túi nhưng kinh nghiệm, kỹ năng chưa có gì chỉ là giơ máy ra và bấm. Hiện nay, xét gia cảnh em chỉ biển thủ được của vợ khoảng dưới 10 chai. Các bác có kinh nghiệm chỉ giáo giúp là em nên cưới em nào cho nó phù hợp. Tiêu chí chủ yếu của em nó là:
+ Phân giải: trên 12 MP
+ LEN rời, muốn thò thụt là phải dùng tay để nếu sau này biển thủ thêm được ít nào thì còn lên đời được.

Kính mong các bác cho vài lời chỉ giáo, bác nào có em nào muốn li dị để cưới em khác cũng xin cho biết. Cũ người mới ta, em dễ tính lắm.

Thưa các bác. Khoảng 1 năm nay em sa vào nghiện ngập cái món "Chụp choẹt". Dạo này ăn tết xong mức độ nghiện càng tăng vì nằm nhà nhìn thấy các cao thủ nhà mình show ảnh ra thèm quá. Mặc dù đã dùng hơn chục năm trời dùng mấy cái máy bỏ túi nhưng kinh nghiệm, kỹ năng chưa có gì chỉ là giơ máy ra và bấm. Hiện nay, xét gia cảnh em chỉ biển thủ được của vợ khoảng dưới 10 chai. Các bác có kinh nghiệm chỉ giáo giúp là em nên cưới em nào cho nó phù hợp. Tiêu chí chủ yếu của em nó là:
+ LEN rời, muốn thò thụt là phải dùng tay để nếu sau này biển thủ thêm được ít nào thì còn lên đời được.

Kính mong các bác cho vài lời chỉ giáo, bác nào có em nào muốn li dị để cưới em khác cũng xin cho biết. Cũ người mới ta, em dễ tính lắm.

Bác qua bên vnphoto đọc bài của bác jame Duong( ko nhớ viết đúng tên ko) ý, đọc cực hay, vui mà thấm, xong sẽ biết mình nên mua máy nào ngay! Chống chỉ định nếu bác là người cực kỳ nghiêm túc và không thích những phát ngôn kiểu quá dân dã :))

Vâng, cám ơn bác. Em sẽ đọc. Nhưng ý bác "chống chỉ định" là thế nào ah? (em là bác sỹ đó nha". Em thì chả biết có là người nghiêm túc không nhưng gần 4 chục tuổi rồi.

Theo mình bạn nên làm 1 em D7000 Nikon.
Body: 19tr
Ống 18-70 DX tầm 6 củ.
Hàng lướt gần như mới.
Tất tần tật bao, thẻ nhớ, filter,... làm thêm cục pin dự phòng nếu xài nhiều.
Phong cảnh thì Nikon dân ảnh chơi nhiều, giá hợp lý.
Ống kính thì tùy túi tiền mua thêm sau.
Có đk thì D7100 mới ra hoặc D700,D600,...
Spec thì bạn tự google nha.

Các thành viên nên chú ý quy định và điều kiện của box trước khi mở topic cho đúng nhé. (Box Mua Bán chứ không phải hỏi đáp)
Topic Về đúng nơi quy định.

Bác qua bên vnphoto đọc bài của bác jame Duong( ko nhớ viết đúng tên ko) ý, đọc cực hay, vui mà thấm, xong sẽ biết mình nên mua máy nào ngay! Chống chỉ định nếu bác là người cực kỳ nghiêm túc và không thích những phát ngôn kiểu quá dân dã :))

Vì ngôn từ bác ý dùng không mang tính khuân phép thông thường mà mang hơi hướng anh em ngồi trà đá chém gió bác ạ! :) chúc bác mua đc máy ảnh như ý!

Nikon D3100_Lens kit hoặc Canon EOS 30D_Lens kit phù hợp với tầm kinh phí bác có, thông tin về các em nó thì phiền bác gúc gồ thôi, tìm nơi uy tín, đảm bảo để đến rước....
Bác xem xét.

Theo mình bạn nên làm 1 em D7000 Nikon.
Body: 19tr
Ống 18-70 DX tầm 6 củ.
Hàng lướt gần như mới.
Tất tần tật bao, thẻ nhớ, filter,... làm thêm cục pin dự phòng nếu xài nhiều.
Phong cảnh thì Nikon dân ảnh chơi nhiều, giá hợp lý.
Ống kính thì tùy túi tiền mua thêm sau.
Có đk thì D7100 mới ra hoặc D700,D600,...
Spec thì bạn tự google nha.

bạn co thể chơi gon nhe dep rẻ
Bán Sony NEX 5N + 18-55 + 50f1.8 ( 99,99% ) xách tay từ Mỹ giá 10tr5 bạn có thể bớt dc tí ng ban bên vnphoto http://www.vnphoto.net/forums/showthread.php?t=150816
chua ban vui
sgx

Nikon D3100_Lens kit hoặc Canon EOS 30D_Lens kit phù hợp với tầm kinh phí bác có, thông tin về các em nó thì phiền bác gúc gồ thôi, tìm nơi uy tín, đảm bảo để đến rước....
Bác xem xét.

Chắc cũng là những bác đã vác máy đi phượt rồi nên những máy các bác giới thiệu là phù hợp. Tuy nhiên em thấy đi phượt phọt mang đống máy móc cồng kềnh đi làm j cho mệt xác ah. Trừ khi, 1 là nhà k có điều kiện chỉ sắm dc DSLR to đùng, 2 là các bác là văn nghệ sỹ, sáng tác....
Em thấy ở trên có bác giới thiệu NEX của sony, các máy dòng mirrorless là máy phù hợp cho việc phượt phọt. Vừa có ảnh đẹp lại vừa nhỏ gọn. Còn không thì PnS, bi giờ nó cũng ngon lắm rồi, còn nếu xông pha rừng rú, ẩm ướt + có khả năng vận hành tốt máy phim thì 1 con máy phim (cơ hoàn toàn) cũng là 1 sự lựa chọn khá nghệ sỹ đấy chứ
Trên đây là ý kiến cả nhân của em

Cũng khổ lắm cơ mấy bác ạ, bác chủ có nói thế này rồi:
đã dùng hơn chục năm trời dùng mấy cái máy bỏ túi...
...khoảng dưới 10 chai. Các bác có kinh nghiệm chỉ giáo giúp là em nên cưới em nào cho nó phù hợp. Tiêu chí chủ yếu của em nó là:
...
Hiểu rằng nhu cầu của con người là vô hạn, chứ bác chủ thớt mà nhắm tới dòng không thay ống thì chắc có luôn 1 rừng để cho bác ấy ngó rồi, nên tư vấn làm sao để vừa lòng bác chủ với những yêu cầu trên, trước là 1 cái body + lens (sau có kinh phí thì lên đời)...
Tuy nhiên để có thể có được 1 chiếc máy vừa ý thì bác chủ hãy cố gắng tham vấn trên các diễn đàn về nhiếp ảnh, chứ trên phượt thì cũng chỉ bàn luận về chơi bời đây đó thôi ạ, khó mà có được 1 ý kiến hợp lý nhất...

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,590
190,139
Latest member
toponseek
Back