What's new

[Hỏi đáp] Xin tư vấn về hành trình thuê xe tự lái ở Mỹ trong 45 ngày (Tháng 9/2014)

Re: Xin tư vấn về hành trình thuê xe tự lái ở Mỹ trong 45 ngày (Tháng 9/2014)

mình cũng muốn tham gia nhưng tiếng anh của mình không đc tốt

Road trip rất thú vị, hi vọng mình cũng sớm có dịp dc thử :)

Mình hiện cũng mới tới U.S được vài tháng. đi được mấy cái park mùa hè, nhưng thấy dự định của mọi người hấp dẫn quá, không biết lúc đó có mùa lá vàng đỏ chưa. ao ước quá.

vừa thu xếp đc thời gian,mình có thể tham gia đc không bạn

vừa thu xếp đc thời gian,mình có thể tham gia đc không bạn

Hiện tại mình chỉ nhận người tham gia cùng toàn bộ chuyến đi nhé.
Vé máy bay bọn mình đã book. Bay HANOI - LOS. Bay 3/10/2014 về 7/12/2014. Giá 900 USD của china Southern.
Bạn email cho mình để trao đổi nếu muốn tham gia nhé.
[email protected]

Bác Tphat2009 ơi, Tháng 9 và 10 thì làm gì có tuyết nhiều. Gặp phái năm thời tiết sấu thí cững cớ, nhưng lá vân đề hên sui thôi. Nhưng bạn chủ thớt không cần quá lô lằng. Khi gặp thời tiết sấu thí nghỉ lại 1 hoặc 2 ngày lá tối đa. Highways ở bên Mỹ chất lượng tốt và được bảo trì. Nếu có bão tuyết thí họ cững sẽ làm sạch highway trong vong 1 ngày hoặc xơm hơm.

Mùa lá vàng là giữa và cuối tháng 10 tùy thời tiết mỗi năm, càng về phía bắc thì càng đẹp.

Dự tính Chi phi chuyến 5000 usd là cho từng thành viên hay là tổng chi phi thê? nếu là cho từng thành viên thì răt thoải mái, không cần
phải lo tính toán quá dé sẻn.

Tôi đang ở New York, nếu có thể được thí xin tham gia nửa chặng trip từ NY qua bờ Tây.

Cảm ơn các bác đã góp ý cho hành trình của bọn em ạ.
Các bác cho em hỏi thêm một thông tin đó là. Nếu bọn em có visa Canada và Visa US Multiple thì liệu có thể lái xe thuê từ Mỹ qua biên giới Canada rồi vòng về không? Có bác nào có kinh nghiệm vấn đề này không cho em với ạ.

Hi Namriver,
Nếu đa có multiple entry visa của Mỷ thì cứ lái xe qua Canada rồi quay lại Mỹ, không có khó khăn gì đâu.

NamRiver, Anhhungvole,

Không biết hôm trước mình có trả lời chưa, hôm nay vào xem lại vụ bảo hiểm xe thuê nến nói thêm, phòng khi chưa nói.

Các loại bảo hiểm có sẵn từ xe riêng của bạn (nếu trong nhóm có người định cư ở Mỹ, có xe), hoặc từ thẻ tín dụng đều tốt cả. Nhưng khi thuê của hãng nào, các bạn nên hỏi kỹ khi họ chào mời mua bảo hiểm của họ, về khoản loss of revenue.

Khoảng nầy được tính như sau: Nếu bạn gây tai nạn, bảo hiểm của bạn có sẵn sẽ trả cho tùy loại, 1 chiều, 2 chiều, v.v. Nhưng hãng xe vẫn có thể đòi thêm phí mất thu nhập. Đây là phí họ tính theo thời gian sửa xe, hoặc xe bi hư hoàn toàn trong khi chờ bổ sung mua xe khác, thì họ tính trên ngày mà vì bạn họ mất thu nhập (cho người khác thuê) chiếc xe đó. Luật lệ mỗi hãng có khi khác một chút, nhưng nếu cẩn thận thì hỏi họ bảo hiểm nào của họ có bao gồm phí nầy, mua cho chắc ăn. Trước sau gì thuê xe cũng đã tốn, tốn thêm một tí nhưng yên tâm.

Khi nào các bạn đến vùng đông bắc, nếu tiện thì tớ dẫn đi vài nơi - có gì PM.

Cảm ơn bác dinh.han đã nhắc nhở. Bọn em gà mờ, nên kiểu j thì kiểu có thể loại bảo hiểm j là phải mua hết rồi. Không thì có mà ko về được nước thì chết dở :)).
Bác ở bển có thể check giúp em thông tin về việc thuê xe không ạ. Em có email cho một vài hãng xe nhưng họ ko trả lời giá qua email mà bảo phải gọi điện contact trực tiếp.

Em có email như sau
Hi Enterprise,

My name's Quang and 25 years old. I come from Vietnam and , and in this October I want to travel around USA by renting one minivan in 45 days from Oct 5th 2014 to Nov 11th 2014 (from US West side to East side). Could you send me specific price to rent a Dodge Caravan, include all coverage elements.

Thanks

Bọn em muốn một chiếc mini van trong 45 ngày từ 5/10/2014 đến 11/11/2014. Và mua mọi loại bảo hiểm. Không biết phí sẽ là bao nhiêu, liệu có thể deal được giá rẻ hơn trên WEB không. Khi nào bác rảnh bác có thể alo giúp em được không ạ.
Nếu có thể bác cho em địa chỉ email để tiện liên lạc ạ. Em cảm ơn bác

Em vừa gửi kết bạn trên FB cho anh Nam, FB Còi Jolie. Em lại ngưỡng mộ chuyến đi Thái Lan của anh rồi đấy!

Cảm ơn bác din.han rất nhiều :D
EM vừa giành cả buổi tối nghiên cứu cái trang foxrental và mấy trang tương tự, có vẻ tương đối khó tìm.
Trang fox mức giá rất OK. Em cộng hết các thể loại bảo hiểm vào, thì giá cho 45 ngày là 3500 USD quá tuyệt vời. Tuy nhiên hãng này có rất nhiều hạn chế, ví dụ như chỉ được lái xe trong một số bang miền tây, phải nộp thêm phí lái phụ, 10 đô/ngày cho 1 lái phụ.

Em cũng đã email lại cụ thể hơn về địa điểm pickup xe và drop car rồi. Hy vọng mấy hãng lớn lớn có thể trả lời sớm :D

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,182
189,942
Latest member
Nhocdecor
Back