What's new

[Hỏi đáp] Xin tư vấn về hành trình thuê xe tự lái ở Mỹ trong 45 ngày (Tháng 9/2014)

Re: Xin tư vấn về hành trình thuê xe tự lái ở Mỹ trong 45 ngày (Tháng 9/2014)

Ơ, thế người thứ 3 ngủ đâu hả Nam?
Nếu mình là người thứ ba thì chắc chắn sẽ không ngủ cùng hai bạn rồi.

Chẩc ngừơi thứ 3 ngũ trên mui xe quá

qúa hay, em thu thập khá nhiều thông tin từ thread này của bác :)

Thread này lâu rồi những vẫn còn nóng hổi.
Năm 2009 em cũng đã thuê xe tự lái tại Mỹ, nhưng chủ yếu đi lòng vòng ở Cali và Nevada thôi. Lúc đầu mới thuê thì chỉ thuê chiếc Ford Mondeo, giá thê là $20/ngày. thuê khoảng chục ngày, khi trả xe thì được tính phí rẻ cho 2 ngày cuối tuần (thật bất ngờ). Phí bảo hiển lúc ấy hình như em mua $25/ngày.
Sau khi quen đường sá rồi, vả lại gần về, còn dư tiền nên em thuê Cadilac 4.3, giá hình như $125/ngày (em ko mua bảo hiểm nữa)

Giữa tháng 4 này em đưa bà xã đi chơi khoảng 20 ngày (đã bôk vé), em mua vé từ VN qua Los Angeles, chuyến về thì bay về từ New York để không phải quay ngược lại Los Angeles.

Em đang lựa chọn để thuê xe từ sân bay Los Angeles, lúc đầu dự định sẽ trả se tại Denver, tuy nhiên phí 1 chiều mắc quá, nên chắc sẽ thuê xe ở Los Angeles để đi các khu vực ở Cali, Lasvegas ... sau đó trả xe ở Sân bay Los Angeles.

Tiếp đến sẽ bay từ Los đi Denver, thuê xe đi chơi, khám phá ở Colorado và Salt Lake City.

Tiếp đến sẽ bay qua bời Đông và tiếp tục thuê xe ...

Các bác cho em thông tin: Khoảng giữa tháng 4 thì ở Denver có tuyết không nhé ?

Last edited:

Giá thuê xe hiện giờ so với 2014 mà bác chủ đã thuê sao khác nhau nhiều quá.

Em có ý định đi Mỹ khoảng 3-4 tuần, đi cả bờ Đông và bờ Tây, chủ yếu các thành phố điểm du lịch chính. Em muốn xin lời khuyên nên thuê xe ở những thành phố nào, còn thành phố nào nên đi phương tiện công cộng?

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,462
190,097
Latest member
bonghongvu
Back