What's new

[Hỏi đáp] Xin Visa đi Anh

ngdieulien

Phượt thủ
Em gái mình hiện đang học ở Anh, mình tính xin visa sang Anh thăm nó khoảng 12 ngày. Mình chưa kết hôn, sổ tiết kiệm sẽ vay mượn được khoảng 200tr. Mình hiện là nhân viên bình thường của 1 công ty với mức thu nhập ổn định dưới 8tr. Vậy liệu mình có khả năng xin được visa không. Có bạn nào biết chỗ nào làm dịch vụ visa uy tín không chỉ giúp mình với. Mình hiện đg ở HCM.
Cảm ơn cả nhà nhiu!

Em gái mình hiện đang học ở Anh, mình tính xin visa sang Anh thăm nó khoảng 12 ngày. Mình chưa kết hôn, sổ tiết kiệm sẽ vay mượn được khoảng 200tr. Mình hiện là nhân viên bình thường của 1 công ty với mức thu nhập ổn định dưới 8tr. Vậy liệu mình có khả năng xin được visa không. Có bạn nào biết chỗ nào làm dịch vụ visa uy tín không chỉ giúp mình với. Mình hiện đg ở HCM.
Cảm ơn cả nhà nhiu!

Mình cũng đang thắc mắc làm thủ tục visa đi nước Anh.. Không biết có khác so với châu Âu không... Nhưng mình nghĩ điều kiện như bạn là đi được rồi. Còn không biết ở VN có agent nào tốt không ta...

Cảm ơn cả nhà nhiu!
Theo mình thì bạn cứ trực tiếp nộp xin visa UK . Với những gì bạn có như thế là ổn mà. Mình đã nộp và cũng mới có visa UK. Nếu qua công ty du lịch chỉ tốn thêm tiền

Theo mình thì bạn cứ trực tiếp nộp xin visa UK . Với những gì bạn có như thế là ổn mà. Mình đã nộp và cũng mới có visa UK. Nếu qua công ty du lịch chỉ tốn thêm tiền

Thủ tục có phức tạp lắm không bạn? bạn có chứng minh tài chính gì nhiu k?

Mình gửi bạn tham khảo 1 số thủ tục xin visa Anh như sau, bạn đến côgn ty du lịch ****tour xin visa, họ sẽ tư vấn bạn lỹ hơn và hướng dẫn bạn làm visa.
Hình: 2 tấm khổ 4x6 cm (nền trắng, chụp mới trong vòng 3 tháng gần nhất)
2. Hộ chiếu còn hạn sử dụng ít nhất là 6 tháng so với ngày khởi hành + hộ chiếu cũ (nếu có)
3. Sổ Tiết kiệm hoặc Bảng sao kê giao dịch tài khoản trong 3 tháng gần nhất (giá trị ít nhất 150.000.000 đ, phải được gửi vào Ngân hàng trước ít nhất 3 tháng)
4. Giấy chứng nhận nghỉ hưu (Nếu Quý khách đã nghỉ hưu).
5. Đơn xin nghỉ phép + Hợp đồng lao động + Xác nhận thu nhập (Nếu khách là CBCNV)
6. Giấy phép kinh doanh + biên lai thuế 3 lần gần nhất (Nếu có kinh doanh, buôn bán)
7. Chủ quyền nhà, đất hoặc hợp đồng mua bán nhà, đất
8. Hợp đồng cho thuê nhà, đất hoặc xe hơi (nếu có nhà, đất, xe hơi cho thuê)
9. Bản sao hộ khẩu
10. Giấy chứng nhận kết hôn nếu đã có gia đình
11. Giấy khai sinh của bé (Nếu có em bé đi theo), Giấy đồng ý của ba (mẹ) đồng ý cho phép bé đi du lịch chung với mẹ (ba) + xác nhận trường học của bé.

CÔNG TY CỔ PHẦN ****TOUR
127-129 Nguyễn Huệ, Q1
Chat: ****tour.touronline3
ĐT: (08) 39.141414_Ext: 315

Mình từng đã đi Anh thì mình thấy qua các agent cũng không giải quyết được vấn đề này đâu bạn ạ. Cái chính bạn phải chuẩn bị hồ sơ chuẩn thì mới được duyệt. Sổ tiết kiệm của bạn phải ít nhất là đã được 3 tháng rồi, bạn càng chứng minh rằng bạn sẽ quay lại VN thì cơ hội bạn được nhận visa là cao.
Nếu cần thông tin gì bạn có thể hỏi mình

Đúng rồi nếu đi du lịch sang các nước châu Âu và Mỹ thì nhiều khi khách tự đi nộp sẽ tốt hơn , Bên mình cũng làm dịch vụ nên mình biết, hầu như các agent và cá nhân như nhau không có nhiều quyền lực khi vào sứ quán các nước này

Bạn ơi bạn gọi Ms Tâm theo số 01266 200 333 chị ý chuyên tư vấn visa đi các nước, gia hạn visa các nước đó. Nhiệt tình tư vấn miến phí bạn nhé.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,475
190,100
Latest member
tohue6789
Back