What's new

Xuôi quốc lộ 25 về Phú Yên, ra Cù Lao Mái Nhà làm cướp biển.

Trong tháng 11 vừa rồi, theo sự rủ rê, dọa dẫm của các bạn Phượt Phú Yên . Mình xuôi QL 25 về Phú Yên cắm trại ngoài đảo Cù Lao Mái Nhà, và sau đây mình có vài cảm nhận và hình ảnh chia xẻ đến cả nhà.
[/IMG]
Hành trang chuẩn bị từ tối hôm trước. 5 giờ sáng dậy lên đường và mình may mắn có vài tấm ảnh về bình minh cao nguyên.
[/IMG]
Không biết các bạn cảm nhận thế nào, chứ bản thân mình cảm nhận bình minh cao nguyên trong sương sớm và khí trời se lạnh là rất đẹp .
[/IMG]
Mình đến đèo TôNa khoảng 6h30 sáng và có vài hình ảnh về dòng sông Ba lượn quanh dưới chân đèo
[/IMG]
[/IMG]
Phong cảnh nơi đây thật là êm đềm
[/IMG]

Cành san hô sóng đánh dạt vào bờ cùng vỏ ốc
[/IMG]
[/IMG]
Bờ biển ở đây san hô trôi dạt vào khá nhiều nhưng phần lớn bị sóng đánh vỡ vụn hết.
[/IMG]
Mỏm núi nơi chúng tôi hạ trại ở góc máy nào nhìn cũng đẹp các bạn ạ
[/IMG]
[/IMG]
[/IMG]

Nói lời khen đôi khi rất ngượng . Nói những lời phản biện rất ít người dám nói ra mong các bác thông cảm em không có ý gì cả ở trên DĐ này có mấy cụ có cái quyền chặn họng người khác đấy
Cuộc sống phải có sự phản biện nó mới sinh động, mới là lẽ sống

Hi, vụ này mình biết nè. Mấy lời khen nói... ngại miệng lắm. :))
Có vấn đề gì bác cứ góp ý, mình là mình cũng không thích mấy vụ "chặn họng" đâu.
Riêng vụ "phản biện mới là lẽ sống" của bác mình không dám có ý kiến. :p

Nói lời khen đôi khi rất ngượng . Nói những lời phản biện rất ít người dám nói ra mong các bác thông cảm em không có ý gì cả ở trên DĐ này có mấy cụ có cái quyền chặn họng người khác đấy
Cuộc sống phải có sự phản biện nó mới sinh động, mới là lẽ sống

Thank bạn namviet có ý thức bảo vệ môi trường và nói lên chính kiến của mình. Bạn à trên chặng đường Phượt của tụi mình trong ý thức mình luôn ý thức bảo vệ môi trường, giữ gìn cảnh quan cho những người đến sau và cho những thế hệ sau nữa chứ. Lúc quyết định post tấm ảnh ấy lên mình cũng có lăn tăn trong lòng sao mà lắm rác thế, đúng như bạn heolambieng nói đó bạn. Một phần rác tự nhiên do sóng biển dạt vào, phần là do tụi mình chưa thu dọn chiến trường đấy. Sau lúc tụi mình rời đảo thì chỉ còn lại đống tro lửa trại và những dấu chân thôi bạn à.Ừ còn vấn đề ngôn luận trên diễn đàn thì có giới hạn chừng mực thôi bạn à, cái này lúc mới tham gia mình cũng bị dính rồi. Diễn đàn ta hiện giờ sát 74 nghìn thành viên rồi, mình nghĩ phải có khuôn khổ nhất định nào đó mới duy trì được sự hoạt động của diễn đàn. Đó là mặt được , còn lại một vài bức xúc nho nhỏ ngay bản thân mình đây cũng có nhưng không nói ở đây được bạn à. Cảm ơn bạn ghé topic và có những đóng góp thiết thực, chúc bạn vui.

Chao bac hongthiengialai - cho minh hoi tham tinh trang duong QL25 voi...nghe noi duong ql25 hu hong nang nhieu o ga o voi...Vay bac vua di thi thay the nao? Cho minh chut y kien nhe vi minh dang du dinh se di tu Pleiku ve Tuy Hoa - Cam on

Thank bạn namviet có ý thức bảo vệ môi trường và nói lên chính kiến của mình. Bạn à trên chặng đường Phượt của tụi mình trong ý thức mình luôn ý thức bảo vệ môi trường, giữ gìn cảnh quan cho những người đến sau và cho những thế hệ sau nữa chứ. Lúc quyết định post tấm ảnh ấy lên mình cũng có lăn tăn trong lòng sao mà lắm rác thế, đúng như bạn heolambieng nói đó bạn. Một phần rác tự nhiên do sóng biển dạt vào, phần là do tụi mình chưa thu dọn chiến trường đấy. Sau lúc tụi mình rời đảo thì chỉ còn lại đống tro lửa trại và những dấu chân thôi bạn à.Ừ còn vấn đề ngôn luận trên diễn đàn thì có giới hạn chừng mực thôi bạn à, cái này lúc mới tham gia mình cũng bị dính rồi. Diễn đàn ta hiện giờ sát 74 nghìn thành viên rồi, mình nghĩ phải có khuôn khổ nhất định nào đó mới duy trì được sự hoạt động của diễn đàn. Đó là mặt được , còn lại một vài bức xúc nho nhỏ ngay bản thân mình đây cũng có nhưng không nói ở đây được bạn à. Cảm ơn bạn ghé topic và có những đóng góp thiết thực, chúc bạn vui.

Hi lúc đầu nhìn ảnh nhóm cắm trại, mình thấy rất thích, nhưng trong đầu nghĩ, trời ơi....đống tàn tích đó tồn tại trên bãi biễn xinh đẹp vậy thì tiếc quá

Nhưng giờ đọc được dòng này thì mình an tâm rồi ..... Rất vui khi có những bạn trẻ có ý thức du lịch và bảo vệ môi trường như các bạn

Có nhiều nơi mình đi qua - phải nói du lịch chung với rác - các bạn từ trẻ cho đến lớn - ăn đâu quăng đấy .... Mình nhớ có lần tắm biễn, bơi một tý là quạt tay phải bọc nilon...

Thật là một điều đáng buồn!

Chao bac hongthiengialai - cho minh hoi tham tinh trang duong QL25 voi...nghe noi duong ql25 hu hong nang nhieu o ga o voi...Vay bac vua di thi thay the nao? Cho minh chut y kien nhe vi minh dang du dinh se di tu Pleiku ve Tuy Hoa - Cam on
Tình hình đường sá QL 25 thì có một số đoạn xấu, nhất là đoạn cuối Gia Lai, đầu Phú Yên đó. Phần bên Gia Lai thì trên đỉnh đèo Tô Na trở về phía AyunPa làm chưa xong, còn từ đỉnh đèo về hướng Krong Pa thì đc hơn 10km cực đẹp. Đoạn trước và sau Phú Túc khoảng 5km thì ok, xấu nhất mình nghĩ là đoạn qua huyện Sơn Hòa, còn xuống cách Tuy Hòa 30km về đến TH thì đẹp, bơm thoải mái. Quãng đường 190km từ Chư Sê đi Tuy Hòa mình đi hết 4h, nói chung QL25 hiện giờ thì khá hơn cách đây hai ba năm trước rồi đó bạn.
Khi nào bạn đi Tuy Hòa, cuối tuần sau mình lại xuôi QL 25 để đi Cực Đông. Nếu bạn đi dịp đó thì đi cho vui.

:)CHO THUÊ XE MÁY ĐỂ DU LỊCH KHÁM PHÁ TẠI PHÚ YÊN:)
MR. TOÀN: 0917.662344 - 0976.395.085
:)XE SỐ(Yamaha, honda): 100K/NGÀY
:)XE GA FI OR EXCITER: 130K/NGÀY
:DGIÁ ĐANG ÁP DỤNG TỪ NAY CHO ĐẾN HẾT NĂM
:DĐẶT BIỆT: GIAO XE TẬN NƠI MIỄN PHÍ TẠI GA, BẾN XE HOẶC BẤT CỨ ĐÂU TRONG Trung tâm TP. TUY HÒA NHÉ!
;)ĐẢM BẢO UY TÍN - CHẤT LƯỢNG - THÂN THIỆN - CHỈ DẪN TẬN TÌNH.;)

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,575
190,132
Latest member
thetkenoithat
Back