What's new

[Chia sẻ] Xuôi và ngược Tam Bố - Bắc Bình: 2 chuyến đi của những thằng dở người

Xuôi và ngược Tam Bố - Bắc Bình: 2 chuyến đi của những thằng dở người

Sau loạt bài về cung Tà Năng - Phan Dũng (https://goo.gl/xe4n6Y), Cam - Lào - Thái (https://goo.gl/iy3P5j) và Xuyên Đông Dương về quê ăn Tết (https://goo.gl/bjG2BU) cũng khá được các bạn theo dõi, nay ngứa tay muốn chia sẻ tiếp chuyến đi đầu tiên của mình. Đó là cung Tam Bố - Bắc Bình.
---
Nhắc đến Tam Bố - Bắc Bình, cung offroad khá khủng của miền Nam thì nhiều bạn biết rồi, đặc biệt ngược từ Bắc Bình lên Tam Bố thì phải nói là khủng văn khiếp (c). Nghe tên thì có vẻ hay lắm, "mông thợ" lắm, máu lắm :D. Cơ mà chui vào đấy mới biết thế nào là lễ độ đấy nhé các cụ =))
Có rất nhiều bài viết về cung đường này rồi, chuyến đi của bọn mình cũng từ năm 2014 rồi, nên mình cũng không có ý định giới thiệu hay là khoe khoang gì, chỉ là lúc rảnh rang muốn viết tí chia sẻ với các bạn và sau này cho thằng con nó vào nó đọc xem trình chém gió của bố nó có bằng nó không thôi :D.
Bác nào từng đi rồi thì bỏ qua, bạn nào chưa đi thì cũng đừng nên đọc vì đọc xong lại ngứa chân chui vào đó vừa mệt vừa chả có cái con khỉ gì xong về chửi mình lừa đảo nhé =))
Lên cái hình xấu hoắc tí để câu view cho đỡ trôi bài :D

Re: Xuôi và ngược Tam Bố - Bắc Bình: 2 chuyến đi của những thằng dở người

Khoảng đâu 6h tối ngày 28/02/2014 thì 3 anh em hội ngộ tại ngã 3 Dầu Giây, tay bắt mặt mừng như là đã gặp nhau lâu lắm rồi ý :D. Nước nôi xong 3 anh em xé màn đêm lên đường nhằm hướng Bảo Lộc thẳng tiến!
Đến Định Quán 3 anh em vào làm bát phở cho ấm dạ, sau đó lại lè vè trên đường. Đến trạm dừng chân của Phuơng Trang ở Tân Phú ghé vào nghỉ ngơi tí. Đến Bảo Lộc khoảng 10h đêm. À mà cảm giác chạy đèo Bảo Lộc trong đêm phải nói là rất thú vị, trời thì xe lạnh, đêm thì tối mù tối mịt, may mà đèn xe cũng khá sáng nên cũng không ngại lắm :)
Đến Bảo Lộc leader Quang Tèo ghé nhà nghỉ Tân Hưng (nhớ không rõ tên lắm), nhà nghỉ này chuyên chứa chấp dân phượt, giá rất phải chăng, 1 phòng 2 giường có 200k, khá rẻ!
Sau đó 3 thằng ra chỗ gần chợ Bảo Lộc làm vài lon bia, gì chứ bia thì đúng sở trường của mình rồi =)), mới lại có tí bia vào thì anh em mới có chuyện để nói với nhau.
Chém gió đâu đến gần 12h đêm thì 3 thằng về ngủ, sáng mai còn dậy sớm chiến đấu với cung đường mà mình chưa biết được nó như thế nào.
Ngày đầu tiên gọi là đi "phượt" của mình nó thế đấy :D

Sau một đêm ngủ cũng không được ngon giấc lắm vì bổi hổi bồi hồi, 6h sáng ngày 01/3/2014 chúng tôi dậy. Vệ sinh cá nhân xong 3 thằng kiếm quán phở làm tô ... bún cho nó sướng cái mồm =)). Xong đâu đấy kiếm quán cafe ven hồ Bảo Lộc làm ly cafe nóng cho ấm người. Cu em dở người thì hình như đi sửa xe thì phải, giờ chả nhớ rõ nữa.
7h sáng thì cả bọn ngồi nhâm nhi ly cafe nóng và bàn bạc kế hoạch của ngày hôm nay. Tranh thủ làm vài kiểu ảnh ven hồ. Hồi này mình mới chơi con Sony Nex5R với bộ lens Kit 16-50, chụp cũng chả đẹp mỗi tội cũng mê chụp nên gặp gì cứ chụp bừa, đẹp xấu chả cần biết :D

3 con chiến mã bên phải tấm hình là của bọn mình. Buổi sáng ngồi cafe ven hồ ngắm cảnh cũng thấy nhẹ nhàng, biết đâu rằng nó như là cảnh báo cho 1 ngày kinh hoàng trước mắt :(:(:(

Thật chứ mình chả biết uống cafe, gọi ra uống cho oai vậy thôi chứ có biết mùi vị nó ngon hay không ra sao đâu =)). Mà có gọi thì cũng "Em ơi cho 1 ly cafe nhiều sữa, ít cafe nhé", già cmnr mà có cai được sữa đâu cơ chứ :D
Hỏi mình ở Vũng Tàu quán nhậu nào ngon, rẻ... thì biết chứ hỏi quán cafe thì thua :D

Chém gió xong xuôi đâu đó 3 thằng mình chạy lên chợ Di Linh mua nước uống, gà qué... Đồ ăn thì bạn Tèo tớ lo, tớ mới đi lần đầu chả biết gì sứt :D, chỉ ăn theo thôi =)).
8h45' chạy gần lối rẽ vào Tam Bố thấy đồng hồ xe có số đẹp quá bèn dừng lại chụp quả hình làm kỷ niệm, sến thấy ớn =))=))=))

Gần 9h bọn mình ghé vào nhà thờ Tam Bố (huyện Di Linh, Lâm Đồng). Chả ai có đạo cả nhưng ghé vào chơi để tham quan, cũng không vào trong nhà thờ mà chỉ loanh quanh bên ngoài thôi.

Last edited:

Cụ Tèo có quả iphone 4 thần thánh cũng chụp choẹt loạn cả lên, về chả thấy khoe hình gì cả :D

Last edited:

Nhà thờ Tam Bố nằm ở vị trí khá đẹp, phía sau là thung lũng chắc là đẹp nhưng mình không ra phía sau, đoán đại vậy :D

Mới Tết xong nên hoa mai còn nở rộ, đẹp ơi là đẹp :D (Hôm nay là 01/3/2014 cũng là mồng 1 tháng 2 năm Giáp Ngọ, nghĩa là mới hết tháng giêng xong).

Ngay bên cạnh nhà thờ là trường Trung học cơ sở Tam Bố, nhưng hôm nay là thứ 7 nên các cháu nghỉ cả hay sao ấy, trường vắng tanh.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,578
190,134
Latest member
etaxiprk2
Back