What's new

[Chia sẻ] Xuôi và ngược Tam Bố - Bắc Bình: 2 chuyến đi của những thằng dở người

Xuôi và ngược Tam Bố - Bắc Bình: 2 chuyến đi của những thằng dở người

Sau loạt bài về cung Tà Năng - Phan Dũng (https://goo.gl/xe4n6Y), Cam - Lào - Thái (https://goo.gl/iy3P5j) và Xuyên Đông Dương về quê ăn Tết (https://goo.gl/bjG2BU) cũng khá được các bạn theo dõi, nay ngứa tay muốn chia sẻ tiếp chuyến đi đầu tiên của mình. Đó là cung Tam Bố - Bắc Bình.
---
Nhắc đến Tam Bố - Bắc Bình, cung offroad khá khủng của miền Nam thì nhiều bạn biết rồi, đặc biệt ngược từ Bắc Bình lên Tam Bố thì phải nói là khủng văn khiếp (c). Nghe tên thì có vẻ hay lắm, "mông thợ" lắm, máu lắm :D. Cơ mà chui vào đấy mới biết thế nào là lễ độ đấy nhé các cụ =))
Có rất nhiều bài viết về cung đường này rồi, chuyến đi của bọn mình cũng từ năm 2014 rồi, nên mình cũng không có ý định giới thiệu hay là khoe khoang gì, chỉ là lúc rảnh rang muốn viết tí chia sẻ với các bạn và sau này cho thằng con nó vào nó đọc xem trình chém gió của bố nó có bằng nó không thôi :D.
Bác nào từng đi rồi thì bỏ qua, bạn nào chưa đi thì cũng đừng nên đọc vì đọc xong lại ngứa chân chui vào đó vừa mệt vừa chả có cái con khỉ gì xong về chửi mình lừa đảo nhé =))
Lên cái hình xấu hoắc tí để câu view cho đỡ trôi bài :D

Re: Xuôi và ngược Tam Bố - Bắc Bình: 2 chuyến đi của những thằng dở người

Bác viết hay lắm, nhưng em có góp ý chút là sao bác không chèn nhiều hình vào 1 comment, mà lại chia ra mỗi hình 1 comment như vậy

3h chiều hai thằng ngang qua con suối đầu tiên, trời nóng và bụi gặp con suối mát như vớ được vàng. Rửa ráy mặt mũi chân tay cái tỉnh cả người do nước suối cực mát. Hay là ngủ mẹ ở đây nhỉ? Mình hỏi thế. Tèo bảo chưa, còn lâu và chỗ này không đẹp. Đi nhanh nhanh lên kẻo tối. Mình thì ham hố lộ rõ ra mặt rồi nên 2 thằng lại lên chiến mã phi tiếp :D

Bác viết hay lắm, nhưng em có góp ý chút là sao bác không chèn nhiều hình vào 1 comment, mà lại chia ra mỗi hình 1 comment như vậy

Cảm ơn bạn! Mỗi tấm hình đều có 1 cảm xúc khác nhau, vì thế tranh thủ có tấm nào mình post luôn tấm đó, vì ở cơ quan còn phải làm việc, rảnh lúc nào mới viết thôi. Gom lại mấy tấm nó mất cảm xúc :D. Thông cảm nhé!

Đúng là trời còn sớm và chỗ này cũng không hợp cho việc hạ trại, nấu nướng nên 2 anh em đi tiếp. Tèo nó biết chỗ đẹp rồi nên mình chỉ biết đi theo thôi, cấm cãi :D

Chạy được đoạn nữa lại xòe các bác ạ, nhục thật! Bình thường mình chạy xe chưa bao giờ bị té - trừ mấy lúc say rượu :D. Vậy mà mới chạy có mấy chục km đường rừng đã xòe 2 phát, vừa mới lớn tiếng chê cu em kia tay lái yếu xong =))

Những đoạn đường bằng phẳng, ít bụi như thế này chạy rất sướng, sướng hơn phi trên xa lộ nhiều, cua qua cua lại mát cả gáy :D

4h chiều mới tới lối rẽ xuống con dốc khủng nhất của cung này. Con dốc này dài khoảng 4km, cực dốc luôn! Nhiều đoạn không có đường mà đi, rất dễ ngã. Nhìn đoạn đường này thì hào hứng lắm, tí rồi biết :D

Rẽ vào lối này khoảng gần 1km thì đến lán mà mọi người hay gọi là lán chị Điệp, qua lán chị Điệp khoảng 500m là đến con dốc đó. Lúc 2 thằng mình đi qua lán chị ấy có mấy anh dân tộc đang đứng chơi, các anh ấy hỏi đi đâu đấy, bọn mình nói đi xuống Bắc Bình, mấy anh ấy nhìn con xe mình liền bảo: Các anh quay lại thôi, xe này làm sao mà đi được :(. Hơi lo tí, cơ mà máu lên não rồi, chiến! =))

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
57,369
190,550
Latest member
thietbinas
Back