What's new

Xuống Biển & Lên Rừng mừng SN Phượt 10 tuổi

Alo...Alo...Alo...
Sau khi được sự đồng ý của BTC với lý do vì Lead bận rộn đi vắng rời VN suốt tháng 6 nên lịch Off gặp mặt+ chốt ds +đóng chi phí đêm trại+nhóm sẽ được dời lại vào 18h ngày thứ bảy 2/7 nhe các tình yêu.
Tại buổi Off ta sẽ bàn thêm lượt về vì có gợi ý thú vị cho một đoạn khám phá cung đường sắt răng cưa Đà Lạt.
Từ cuối tuần này các bạn cứ đăng ký và khi về BB sẽ đọc và gặp mọi người tại buổi Off nhé
Nhớ đó...cứ quăng gạch và BB lượm từ xa cất hết vào nhóm :))

Last edited:
Các bạn tham gia Sinh Nhật Phượt sẽ nhận quà từ BTC.
Các bạn đăng ký nên báo luôn nick muốn khắc lên quà lưu niệm cho trưởng nhóm, để Lead tổng hợp và làm trước ngày SN cho các thành viên.

attachment.php

Mới biết tới trang web này, đúng lúc hình như đây là tổ chức quy mô nhất mỗi năm? Mình đang do dự tham gia chuyến này...đang rất muốn đi nhưng vì là lần đầu đi phượt nghiêm túc chắc phải sắm rất nhiều thứ?

Mình chưa có KN đi phượt bàng xe máy, nên xin hỏi có chuyên gia nào có thể giúp mình góp ý kiến về phần chuân bi...cụ thể là cái gì nhất định "cần" phải có, cái gì phải mua vv....? Ví dụ hình như chuyến đi này mỗi người cần phải tự đem lều ngủ và bao ngủ? Mình nên mua/thuê đồ ở đâu là tốt? Cái gì nên có cho xe vv...? Vì mình cũng ít đi phượt nên hơi ngại lần đầu đi lại sơ sót về phần chuân bị....nếu ko quá phức tạp mình se dk chuyến nay...

Em sẽ đưa ra một số thứ thiết yếu nhé:
1/. Ba lô
2/. Giày
3/. Dép
4/. Đèn pin
5/. Lều hoặc tăng võng, túi ngủ
6/. Áo phản quang
7/. Thuốc chống muỗi
8/. Khăn quàng cổ
9/. Quần áo, nhu yếu phẩm hàng ngày
10/. Đồ bảo hộ khi đi xe máy (Tùy)
... một số thứ linh tinh khác như dao, thìa, nĩa, bát..

Chào Chị Kimhoabàbà,
Em đăng ký xe full.
Đã pm thông tin cá nhân. Chị kiểm tra giúp. Cám ơn

Last edited:

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,485
190,103
Latest member
Penguin1
Back