What's new

Xuyên Đông Dương về quê ăn Tết

Mình quê Hải Dương vào Vũng Tàu sống từ năm 2000, mười mấy năm rồi! Vậy mà được mỗi một lần về quê ăn Tết, nhớ đâu không chính xác lắm là năm 2004-2005 gì đó, quên rồi! :D
Nhớ lắm, thèm lắm cái Tết miền Bắc với tiết trời lạnh, mưa dầm, những bữa rượu nồng ấm bên nhau...
Năm ngoái đã từng ước ao có được chuyến tự mình chạy xe xuyên Việt về quê ăn Tết, cơ mà gấp quá không lên kế hoạch cướp tiệm vàng được, đành ngậm ngùi lên kế hoạch cả năm trời để thực hiện :))
Kế hoạch năm ngoái của mình trên www.facebook.com/tungpmfp đây ạ:

Năm nay quyết định về quê ăn Tết bằng đường bộ xuyên Đông Dương. Topic này sẽ ghi lại toàn bộ quá trình chuẩn bị, những hình ảnh trên đường, các kinh nghiệm (nếu có) trong chuyến về quê ăn Tết và trở vào Vũng Tàu của mình. Các bác chịu khó theo dõi nhé :))

Cả năm trời ăn dầm nằm dề, lọ mọ sớm hôm... Nào là lần chỗ mua súng, đêm hôm rình rập các tiệm vàng xem xét giờ giấc hoạt động của nó, cuối cùng mình đã thành công!!! :)). Cướp được ít vàng xong đem bán rồi làm luôn con ô tô đểu, lập cung xuyên Đông Duơng về quê ăn Tết cho nó hoành tráng :))
Cung đường đây ạ:

(Chuyện tiệm vàng mình hư cấu đấy nhé :)) )

Last edited:
Hì vậy mà mình tưởng bác chạy i10. Mình xài android. Mình down phần mềm flickr về điện thoại rồi mà không biết cách lấy link trên điện thoại để chèn vào bài viết. Mình vào phần chia sẽ thì chỉ lấy được link rút gọn của flickr thôi. Bác chỉ mình làm với. Thanks bác

Bạn phải cài app FlickStackr mới lấy link được, trên android không biết có không nữa.

Bạn phải cài app FlickStackr mới lấy link được, trên android không biết có không nữa.
Trên android không có app flickrStack bác ah. Bác có cách nào khác không. Chứ mắc công mình muốn viết bài phải lên laptop quá. Mình muốn viết bài và đăng hình trên chính chiếc điện thoại mình luôn.

Trên android không có app flickrStack bác ah. Bác có cách nào khác không. Chứ mắc công mình muốn viết bài phải lên laptop quá. Mình muốn viết bài và đăng hình trên chính chiếc điện thoại mình luôn.

Giống tớ! Cứ ôm cái điện thoại mới có cảm hứng viết, ngồi laptop chả có tí cảm hứng nào, thế mới đểu chứ :D. Lâu lắm rồi mình không dùng android nên không biết bên đó không có app đó. Bạn lưu ý tên app là FlickStackr chứ không phải flickrStack nhé (chữ r nó chạy ra sau cùng).

Giống tớ! Cứ ôm cái điện thoại mới có cảm hứng viết, ngồi laptop chả có tí cảm hứng nào, thế mới đểu chứ :D. Lâu lắm rồi mình không dùng android nên không biết bên đó không có app đó. Bạn lưu ý tên app là FlickStackr chứ không phải flickrStack nhé (chữ r nó chạy ra sau cùng).
Không có anh Tùng ơi. Công nhận anh em mình có cảm hứng giống nhau. Hì

Anh cho em hỏi :
Anh đi vậy khi dừng chân ăn uống ngủ nghỉ thì giao tiếp bằng tiếng địa phương hết phải ko anh ? Hay anh dùng tiếng anh để giao tiếp với người dân vậy ?
Em hỏi vậy vì sắp tới em cũng qua lào và cam mà đang ko biết giao tiếp với người dân địa phương như thế nào để họ hiểu nữa .vì em biết mỗi tiếng việt .

Anh cho em hỏi :
Anh đi vậy khi dừng chân ăn uống ngủ nghỉ thì giao tiếp bằng tiếng địa phương hết phải ko anh ? Hay anh dùng tiếng anh để giao tiếp với người dân vậy ?
Em hỏi vậy vì sắp tới em cũng qua lào và cam mà đang ko biết giao tiếp với người dân địa phương như thế nào để họ hiểu nữa .vì em biết mỗi tiếng việt .

Bên Cam thì 1 số nói tiếng Anh, tớ cũng mù tịt tiếng Anh, anh bạn đi cùng tớ thì nói được tiếng Anh. Tuy nhiên có những nơi người dân chỉ biết tiếng của họ nên phải dùng ngôn ngữ hình thể thôi, khoa chân múa tay ầm ĩ cả lên =)). Cũng có khi gặp người Việt sống ở bên Cam (như bài anh đã viết).
Bên Lào thì nhiều người Việt, không gặp người Việt thì cũng múa Lăm Vông thôi =))

Wow, đã từng vác con wave ghẻ sang Cam và rất muốn làm chuyến xuyên Đông Dương mà lo vấn đề vác xe máy từ Cam qua Lào không được phép. Đọc được bài của Bác thật như vớ được vàng :D Bookmark lại tí lội page, có gì cho em xin thỉnh giáo cuối năm triển luôn 3 nước Đông Dương

Wow, đã từng vác con wave ghẻ sang Cam và rất muốn làm chuyến xuyên Đông Dương mà lo vấn đề vác xe máy từ Cam qua Lào không được phép. Đọc được bài của Bác thật như vớ được vàng :D Bookmark lại tí lội page, có gì cho em xin thỉnh giáo cuối năm triển luôn 3 nước Đông Dương

Cần gì bạn cứ inbox vào fb tungpmfp của mình nhé!?

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
57,373
190,553
Latest member
sky88appcom
Back