What's new

Xuyên nửa việt nam - Dọc bờ biển miền Trung - Nam Bộ (13/7 - 22/7) . HN- Đà nẵng- HCM

Xuyên nửa việt nam - Dọc bờ biển miền Trung - Nam Bộ (13/7 - 22/7) . HN- Đà nẵng- HCM

Chào các bạn.

Mình và bạn của mình đang dự định làm chuyến xuyên 1/2 Việt từ Hà Nội. Trọng tâm của chuyến là dọc bờ biển tuyệt đẹp từ Đà nẵng vào HCM. Tinh thần đoàn là khám phá, trải nghiệm và tận hưởng vẻ đẹp biển Việt nam.

- Phương tiện : Tàu hỏa (HN- Đà nẵng), Xe máy (ĐN - HCM)
- Thời gian khởi hành : 13/7 - 22/7 ( nghỉ tròn 1 tuần làm việc + 4 ngày cuối tuần)
- Lịch trình dự kiến như sau ah :

1 . Hà Nội - Đà nẵng : gửi xe và người lên tàu đêm ( nếu máu hơn thì đi máy bay)
2 . Đà Nẵng - Hội An - Quảng Ngãi : ngủ đêm tại Quảng Ngãi
3. Quảng ngãi - Quy Nhơn : 180km . Ngủ tại quy Nhơn
4-5. Quy Nhơn - Nha Trang : ăn chơi 2 ngày tại Nha Trang
6-7. Nha Trang - Phan Thiết : Chơi 2 ngày tại Phan Thiết - Mũi Né
8 : Phan Thiết - Vũng Tàu - HCM
9. Gửi xe lên tàu từ HCM và đi máy bay về Hà Nội

Rất hy vọng được tham gia và chia sẻ kinh nghiệm với các ace có cùng sở thích và có thời gian Join lịch trình như trên.

Có gì liên lạc với nhóm mình nhé

Tuấn ( 25 t) : 098 3938 007

Mình sinh hoạt tại Hà Nội, khu Hoàn Kiếm - Cầu Giấy. Thanks

Last edited:
Re: Xuyên nửa việt nam - Dọc bờ biển miền Trung - Nam Bộ (13/7 - 22/7) . HN- Đà nẵng-

Dân bụi mà toàn thấy tàu với máy bay này thì theo sao nỗi

Re: Xuyên nửa việt nam - Dọc bờ biển miền Trung - Nam Bộ (13/7 - 22/7) . HN- Đà nẵng-

Dân bụi mà toàn thấy tàu với máy bay này thì theo sao nỗi

Do thời gian có hạn (tầm 10 ngày) nên phải đi tàu + máy bay cho tiết kiệm thời gian. Còn theo e tính thì chi phí cũng ko hề đắt hơn so với việc a đi toàn bộ = xe máy đâu. Dự tính chi phí cả chuyến Maximum 10 củ

@.@ Em tưởng đi xe máy chứ đi máy bay và chi phí gần " 10 củ " thì có hơi nặng gánh, hem chơi đc bác ạ.:)) Với lại em thích Huế, muốn dừng ở Huế chơi nữa cơ.:D

Mỗi người có hoàn cảnh, giới hạn về thời gian riêng nên phải sử dụng một số phương tiện di chuyển cho hợp lý. Hy vọng đi với bạn Cucnguyen những cung đường sau này .

Bạn nên nhờ 1 số phuoter ở nơi bạn đến để hỗ trợ, giảm 1 chút chi phí đó. Chúc chuyến đi an toàn và thành công.

Bác ơi. Có gì bác lên lịch cụ thể em tham gia với. Em cũng cần vào Sài Gòn tầm đó ạ. Vé máy bay HN-ĐN nếu book sớm thì 1tr chứ mấy. Cũng không đến 10tr đâu. Hihi. Có gì vào đến SG rồi em đăng kí làm HDV luôn ạ.

Hi. Lịch trình dự định của bọn mình là từ 13/7 - 22/7 . Nếu có gì trục trặc sẽ lùi lại 1 tuần ( 20/7 - 29/7). Nhưng về cơ bản thì cách thức đi lại là như thế.

Nếu bạn tham gia được thì rất welcome.

Có gì liên lạc vs mình qua Mobile nhé ; 098 3938 007

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,637
190,154
Latest member
tranquochuy86
Back