What's new

Xuyên Việt 2013 - Chuyện bây giờ mới kể............

***Dưới đây là nhật ký những ngày mình cùng cô người yêu cũ đi xuyên việt năm 2013, vì đã qua hơn 2 năm nên những thông tin mình đưa lên về chỗ ăn nghĩ, đường xá có thể đã lạc hậu, và đây cũng là những cảm nhận cá nhân cũng như văn phong của một người cực dốt văn nên mong các anh chị cô chú nếu có đọc qua thì rông lòng thông cảm và góp ý để em cháu nó ngày một tiến bộ hơn.
• Ngày 1: Sài Gòn – Đàng Nẵng, tổng quãng đường 1000km trong 20h = xe Phương Trang.
Sau rất nhiều đắn đo, suy tính, mình quyết định chọn Phương Trang để di chuyển ra Đà Nẵng vì cung SG – Đà Nẵng đã đi và dễ đi nên muốn dành nhiều thời gian cho nhưng vùng đất mới.
Sau 20h nằm trên xe Phương Trang thì cả người và xe đã tới được TP Đà Nẵng, TP biển đón chúng tôi bằng cái nắng nóng gay gắt, mồ hôi nhễ nhại nhưng rất vui vẻ và hào hứng.
Đà Nẵng là một TP khá nhỏ nhưng ngăn nắp và sạch sẽ, có lẽ nhờ có lãnh đạo là những người có tâm và có tầm nên TP rất phát triển và yên bình, rất ít thấy hang rong, cướp giật hay tình trạng chặt chem., con người ở đây rất vui vẻ và nhiệt tình, hàng quán ở đây tương đối phong phú nhưng rất trật tự và thân thiện.
- Tại Đà Nẵng chúng tơi ngủ lại ở khách sạn Hương Duy ( số 23 Hoàng Đức Lương – 0905 256 785 )
- Ăn uống thì có rất nhiều lựa chọn cho cả ba bữa, ví chỉ ở đây trong thời gian rất ngắn nên chúng tôi không thưởng thức được nhiều món ngon nơi đây, tuy vậy cũng kịp ăn đươc ½ con “ gà lên mâm “ và một dĩa tôm rang muối vào buổi tối duy nhất ở đây, phải nói là rất ngon :D
Cầu Rồng về đêm

Bạn đồn hành

Hoa nào rồi cũng phai, cuộc vui nào rồi cũng tàn, sau khi kết thúc chuyến đi thì mình và ôm chia tay kết thúc chuyện tình rong ruỗi cùng nhau suốt 4,5 năm, sau 6 tháng nữa thì 2 đứa có gia đình riêng, âu cũng là duyên cái số nó hết rồi, chịu vậy :D
Cảm ơn các bác đã đọc topic của em, chúc các bác và gia đình nhiều sức khỏe và hạnh phúc, nếu có gì sai sót hoặc thông tin chưa chính xác mong các bác hướng dẫn, chia sẻ thêm để em đính chính lại ạ. :)

Kết thúc buồn thật, rong ruổi cùng nhau 4,5 năm có lẽ nhiều kỷ niệm lắm, chắc khó quên.
Âu cũng là do duyên số thôi, có duyên với nhau vậy là vui lắm rồi, ko nợ nhau thì ko cũng nhau đi đến hết quãng đời còn lại được, thôi thì đành chúc phúc cho nhau.

Kết thúc buồn thật, rong ruổi cùng nhau 4,5 năm có lẽ nhiều kỷ niệm lắm, chắc khó quên.
Âu cũng là do duyên số thôi, có duyên với nhau vậy là vui lắm rồi, ko nợ nhau thì ko cũng nhau đi đến hết quãng đời còn lại được, thôi thì đành chúc phúc cho nhau.
Duyên số mà bác, vậy cũng đã vui lắm roài :)

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,616
190,146
Latest member
sportifiles
Back