What's new

[Hỏi đáp] Xuyên Việt Bắc - Nam: tàu hỏa, xe khách

Re: Hành trình xuyên Việt cho những kẻ thất nghiệp!

Chúc mừng bạn đã khởi hành, tớ cũng là sinh viên mới ra trường, thất học, thất nghiệp, thất tình, cũng muốn nhảy xe khách đi đâu đó thật xa, hết tiền thì về :))

Re: Hành trình xuyên Việt cho những kẻ thất nghiệp!

cứ đi thôi hết tiền thì về kiếm xong lại đi....... chi bằng đi tới đâu kiếm tới đi khi nào mệt thì về hi hi....chúc mừng bác chủ topic đã thực hiện dc điều mình muốn.... e thì đang ấp ủ 1 kế hoạch chưa biết có thực hiện dc ko..... thôi đành kệ cứ ước mơ đâu ai cấm đâu ...

Du lịch bụi xuyên Việt một mình từ HN, phương tiện công cộng

Hi các bác,

Sau một thời gian học hành, cày cuốc, cu li... em muốn sống chậm lại một chút...

Truớc đây, em không có cơ hội đi nhiều, mới chỉ mấy nơi quanh HN thôi. Bây giờ, khi có một chút thời gian, và thực sự muốn nghỉ ngơi, em rất muốn đi một vòng quanh đất nuớc, để xem đất nuớc, con nguời và văn hóa của từng vùng ra sao.

Mục đích của em ở đây nhấn mạnh vào đất nuớc, con ng VN chúng ta, nhiều khi không cần các khu du lịch nổi tiếng lắm

Em có một ông anh đã từng đi theo kiểu bắt máy bay vào Sài Gòn, sau đó đi bụi dần ra bằng xe khách liên tỉnh, đến tỉnh nào thì thuê nhà trọ, ở nhờ nhà người thân (nếu có) ăn uống cơm bình dân ở tỉnh đó. Ngoài ra có thể thuê xe máy, xe đạp tại tỉnh đấy.
Em cũng hơi thiên về huớng này...

Vậy bác nào đi du lịch nhiều thì cho em một chút kinh nghiệm về:
- Lộ trình (chắc em đi được 3 tuần đến 1 tháng)
- Đồ dùng mang theo
- Thời gian dự kiến
- Chi phí dự kiến
- Liệu đi một mình có phải là ok hay nên đi vs 2 3 thằng bạn ?

Và một số kinh nghiệm khác đuợc không ạ ? Để cho các bác tiện tư vấn, em là nam, 25 và dân IT ạ.

Cảm ơn các bác.

Re: Du lịch bụi xuyên Việt một mình từ HN

=)) mình mới đi kiểu này cung sg- miền tây- đà lạt- dak lak- kon tum- cực đông về .
Không tìm dc bạn đồng hành trên phuot vì các bạn phuot có vẻ thích đi xe máy và cung mình đi thông tết.
Hiện nay mình đang ở ngoài băc và có âm mưu đi hết nốt tây bắc và hà giang theo kiểu này.
Nhưng bạn lên cung mà ko để lại sdt nên mình cũng ko biết liên lạc làm sao.
01674 691 733 ( lan- 24 tuổi ) đây là số của mình- hy vọng có bạn đồng hành :))

Ah góp ý cho chuyến đi thì thứ nhất bạn nên tự nên hành trình + hành lý + kinh phí xong post lên nếu ng đọc thấy ko hợp lý sẽ share với bạn là ntn, vì sao.
Còn bạn rủ anh em đi cùng dc thì tốt quá vì vừa vui, vừa share chi phí ( chỗ nào nhà nghỉ đắt 3-4 thằng share cái phòng 300-400 k cũng ko thấy xót ) sống chết lại có nhau. Còn đi một mình cũng chẳng sao :)).
Vs lại mục đích của bạn đi cho thoải mái thì cứ đi thôi, ko phải lo lắng nhiều gì đâu. Đúng thì thôi mà lạc thì càng thích i mà, lên cung- điểm đẹp- lấy sdt vài cao thủ, đi đến đâu hỏi ng dân địa phương tới đó đấy là cách mình đi đấy :D
CUối cùng- đi cùng đi ( dụ dỗ ) :""> =]]]

Cảm ơn bạn nhé, mình có hỏi bạn thêm một số thông tin qua mailbox rồi đó.

Last edited:

@dotty Minh song o saigon dang ve que o hai phong choi .khoang dau thang 3 minh len hanoi choi , co gi gap nhau giao luu cafe nhe.minh ten thien 28t sdt 01636 186 360 .Rat vui duoc lam quen giao luu hoc hoi

Xuyên việt một mình Bắc Nam - các phương tiện

Chào các bạn!
Mình tên Hanh quê Bắc Giang hiện đang ở Hà Nội mới tốt nghiệp đại học và muốn đi hết Việt Nam, trước đây là sinh viên mình đã tham ra phượt các tỉnh biên giới phía bắc bằng xe máy. Cái khó khăn nhất của mình là kinh phí do vậy mình chọn cách đi nhờ xe, nhảy tàu hàng và rất mong sự giúp đỡ của các bạn trên khắp các tỉnh khi mình đặt chân đến. Vậy nếu bạn nào có lòng giúp mình hãy coment thông tin cho mình với nhé, mình chân thành cám ơn!
Địa chỉ Facebook của mình: https://www.facebook.com/hanks.chan

Last edited:

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,195
189,952
Latest member
Xelubeouu
Back