What's new

[Hỏi đáp] Xuyên Việt Bắc - Nam: tàu hỏa, xe khách

Re: Xuyên việt một mình và không có nhiều tiền

mình cũng dự định xuyên việt kinh phí hạn hẹp nhưng nghỉ hè mình mới đi
chúc bạn đi may mắn nhé

Thích tất cả những kiểu đi điên cuồng nhất. Nhưng lại không thích kiểu không có gì đảm bảo kiểu như này. Mỗi người một việc, đành là mọi người đã đi là sẽ rất nhiệt tình với nhau nhưng không nên phụ thuộc vào một điểm tựa duy nhất như thế, luôn phải có kế hoạch backup.

Dù sao, tuổi trẻ. Vẫn chúc bạn có chuyến đi thành công như mong đợi ;)

mình cũng dự định xuyên việt kinh phí hạn hẹp nhưng nghỉ hè mình mới đi
chúc bạn đi may mắn nhé

hè mình cũng XV đấy. Mình xuất phát đầu tháng 7. Biết đâu ae lại gặp nhau ở đâu đó trên dải đất hình chữ S :D

Bạn có thể xin ngủ ở chùa hay 1 số nhà thờ nhỏ nhỏ. Những nơi ấy đôi khi cũng dễ xin hơn là ngủ ở nhà dân (nếu tỉnh đó bạn không có bạn). Hoặc là ở những chốt dân phòng ở những thôn, xã...cũng thú vị lắm.
Lúc trước mình đi từ TP.HCM - Hà Nội thì khoảng 5 triệu (chi phí này là có bao gồm vé máy bay cho chặn đi về Hà Nội - TP.HCM), còn lại là đi xe máy. Bạn đi xe maý toàn tập thì cũng đỡ tốn. Nói chung mình tiết kiệm được chỗ là ok rồi, ở chùa cũng đồng nghĩa khả năng ăn chùa cảng cao hehehe

Chúc bạn có chuyến đi thành công nha!!

theo mình bạn nên đi bằng xe máy, và một thiết bị định vị toàn cầu GPS, tìm trên mạng những địa danh nên đi ở các tỉnh bạn định qua, cũng không tốn kém là bao mà tự do !!!!

Mình cũng dự định xuyên việt bằng xe đạp. Nhưng mình chia làm hai chặng: Chặng 1 : Các tỉnh phía Bắc. Mình định khởi hành vào đầu tháng 6 - 2013 (dự định đi trong 10 ngày). Chặng 2: Các tỉnh miền Trung và miền Nam. Mình định khởi hành vào tháng 6 -2014 (dự định đi trong khoảng 30 ngày). Mình ở Nam Định. Nếu hè này bạn muốn khám phá miền Bắc thì liên lạc với mình. Tuấn Anh: 01249163015

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,181
189,941
Latest member
Thao10
Back