What's new

[Chia sẻ] Xuyên việt bằng xe gắn máy- khởi hành 02/09 (cập nhập lộ trình hằng ngày)

Status
Not open for further replies.
Re: Xuyên việt bằng xe gắn máy- khởi hành 02/09 (cập nhập lộ trình hằng ngày)

Chúc mừng cả đoàn. Mong ước của em cũng chỉ bấy nhiêu thôi các bác ợ.
Ước mơ xuyên việt bằng xe gắn máy của em vẫn còn dở dang từ 2003, híc! Hồi đó 4 anh em mới đi tới Quảng Trị thì 1 thành viên có việc gấp, thế là anh em quyết định quay về. Hẹn hò năm, bảy lượt mà tới giờ vẫn chưa thành. Nhìn các bác đi về, máu rong ruổi của em lại lên tới não rồi. :(:(:(:(:(

Ui tới giờ này mình mới về tới nhà.

Đã hoàn thành chuyến đi tốt đẹp, sức khỏe cả đoàn tốt, xe thì có hư lặt vặt nhưng không ảnh hưởng nhiều.

Kinh phí cho chuyến đi của nhóm từ SG- Lũng Cú - SG từ 02/09 - 18/09 còn khá xa mới tới con số 10m/người. Nếu 2 người đi chung 1 xe thì càng xa hơn nữa. Vì thế bạn nào còn lo ngại về chi phí thì cứ mạnh dạn mà đi Xuyên Việt nhé.

Các thành viên trong nhóm dù là lần đầu gặp nhau, nhưng đã nhanh chóng hòa đồng cùng chia sẽ vui buồn, cùng gắn bó vượt qua các cung đường. Dù mưa gió vẫn không làm mọi người chùn chân mỏi gối. Thanks

Nhờ có thủ quỹ làm việc tốt mà nhóm không bị chặt chém. Khi cần nhà nghĩ, ăn hoặc uống thủ quỹ đều hỏi giá trước, vì nghe các bác hù quá nên cẩn thận cho chắc. Thanks thủ quỹ nè.

Nhờ có các bác hồi âm, theo dõi nhóm, và đặc biệt là các mạnh thường quân đã giúp đỡ hỗ trợ và khao nhóm trong chuyến đi . . . Đã làm cho tinh thần Phượt của mọi người dâng trào, dù lần đâu tiên gặp nhau mà được đón tiếp như thế thì vui lắm, cảm động lắm cứ muốn cảm ơn mãi.

Thanksssss

Last edited:

Tới bây giờ mới được thấy cảnh làm sao để có quần áo sạch sau mỗi ngày .Giặt và phơi trong phòng ngủ luôn ,vậy qua 1 đêm với máy lạnh chạy là đủ khô ha ....!!!

Con đường đau khổ mà bác nói là thả dốc xuống á ?? Nhìn hình thì không rõ dốc . đi phượt xuyên Việt bằng xe TQ chạy cày nổi không ??

@depkep: Cái đùm sau xe depkep bị cọ cháy như thế ,có thể chỉ cần xịt sơn lại là trắng lại thôi mà ,không lẻ phải thay cái khác ??
Trước đây bạn mình cũng có 1 chiếc xe bị như vậy ,nó nói do bị ma sát nóng quá nên sơn đổi màu thành vàng vàng như vậy ,nhưng không sao cả .

Quần áo thì canh lúc nào nhóm nghĩ lại 2 ngày mới giặt, vừa mở quạt vừa mở máy lạnh hết ga ( trùm mềm mà run cập cập hehehe) thế mới khô được.
Con đường đau khổ không thể nói qua hình được, vì lúc đó tính mạng đang treo lơ lững trên đèo 1 bên là núi 1 bên là vực thẳm ở giữa là dốc và ổ gà ổ voi, ai còn tâm trí mà chụp nữa. Hi vong bạn có dịp được chinh phục đoạn dèo này, và bạn sẽ thích ngay, mặc dù vượt đèo này khó khăn nguy hiểm nhưng nó là niềm đam mê của mình.

Xe depkep thì bị như vậy vẫn chạy 100 km/h ok, bằng chứng là bác chưa chịu về phải phượt Tây Bắc 10 ngày nữa mới chịu về ( mà chưa chắc chịu về nữa)

Chúc mừng anh chuabietgi &friend về nhà an toàn, chờ xe với 2 bác kia về nữa rồi ta làm cái hồi ức cho vui nhỉ :)

Thông báo là con superexciter đã về tới nhà, sau 4 ngày relax trên xe lửa, khi về có hơi thảm hại chút nhưng đã được tân trang ngay sau đó. Giờ đã lại vi vu ngon lành:Dam

Không biết bác depkep đã cháy thêm cái dùm nào chưa nữa, sống chết nơi nào thì cũng báo cáo cái koi.

Và đây là nơi mà nhiều bác nhắc đến khi nói về Quản Bạ:
Bảy năm về trước em mười bảy,
Anh mới đôi mươi trẻ nhất làng.
Xuân Dục, Đoài Đông hai cánh lúa,
Bữa thì em tới bữa anh sang.

Lối ta đi giữa hai sườn núi
Đôi ngọn nên làng gọi núi Đôi
Em vẫn đùa anh sao khéo thế
Núi chồng, núi vợ đứng song đôi.

Bỗng cuối mùa chiêm quân giặc tới
Ngõ chùa cháy đỏ những thân cau
Mới ngỏ lời thôi đành lỗi hẹn
Đâu ngờ từ đó mất tin nhau.

Anh vào bộ đội lên Đông Bắc
Chiến đấu quên mình năm lại năm
Mỗi bận dân công về lại hỏi
Ai người Xuân Dục Núi Đôi chăng.

Anh nghĩ quê ta giặc chiếm rồi
Trăm nghìn căm uất bao giờ nguôi
Mỗi tin súng nổ vùng đai địch
Sương trắng người đi lại nhớ người.

Đồng đội có nhau thường nhắc nhở
Trung du làng nước vẫn chờ trông
Núi Đôi bốt dựng kề ba xóm
Em vẫn đi về những bến sông.

Náo nức bao nhiêu ngày trở lại
Lệnh trên ngừng bắn anh về xuôi
Hành quân qua tắt đường sang huyện
Anh ghé thăm nhà thăm núi Đôi.

Mới đến đầu ao tin sét đánh
Giặc giết em rồi, dưới gốc thông
Giữa đêm bộ đội vây đồn Thứa
Em sống trung thành, chết thủy chung.

Anh ngước nhìn lên hai dốc núi
Hàng thông, bờ cỏ, con đường quen
Nắng lụi bỗng dưng mờ bóng khói
Núi vẫn đôi mà anh mất em.

Dân chợ Phù Linh ai cũng bảo
Em còn trẻ lắm, nhất làng trong
Mấy năm cô ấy làm du kích
Không hiểu vì sao chẳng lấy chồng.

Từ núi qua thôn đường nghẽn lối
Xuân Dục Đoài Đông cỏ ngút đầy
Sân biến thành ao nhà đổ chái
Ngổn ngang bờ bụi cánh dơi bay,

Cha mẹ dìu nhau về nhận đất
Tóc bạc thương từ mỗi gốc cau
Nứa gianh nửa mái lều che tạm
Sương nắng khuấy dần chuyện xót đau.

Anh nghe có tiếng người qua chợ
Ta gắng mùa sau lúa sẽ nhiều
Ruộng thấm mồ hôi từng nhát cuốc
Làng ta rồi đẹp biết bao nhiêu.

Nhưng núi còn kia anh vẫn nhớ
Oán thù còn đó anh còn đây
Ở đâu cô gái làng Xuân Dục
Đã chết vì dân giữa đất này?

Ai viết tên em thành liệt sĩ
Bên những hàng bia trắng giữa đồng
Nhớ nhau anh gọi em, đồng chí
Một tấm lòng trong vạn tấm lòng.

Anh đi bộ đội sao trên mũ
Mãi mãi là sao sáng dẫn đường
Em sẽ là hoa trên đỉnh núi
Bốn mùa thơm mãi cánh hoa thơm.
VŨ CAO

Núi Đôi của Vũ Cao ở Sóc Sơn - HN chứ không phải ở đây bác ạ

Thông báo là con superexciter đã về tới nhà, sau 4 ngày relax trên xe lửa, khi về có hơi thảm hại chút nhưng đã được tân trang ngay sau đó. Giờ đã lại vi vu ngon lành:Dam

Không biết bác depkep đã cháy thêm cái dùm nào chưa nữa, sống chết nơi nào thì cũng báo cáo cái koi.

Nhớ không nhầm thì xe bị thảm hại đâu phải do xe lửa ta. Đỗ thừa cho xe lửa tội nghiệp.

Depkep và langdu54 đi chừng nào bx gọi mới chịu về. Kính phí thì dồi dào mà nếu có hết thì cũng chẳng phải lo vì 2 bác này có nhiều nghề để hái ra tiền lắm.

Bằng chứng đây : Hành nghề tại Phong Nha - Kẻ Bàng

Bán vé số, số xổ rồi mà cũng đem bán.

scaled.php

Xem bói, biết coi không mà vạch vạch hoài nhột wé .

scaled.php

May quá hẳn còn 500 VNĐ, cho thế mà vui chưa kìa, chắc tại không thấy đường.

scaled.php

Bác này hành nghề chụp lén, đứng trong góc tối lắm, chỉ có máy chụp mới phát hiện ra. ( chụp gì thì đợi mà xem sẽ biết, kekeke)

scaled.php

Hai bác kia không về up hết hình ráng chịu .

chúc mừng cả đoàn, mình cũng muốn được một lần đi xuyên việt như các bạn ma chưa bố trí được thời gian

Tằng em cái gì cũng biết nè. Sinh nhật trên đường phượt
attachment.php

attachment.php

attachment.php

attachment.php

attachment.php

YOUNG FOR EVER

Báo cáo với cả nhà là em đã về nhà bình an rùi ạ.
Sau khi chinh phục đỉnh này

Định phi một mình về SG nhưng đến Vinh thì gặp mưa bão dữ quá đành trú bão ở Vinh hết 2 ngày. Ngày nào em cũng toàn quấc cháo lương do mưa quá ko đi xa để tìm món khác được. Thấy tình hình không kham em quyết định trao thân cho CLC Thuận Thảo về bến xe Miền Đông 780k "bao ăn suốt chặn".
Ặc ặc ặc 8g30 xe khởi hành thì thấy trời trong mây trắng cho đến SG luôn. . . . . . mới ghê.
Mọi người lên kế hoạch off đi để còn viết hồi ức cho hoành tráng một chút chứ bắn lẻ tẻ hoài ngứa ghê.

Last edited:
Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,180
189,939
Latest member
chuyengiatrimun
Back