What's new

[Chia sẻ] Xuyên Việt cùng Mercedes cổ, em tìm bạn đồng hành!

Trần Khoa

Phượt tử
Em mới cưới được cô vợ Mercedes sx năm 1968 (hơn em 4 tuổi).
Nhân lúc thư nhàn cũng định xuyên Việt (Tp.HCM - HN) bằng chính chiếc xe này. Dự định 20/05/2012 xuất phát.
Mong muốn có ai đó cùng sở thích đi cùng. Biết qua về oto càng tốt ạ!

Bác nên xây dựng lịch trình chi tiết thì mới có người bám càng bác được chứ, thế này ko ai hiểu được mà cũng sẽ bị mod sờ gáy ngay thôi, ko lâu đâu, qua đêm nay sẽ hiểu, :))
Chúc bác chuyến đi thành công.

Bác nên xây dựng lịch trình chi tiết thì mới có người bám càng bác được chứ, thế này ko ai hiểu được mà cũng sẽ bị mod sờ gáy ngay thôi, ko lâu đâu, qua đêm nay sẽ hiểu, :))
Chúc bác chuyến đi thành công.
Vâng, cảm ơn bác đã nhắc nhở ạ!
Kế hoạch của em cũng khá đơn giản:
Thời gian xuất phát em dự định: 22-25 tháng 5 năm 2012.
Xuất phát từ: Bình Dương (nơi em đang cho bảo hành, kiểm tra xe trước khi đi).
Dọc đường - tùy theo sức khỏe và sở thích. tiện đâu thì chơi, thì nghỉ ở đó, không gò ép thời gian.
Em mong được các bác có kinh nghiệm tư vấn cho em lịch trình và các địa điểm đáng dừng chân. Vì: Em chưa từng đi đường bộ Bắc - Nam bao giờ.
Em thích khám phá tận mắt phong cảnh làng quê các vùng, miền dọc đường Nam-Bắc - Đó là lý do em muốn thực hiện chuyến đi này.
Rất mong được các bác tư vấn và góp ý ạ!

Hehe! Nghe bác nói đi mà chả có tí tẹo kế hoạch nào là em khoái rồi đó. Thà rằng cứ vác cái xe chạy ra ngã 4 đường làm ly cafe đá hứng nơi nào quất nơi đó thế mới sướng. Nhưng tiếc là em mới vừa trờ về Sài Gòn sau 1 tuần về BMT khám phá. Tiếc quá!

Thú thực là em chưa từng nghĩ mình phải có lịch trình hay cái gì đó tương tự thế! Kinh doanh tự do lại là lúc "càng cố càng chết" nên kìm và nén vậy!
Cũng chẳng có cái điện thoại nào ở nhà gọi cơm hay nhắc đón con, hay kiểm tra đang ở góc nào...? Nam Bắc cũng bay vào bay ra chẳng dưới 12 lần/năm, mọi thứ nhạt phèo...trong cái vòng Được, Mất...và luôn trước mắt là cái cảnh chân dài, váy ngắn...ngủ ngày, thức đêm, Tuổi cháu hôn tuổi Ông, tuổi Em ngủ với tuổi Chị...Ôi, chán!
Về xe, dù sao cũng tự hào một thời là nhà nhập khẩu, cung cấp khá nhiều cái gọi là "siêu xe" hay "xế độc" cho thị trường Nam, Bắc...Cũng chẳng lạ gì cái cảm giác ôm vô lăng Hummer, Bentley ...hay Mustang ngựa hoang huyền thoại.
Thăng rồi Trầm...Tiếng đẹp cũng nhiều và tiếng xấu gắn lên mình cũng chẳng ít.
Đi vì tự dưng thấy thích đi. Vẫn như các lần đi trước, 02 bộ quần áo...lên đường.
Có chăng, lần đi này sẽ...nhiều mồ hôi hơn!

Last edited:
Mình có biết một ít về oto. Nhưng Xuyên Việt quá nhiều rồi nên không hứng nữa. nếu bạn muốn lập cung mình có thể tư vấn. khi nào qua Tp Vinh thuộc địa phận Nghệ An alo giao lưu nhé.Biết đâu hứng lên mình lại đi cùng bạn từ Vinh ra phía Bắc. dt 0923388777(wait)

Mình có biết một ít về oto. Nhưng Xuyên Việt quá nhiều rồi nên không hứng nữa. nếu bạn muốn lập cung mình có thể tư vấn. khi nào qua Tp Vinh thuộc địa phận Nghệ An alo giao lưu nhé.Biết đâu hứng lên mình lại đi cùng bạn từ Vinh ra phía Bắc. dt 0923388777(wait)
Cảm ơn bác Thanh_Vinh, chắc chắn qua Vinh sẽ làm phiền Bác rồi!
Chiều cũng ghé qua gara xem tiến độ bảo dưỡng thế nào. Mọi thứ khá suôn sẻ!

Em mới cưới được cô vợ Mercedes sx năm 1968 (hơn em 4 tuổi).
Nhân lúc thư nhàn cũng định xuyên Việt (Tp.HCM - HN) bằng chính chiếc xe này. Dự định 20/05/2012 xuất phát.
Mong muốn có ai đó cùng sở thích đi cùng. Biết qua về oto càng tốt ạ!

Bác tìm và hỏi lão vespa lang bạt xem lão có đi không? tết âm lịch vừa rồi lão ý làm 1 chuyến bằng 1 em mec đời 1958, chạy xuyên việt+ 1 vòng tây bắc.

Anh ơi, em ở Biên Hòa, em biết lái xe, cũng từng đi nhiều cung dài ngày. Xuyên Việt thì chưa từng. Non kinh nghiệm nhưng thừa nhiệt tình, Nếu có thể thì a e mình lên lịch đi chung được không?

dã man, xe cổ mà xách đi xiên vịt thì em nể lắm. Em cũng mong khi nào có chiếc 4 bánh đầu tiên em sẽ cùng nó xiên vịt hết cỡ thợ mộc luôn. Chúc bác chủ thớt chuyến đi vui vẻ, bình an.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,182
189,944
Latest member
mahormonu81
Back