What's new

Xuyên Việt từ Hà Nội đầu T8/2014

Mình cần tìm bạn đồng hành xuyên Việt từ Hà Nội -> Sài Gòn trong khoảng 20-25 ngày. Xuất phát vào khoảng đầu tháng 8. Chưa chốt ngày vì sẽ tùy theo thời gian bạn đồng hành có thể sắp xếp thời gian (còn mình thì rảnh thoải mái :D hì).
Tiêu chí của mình là đi kiểu bụi, thích nhất là ngủ homestay, khám phá văn hóa vùng miền. Mấy dải biển từ miền trung trở vào đẹp lắm, mình thích dựng lều ngủ cạnh bãi biển, sáng sớm ra chơi với mấy người dân chài đi biển về, đêm thì nhậu trên bãi biển (chẹp chẹp, nghĩ đến đã thấy thèm :3 hehe).
Trục đường chính là Quốc lộ 1A. Bình quân mỗi ngày di chuyển khoảng 200km (ít bù nhiều). Nghỉ ngơi 1-2 ngày/1 địa điểm.
*Lịch trình dự kiến:
N1. Hà Nội - Ninh Bình - Thanh Hóa 150km
N2. Thanh Hóa - Vinh 140km
N3. Vinh - Hà Tĩnh - Thiên Cầm - Đồng Hới 210km
N4. Đồng Hới - Đông Hà - Huế 170km
N5. Huế - Đà Nẵng 110km
N6. Đà Nẵng - Quảng Ngãi 140km
N7. Quảng Ngãi - Quy Nhơn 170km
N8. Quy Nhơn - Tuy An - Tuy Hòa - Hải đăng Đại Lãnh 150km
N9. Hải đăng Đại Lãnh - Ninh Hòa - Buôn Ma Thuột 210km
N10. Buôn Ma Thuột - Đà Lạt 190km
N11. Đà Lạt - Nha Trang 140km
N12. Nha Trang - Cam Ranh - Vĩnh Hy Phan Rang 140km
N13. Phan Rang - Phan Rí - Mũi Né 180km
N14. Mũi Né - Phan Thiết - TPHCM 200km

Chiều về thì máy bay or tàu or xe máy thì tùy nha.

*Chi phí dự kiến cho 25 ngày khoảng 6tr.
- Ăn: 3.000
- Xăng dầu: 1.000
- Ngủ: 1.500
- Khác: 500

* Thích thì nhích Alo 0945.853.896 để offline bàn chi tiết hơn nha anh em :)
P/s: Cực kỳ wellcome bác nào biết vá xe. Vì mình hơm biết vá xe :3 hị hị

Last edited:
mình cũng muốn làm cung phượt vào nam nhưng chỉ dừng lại ở những điểm nhất định chứ k dừng trải nhiều như lịch của ban @@

mình cũng muốn làm cung phượt vào nam nhưng chỉ dừng lại ở những điểm nhất định chứ k dừng trải nhiều như lịch của ban @@

Sức mình chỉ chạy được 1 ngày khoảng 150km thôi. Nên phải thu xếp điểm nghỉ cho phù hợp bạn ạ:)

Đi vào cuối tháng 7 đc không ban? Hoặc đầu tháng 8 thì rất rất rất đầu, 1/8 luôn chả hạn
Liên lạc bạn qua fb đc ko ? vì bh mình đang không ở vn, mới sắp về :p

Đi vào cuối tháng 7 đc không ban? Hoặc đầu tháng 8 thì rất rất rất đầu, 1/8 luôn chả hạn
Liên lạc bạn qua fb đc ko ? vì bh mình đang không ở vn, mới sắp về :p
Fb của bạn là gì? Or cho mình xin sdt nhé Đầu T8 là triển được rồi :)

Siêu thích cái plan như thế này! Thặc là phấn khích.

Thời gian thoải mái tại sao không vào hẳn Miền Tây nhỉ. Nếu xuống miền Tây mà có ghé qua vùng Thất Sơn, An Giang (220km ~ 6h chạy xe) thì tớ có thể lo cho khoảng 4 bạn ăn ngủ luôn ở Thị Trấn ÓC EO :v Coi như 'cùng tư tưởng triết-lý' với lead :))
Còn ở TPHCM thì lúc đó nếu chưa xđịnh ở đâu đc, thì tớ cũng chạy từ quê lên nhận luôn <4 người. Có điều SG tớ không rành ăn chơi cho lắm. Chỉ có cuốc cày tham quan các kiểu thì đc, mấy kiểu như quán ốc ngon, quán cf dành cho P thủ tớ hem biết :)) Tớ chỉ đi bụi thôi, k phải P thủ :)) Với lại hơi tự kỷ -_-

Dù sao cũng chúc đoàn lên đường bình an vô sự, đc trải nghiệm đều đều, vui vẻ và hạnh phúc với chuyến đi.
Thân! ^^

Bonus: Trời ơi tôi phát điên với cái thread này --> Khám Phá Rừng Sâu
Phấn khích :3
Có phải ý bạn là ...

Sau chuyến này mình vào SG định cư. Nên chỉ định đi đến SG thôi. Còn nguyên khu miền Tây thì tớ sẽ dành thời gian sau đó mà hưởng thụ dần dần. Nếu bạn có nhã ý thì chắc chắn sẽ gặp nhau :)

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,636
190,154
Latest member
tranquochuy86
Back