What's new

Xuyên Việt xe 2 bánh , đường Hồ Chí Minh, tháng 8/2010

Status
Not open for further replies.
Em và một người bạn dự định đi xuyên Việt nên tìm bạn đồng hành đây , khởi hành đầu tháng 8
kế hoặch thì chưa có gì cụ thể , cứ vác ba lô lên xe rồi đi bụi đời thôi
thời gian thì từ 10 ngày hoặc 12 ngày , 1 xe máy tốt đủ sức cày bừa , kinh phí 10 triệu
lộ trình có 2 lựa chọn có thể đi quốc lộ 1 từ TPHCM đi Hà Nội
nhưng đang ưu tiên tuyến đường HCM << tại em chưa đi đường này lần nào >> kết hợp Quốc Lộ 1 , lộ trình riêng đường HCM từ Đắk Nông tới Phong Nha-Quảng Bình khoảng 1300km

SG đi đường 14 TDM -Đồng Xoài - BMT-Chư Sê - Pleiku - KonTum -Đắc Tô- Plei Kần - Prao -A Lưới -Khe Sanh -Phong Nha -Đồng Hới - QL1 ra Hà Nội , xong đẩy xe lên tàu về SG
Em chưa đi cung đường Hồ Chí Minh này nên không có nhiều kiến thức. Các điểm dừng chân, khám phá, em chờ các mọi nhười giới thiệu. Gần ngày lên đường, em sẽ cùng những người tham gia gặp nhau tổng hợp lại, bàn thêm các chia sẻ của các bạn đi trước rồi vạch lộ trình cụ thể luôn.
Em vẫn muốn du lịch theo kiểu bụi khám phá , nên nếu có điểm nào thú vị trên đường đi, chúng ta sẽ dừng lại để trải nghiệm
Các bạn có thể đề ra các điểm các bạn biết hay muốn tìm hiểu. Và như vậy chúng mình có thể cùng nhau chia sẽ
Em lựa chọn phương tiện xe 2 bánh vì muốn chúng ta làm chủ lộ trình.và em muốn mọi người xác đinh rõ đây là du lich bụi , Đi xe máy có thể chui vào mọi ngõ ngách mình muốn và thích hợp cho 1 chuyến đi khám phá
Em có gì chưa biết xin mọi người chỉ dạy thêm

Last edited:
minh dự định đi cung đường SG-Tay Nguyên- MTrung_SG. Ngắn hơn bạn. Đang có 1 mình balo. Nếu được thì nhập bọn một đoạn. Rất đồng cảm với tôn chỉ bạn. Mình cũng thế nên chỉ xe máy thôi. Có gì liên lạc nhé. YM: nhca152

Last edited by a moderator:
Bạn nên đi cung Tây Nguyên, rồi xuống Nha Trang chạy tiếp ra HN bằng quốc lộ 1 thì thú vị hơn. Vì đường HCM đẹp thì đẹp thật, nhưng mà chả có chỗ để tiêu 10tr bạn mang theo đâu! Vắng lắm - đi nửa bình xăng đã phải lăm le tìm chỗ đổ tiếp rồi.
Có nhiều bác thích đi cung dài ngày này nhỉ, biết thế em hỏi thêm trước khi đi. Em cũng vừa gửi xe bằng tàu - bay vào SG, lang thang dọc miền Nam, bò ra mũi Cà Mau, chạy lên Đà Lạt, xuống Phan Rang, ngược về Cà Ná rồi chạy dọc miền Trung ra HN. Mới về đến HN ngày hôm qua. Tổng quãng đường là 3566km, chi phí tầm 6tr/người/16 ngày - đã bao gồm xăng, không tính bảo dưỡng sửa chữa xe. Đoàn em có 7 mạng. Các bác đi khoảng 4 người thì chi phí chả đến 10tr/người đâu.

Chạy đường HCM phê lắm, 2 bên là núi rừng, một mình một đường. Xăng thì ko lo đâu, khoảng 100km là có cây. Đi đường 1 lắm oto ko an toàn.
Lúc nào ra Hà Nội thì alo cho anh em Hà Nội tiếp đón nhé, rất thịnh tình và chu đáo (Nghị 0983.296.105)

Tôi cũng thích và muốn đi một lần như bạn nhưng chưa sắp xếp được thời già dài ngày. Chúc bạn sớm tìm được bạn đồng hành.

Tôi cũng thích và muốn đi một lần như bạn nhưng chưa sắp xếp được thời già dài ngày. Chúc bạn sớm tìm được bạn đồng hành.

Bên hội Biker cũng có những cung ngắn mà anh? Hỏi Hoatroc ấy

sao nghe đồn là chạy cung ấy lắm nơi sát biên giới, chạy giữa chừng mà xe có trouble thì quá phê, em bị một lần sạt đường, đẩy con magma qua khúc ấy xong thì người chả ra người, ngồi thở như dog

Ước mơ đi như bạn biết tới chừng nào thành hiện thực đây? Chúc bạn đi thành công.

Đầu tháng 8 em cũng khởi hành nhưng chẳng biết sẽ đi đến đâu về phía Nam, và ngày xuất phát chính xác. Có khi là chỉ tới Đà Nẵng, có thể là tới mũi Năm Căn, nhiều yếu tố ràng buộc quá. Chẳng may gặp nhau đang đi ngược hay xuôi chiều thì ít nhất cũng vẫy tay chào các bác nhé. Em biển số 29-N2-4326 :D

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,485
190,103
Latest member
Penguin1
Back