What's new

[Chia sẻ] Xuyên Việt xe đạp Nam - Bắc

Nhờ hỗ trợ nhà nghỉ - Đạp xe xuyên Việt SG-HN và leo Phanxipang từ 18/8 đến 02/09

Chào mọi người,

Mình là Triều Châu, là mem mới của diễn đàn. Sáng mai 18/8 mình và thằng bạn sẽ bắt đầu đạp xe xuyên Việt SG-HN và leo Phanxipang. Sẽ bay về SG vào 3/9 (đã book vé máy bay để tạo động lực:D).

Lịch trình của tụi mình như sau (ước lượng quãng đường dựa trên google maps)
Ngày: Xuất phát - Đích - Quãng đường (km)
18/08: Dinh Thống Nhất (SG) - Phan Thiết (Bình Thuận) - 190
19/08: Phan Thiết (Bình Thuận) - Phan Rang (Ninh Thuận) - 150
20/08: Phan Rang (Ninh Thuận) - Nha Trang (Khánh Hòa) - 100
21/08: Nha Trang (Khánh Hòa) - Tuy Hòa (Phú Yên) - 125
22/08: Tuy Hòa (Phú Yên) - An Nhơn (Bình Định) - 110
23/08: An Nhơn (Bình Định) - TP Quảng Ngãi - 160
24/08: TP Quảng Ngãi - Đà Nẵng - 145
25/08: Đà Nẵng - Huế - 100
26/08: Huế - Hồ Xá (Quảng Trị) - 100
27/08: Hồ Xá (Quảng Trị) - Kỳ Anh (Hà Tĩnh) - 160
28/08: Kỳ Anh (Hà Tĩnh) - Vinh (Nghệ An) - 100
29/08: Vinh (Nghệ An) - Thanh Hóa - 140
30/08: Thanh Hóa - Lăng Bác (HN) - 160
31/09-02/09: Leo Phanxipang
03/09: Bay về SG

Hiện tại tụi mình đang cần chỗ ở tại Phan Thiết, Phan Rang, Đà Nẵng, Huế, Hồ Xá, Kỳ Anh, Vinh, Hà Nội và hướng dẫn viên leo Phanxipang - lịch trình bên trên. Mọi người ai có thể hỗ trợ giúp tụi mình thì tụi mình rất cảm ơn (mỗi địa điểm nghỉ lại 1 đêm).

Contact của Châu:
Nguyễn Sĩ Triều Châu
0903948140
facebook: www.facebook.com/nguyensitrieuchau

Contact của bạn mình:
Đinh Thanh Danh
0977940861
facebook: www.facebook.com/danhbeta

Trân trọng cảm ơn!

Last edited:
Re: Đạp xe xuyên Việt SG-HN và leo Phanxipang từ 18/8 đến 02/09

2 bác là vận động viên đua xe ah? Sao e thấy chặng đầu các bác đạp xe giữ vậy? Hihi. Chúc các bác có chuyến đi thành công và theo lịch trình để không bị lỡ chuyến bay.

các bác đạp ko nghỉ mà ngày nào cũng đạp hơn 100km xong rồi leo fan luôn và về trong 3 ngày thì khủng quá,

chào 2 bạn cho mình làm quen nhé mình cũng mới độc hàng xuyên việt về cò gì cùng chia xẻ nhé

Rủ rê .... xe đạp Nam Bắc

Hj các ban !
Mình tên Quảng , mình ở Hớn Quản, Bình phước .....
Mình có dự định tháng 3 năm 2013 sẽ đạp xe xuyên Việt ( nói xuyên Viet vậy thôi chứ tính đạp từ tp HCM đến Hà Nội thôi ) Để thỏa đam mê du lịch và mình muốn trải nghiệm ...
Nhưng hiện tại mình chỉ có 1 mình . Mình muốn tìm thêm bạn đồng hành cho chuyến đi .... Bạn nào có cùng đam mê và sở thích thì lien hệ với mình để lên kế hoach đi và luyện tập nha !

Email : [email protected]
Thanks all ...............!!!!

Re: Rủ rê ....!

hehe, vậy có thể có bạn đồng hành rồi nè, mình thì cũng tính tháng ba đi xuyên việt đây, vậy cũng mong được cùng bạn đồng hành, mình thì lại tính đi từ ninh thuận ra hà nội vì mình đang công tác tại ninh thuận, nên sau tết nếu xin nghỉ tạm thời được thì chúng ta sẽ làm bạn đồng hành nhé, hãy cố gắng lên nào, Việt Nam muôn năm, đồng hành xuyên Việt muôn năm.
Minh tên Cường, phone 0942130717, đợn vị công tác, chi cục bảo vệ thực vật tỉnh ninh thuận

hehe, vậy có thể có bạn đồng hành rồi nè, mình thì cũng tính tháng ba đi xuyên việt đây, vậy cũng mong được cùng bạn đồng hành, mình thì lại tính đi từ ninh thuận ra hà nội vì mình đang công tác tại ninh thuận, nên sau tết nếu xin nghỉ tạm thời được thì chúng ta sẽ làm bạn đồng hành nhé, hãy cố gắng lên nào, Việt Nam muôn năm, đồng hành xuyên Việt muôn năm.
Minh tên Cường, phone 0942130717, đợn vị công tác, chi cục bảo vệ thực vật tỉnh ninh thuận

Cảm ơn bạn rất vui được đồng hành với bạn !

ok, vậy hãy cố gắng tập luyện và cùng nhau đồng hành trên những cung đường đang đón đợi phía trước nhé, chúc bạn sức khỏe và luyện tập tốt, có thể thì xin hẹn vào tháng 3 năm 2013. Xuyên Việt muôn năm...

Đây là hình ảnh lúc trước chiếc xe đạp của em dự định đạp đi (bâygiờ trông nó tàn tạ nhiều rồi). Sắp tới em phải mua thêm yên sau và ba lô để chuẩn bị cho chuyến đi.
Em đang rất phân vân không biết cần mang theo những thứ gì cho chuyến đi này .

Anh chị và các bạn nào có cao kiến hay kinh nghiệm cho chuyến đi đường dài này vui lòng chia sẻ em cho em biết với ,
Xin cảm ơn rất nhiều ah !

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,486
190,104
Latest member
tranvouu12
Back