What's new

Ai yêu Tây Bắc nào!!!

Tớ chỉ đi ngang qua Sapa thôi, chưa có dịp dừng lâu. Anh Chị Cổ hả, đâu dám. Lần sau thì sẽ ghé chơi lâu hơn, lúc ấy sẽ uống rịu với Thoa nhé :)

Thế, anh (chị) ở chỗ nào Tây Bắc ạ ? Hôm nào e lên Tây Bắc,ghé qua thăm và mời anh (chị) cung phượt nhá ! (beer)

Many thanks, quê miềng ở Nghĩa Lộ.. bi h thì đang lang thang tứ xứ rùi, thik đi phượt phọt lắm nhưng làm 6 ngày/tuần thì lấy đâu ra thời gian :Dam:Dam:Dam
Lên đây phượt bằng typing thôi. :help

giời ạ,thì e cung có khác gì đâu,nhưng mà cố gắng dành ra ít nhất 2 chuyến đi/năm là ok rùi,thế giờ bác lang thang ở đâu ?

Chắc để nhất quán, sau khi xóa từ CLB ở các topic SG và Hà nội, topic này sẽ đổi lại là Ai yêu Tây Bắc nào!!!!!!!!! Nhé.

Báo cáo nhà bác, nhà miềng đang ở Ninh Bình - Tam Cốc, đang làm ở đây, chắc hết năm. 2 chuyến /1 năm thì năm nào e cũng đi ạh. Mà nhìn cảnh phượt tử máu lên đi chơi từ tối thứ 6 được lại thấy ngậm ngùi:(:(:(

giời ạ,thì e cung có khác gì đâu,nhưng mà cố gắng dành ra ít nhất 2 chuyến đi/năm là ok rùi,thế giờ bác lang thang ở đâu ?

Chào các bạn, nhiều khi ăn nói văn vẻ quá mọi người lại hiểu nhầm.
Tui cung còn trẻ con thôi, chinh chiến ở đây được hiểu là đi làm ăn, đi công tác các bạn ạ.
Thú thật, tôi cũng chỉ đi ô tô nhong nhong trên đường thôi, chứ cũng không phải đi bộ kiểu trecking, hay xe máy , xe đạp jif cả.
Chủ yếu điểm đến là các trung tâm huyện lỵ, thành phố, thị xã thôi.
Nhưng tôi khuyên mọi người là muốn cảm nhận được nét văn hóa, hơi thở cuộc sống của từng nơi các bạn nên:
1. Ghé thăm chợ
2. CHịu khó la cà quán nước (bình dân nhé) kiểu nước chè ở Hà Nội
3. Kết bạn với 1 người sinh ra và lớn lên tại vùng đất đó.
TIn tôi đi, các bạn hãy thực hiện và chiêm nghiệm xem!

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,637
190,154
Latest member
tranquochuy86
Back