What's new

Anh quốc - chuyến đi tốn nửa sào ruộng

3 năm trước em có chuyến đi qua Anh,giờ xin bốt hầu các bác

Xin giới thiệu em là bần nông,nhà từ quê lại nhập vào Hà nội lên giá tăng chóng mặt,ông già em bán luôn mất sào vườn chia đều cho các anh em,muốn tiêu kiểu gì mặc kệ,,
em chọn Anh,vì trên nhiều màn hình máy tính hay để mấy cục đá to chồng lên nhau trông đẹp đẹp,em hỏi mới biết là sờ tôn hen ở Anh,vậy là đi Anh phát,tài khoản có 1 đống xiền,ko đi cũng phí phải không các bác,em cũng tính đi vài chuyến rồi còn xiền mua lấy 1 chức quan nho nhỏ sang vác cặp đi chiều vác về cho oai với bà con chòm xóm,,,,,

Các bác đừng hỏi em làm thủ tục thế nào,khoản này em dốt,nhưng trong tay có 1 đống xiền thì thiếu nước có người đến cõng mình chạy bộ sang Anh đấy chứ???thật là:

Tay cầm nắm bạc kè kè
Nói quấy nói quá người nghe ầm ầm

Em phải vác bằng lái xe đến sứ quán Anh xin dịch và đóng dấu,có bản này em có thể thuê xe ô tô tự lái bên Anh,tên hãng cho thuê xe là AVIS,tự lái bên tây nó với máu các bác ợ,vả lại em cũng muốn tự đi vi hành xem cái bọn tư bản chúng nó bóc lột dân đen cỡ nào,,mẹ bọn tư bản sắp chết đang giãy lên đành đạch

Dưới cánh máy bay là nội bài,em nhận định những mảnh ruộng của dân ta quá nhỏ,mạnh ai người đó trồng,giống lúa thì loạn xà ngầu,đến mùa gặt thương lái đến mua bỏ tất vào xe chở đi xuất khẩu nhưng điếu thể đặt đc tên cho gạo do lỗn lận lung tung,người Thái đã vượt xa chúng ta về xuất gạo chỉ vì chúng nó có những thằng địa chủ và thằng địa chủ có những cánh đồng rộng chỉ chuyên 1 loại,tỉ như tám thơm là độc vị tám thơm,,, đấy các bác thấy ko, vừa nhấc người lên em đã thấy 1 vấn đề he he he he

Em bay sang malaisia rồi tiếp đến London,sân bay mã lai to rộng sạch đẹp,trong ảnh là 1 khu rừng nhỏ ở trung tâm sân bay,,,thương lắm Nội bài ơi,,,

Last edited by a moderator:
@FBI
Trường hợp cha mẹ ly-dị , thì cha phải trả tiền phụ cấp nuôi con ! Nhà nước sẻ tính căn bẳn trên số tiền đó , để phu-cấp cho người mẹ , ko đi làm việc , ở nhà nuôi 3 đứa con ! Nếu chồng chết , nhà nước sẻ chu cấp 100%
Gia-đình đông con ( 3 đưa là nhiều lắm rồi ) thì được mướn nhà giá rẻ , đi train, subway...kể cả đi nghỉ hè , đều miển phí
Họ đóng thuế rất cao , nhửng anh nhà giàu , công-nhân đi làm việc , người độc-thân đi làm việc, đống thuế gần 1 tháng lương / 1 năm
lấy tiền phụ-cấp G/Đ khó khăn là chuyên hợp lý thôi . Nếu ko con nhà nghèo hay g/đ khó khăn, sẻ ko có điều kiện học cao
Lên Đại-học thì có thể vay Bank với lải-xuất rất thấp , tốt nghiêp đi làm trả lai trong vòng 7 năm
Sinh-viên con nhà nghèo ( điều tra kỷ lưởng , ko ăn gian được) sẻ xin được phụ cấp, để mướn nhà trong thời gian Đai-học
Chuyên đầu tư vào học-sinh , sinh viên là tương lai của đất nước là chính đáng
Mặc dù phải đống thuế rất cao , công dân củng phải chấp nhận thôi !!!

Có 1 bác thợ đang tạc tượng bọn chồn,bọn chồn này cũng hoàn toàn tự do,em đã thấy vài con nhẩy nhót trong lùm cây ngay sau bác thợ mà ko chụp kịp,,,nhưng em đã ăn thịt bọn chồn này vài lần ở bên Lệ mật,,ở Lệ mật,ngoài thịt rắn là đặc sản,bác có thể ăn chồn,nhím,cầy ,,đủ cả,bà chủ quán dẫn bọn em đến nhà nơi giấu bọn cầy trong những cũi sắt nhỏ,bọn em chọn mua 1 con thì mụ chủ cho người tóm đuôi lôi ra,mụ ném nửa nải chuối ra sân và con chồn xấu số ăn hết trong nháy mắt trong khi vẫn bị cầm đuôi với 2 chân sau lơ lửng,mụ chủ thanh minh là sắp giết nó lên phải cho nó ăn không "PHẢI TỘI"
Em lạ gì,mụ muốn con chồn nặng hơn để bán thêm tiền,đồ lưu manh

Em nói bà chủ nên cho con chồn ăn hết vì nó quá đói, quả thật mũi nó vẫn hít hít đánh hơi thòm thèm, bà chủ ném nốt cho nó chỗ chuối còn lại, con chồn lại chén hết ngay, bọn em vỗ tay reo hò, khi bà chủ chuẩn bị cân tính tiền thì em nói bọn em chọn con chồn khác, bà chủ tức gần phát khùng vì không còn chuối cho con còn lại ăn, hồi đó em mua 1 cân đâu như 350k !!!!

bọn chồn này gọi là Meerkat, chúng rất đề phòng lũ diều hâu luôn lượn lờ trên đầu

Quả vậy, có khi cả tuần liền ở Anh không ai chết vì tai nạn giao thông, trong khi ta mỗi ngày trung ương xác nhận khoảng 40 người chết trên đường, em cho là nói khoác, cứ nhân đôi số đó lên thì em còn hơi tin tin 1 tý, hình như trung ương lười đếm những người bị đụng xe vào viện vài ngày mới chết hoặc vài tháng mới thăng hoặc vài năm mới lên nóc tủ??

Hẳn do bọn tư bản chỉ dùng ô tô chứ không phải xe máy, ở trong ô tô dù đâm với tốc độ 100km/h nếu cài dây an toàn vẫn có thể toàn mạng, có thể đâm buổi trưa buổi chiều vẫn bia chém gió ầm ầm .

Ta đi xe máy chỉ va nhẹ với tốc độ 60Km là toi mạng

Cảm giác của em khi thăm thú nước Tư bản là em thấy bình yên đến phát nhàm, ở làng em chỉ ngồi uống nước đầu ngõ thôi là được nghe bao nhiêu vụ cướp giết hiếp sướng tai, buổi sáng chính mắt em xem 1 ông chồng cầm gậy gảy rơm lùa vợ chạy khắp làng, hễ chồng dừng lại thở thì vợ lại nhẩy cẩng lên chửi,toàn chuyện kín của 2 vợ chồng, tỷ như mài hay úp mặt vào đó của tao he he he he chồng lại đuổi, khắp làng, bọn em cười hố hố

Đến tối lại thấy 2 vợ chồng ra ăn xương bốc mả ( là xương lợn xương bò vớt ra trong nồi nước phở, bọn em gọi là xương bốc mả,rất rẻ ) cô vợ gí tay vào trán chồng kể tội, chồng lại cười hì hì nốc rượu, cứ như thể chúng oánh chửi nhau rung làng chuyển xóm là chuyện năm ngoái chứ không phải vừa mới sáng ngày !!! chúng đánh nhau nhiều đến nỗi cứ sáng ra quán nước là em lại thắc mắc sao giờ nài vợ chồng thằng AZ chửa oánh nhau ???

Ở làng em, bình yên của hiếm
Có lần em đang ngồi uống diệu tiết canh đầu làng có 3 thằng lạ mặt vào, em cứ uống không để ý được 1 lúc thì bọn chúng đè em ra đấm, em ôm đầu kêu cha gọi mẹ mà chúng không tha, hôm đó em ăn vô số móng giò vào sườn, vài nhát ống điếu vào đầu, tưởng toi mạng, may em chạy thoát, cáo trạng bọn đê tiện đó đưa ra thật dễ hiểu, hóa ra em đã "Nhìn đểu" chúng, em phải phục thuốc mất 1 tuần sau vụ đó

lần sau, hễ đi ăn nhậu, em đeo cặp kính thửa màu đen cho chắc !!!

Last edited:
Cái ảnh của bạn Pín có lạ nhưng ko độc....mà cái hay là cái giọng văn cực độc , pha chút hài hước nhấm nhẳng và nuối tiếc 1 cái gì đó của tuổi ấu thơ nơi quê mẹ mới hay (c)
Làm trai cho đáng nên trai
Lang ben cũng trải giang mai cũng từng​

Bác Pín ơi, bác có thể làm thành sách mà bán được đấy, hay bác viết tiểu thuyết có khi lại hay, bán trên phuot này cũng được 1 mớ là cái chắc, em là em sẽ mua ủng hộ bác, chả biết nút thanks ở đâu viết vài cảm nhận, không thì thấy có lỗi quá khi chưa thank bác.

Cám ơn bác Blu eye, bác khen làm em sướng quá he he he, để mai rảnh em bốt tiếp bài , dạo nài lo cơm áo gạo tiền tối tăm mặt mũi, em ko nộp đủ tiền chợ cho vợ lên thị cứ nói lèo nhèo ko viết lách gì đc, sao hồi yêu nó hiền lành thế ko biết hic hic

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,623
190,153
Latest member
kientruckhangvinh
Back