What's new

Anh quốc - chuyến đi tốn nửa sào ruộng

3 năm trước em có chuyến đi qua Anh,giờ xin bốt hầu các bác

Xin giới thiệu em là bần nông,nhà từ quê lại nhập vào Hà nội lên giá tăng chóng mặt,ông già em bán luôn mất sào vườn chia đều cho các anh em,muốn tiêu kiểu gì mặc kệ,,
em chọn Anh,vì trên nhiều màn hình máy tính hay để mấy cục đá to chồng lên nhau trông đẹp đẹp,em hỏi mới biết là sờ tôn hen ở Anh,vậy là đi Anh phát,tài khoản có 1 đống xiền,ko đi cũng phí phải không các bác,em cũng tính đi vài chuyến rồi còn xiền mua lấy 1 chức quan nho nhỏ sang vác cặp đi chiều vác về cho oai với bà con chòm xóm,,,,,

Các bác đừng hỏi em làm thủ tục thế nào,khoản này em dốt,nhưng trong tay có 1 đống xiền thì thiếu nước có người đến cõng mình chạy bộ sang Anh đấy chứ???thật là:

Tay cầm nắm bạc kè kè
Nói quấy nói quá người nghe ầm ầm

Em phải vác bằng lái xe đến sứ quán Anh xin dịch và đóng dấu,có bản này em có thể thuê xe ô tô tự lái bên Anh,tên hãng cho thuê xe là AVIS,tự lái bên tây nó với máu các bác ợ,vả lại em cũng muốn tự đi vi hành xem cái bọn tư bản chúng nó bóc lột dân đen cỡ nào,,mẹ bọn tư bản sắp chết đang giãy lên đành đạch

Dưới cánh máy bay là nội bài,em nhận định những mảnh ruộng của dân ta quá nhỏ,mạnh ai người đó trồng,giống lúa thì loạn xà ngầu,đến mùa gặt thương lái đến mua bỏ tất vào xe chở đi xuất khẩu nhưng điếu thể đặt đc tên cho gạo do lỗn lận lung tung,người Thái đã vượt xa chúng ta về xuất gạo chỉ vì chúng nó có những thằng địa chủ và thằng địa chủ có những cánh đồng rộng chỉ chuyên 1 loại,tỉ như tám thơm là độc vị tám thơm,,, đấy các bác thấy ko, vừa nhấc người lên em đã thấy 1 vấn đề he he he he

Em bay sang malaisia rồi tiếp đến London,sân bay mã lai to rộng sạch đẹp,trong ảnh là 1 khu rừng nhỏ ở trung tâm sân bay,,,thương lắm Nội bài ơi,,,

Last edited by a moderator:
@ bác Nguyễn ca nông
Lái xe bên Anh có gì khó đâu bác,, có lẽ do nghề của em là lái xe ở vn nên cảm giác bẻ vành rế tốt hơn bác he he ,,, em cũng quên rẽ rất nhiều chỗ, có lúc trên đường cao tốc em phải đi khoảng chục cây số mới có chỗ rẽ để quay lại , nhưng có gì đâu, em đi chơi đâu cần vội he he ,, em cũng nghe bọn Tây nó hạ kính xuống gọi em là Oanh khờ oanh khờ nhiều lần , chả biết nó khen hay chê mình nữa, nhưng em xem mặt chúng nó thì thấy ko thân thiện gì, mẹ bọn tư bản chết tiệt,,,
@ cô bé Vuanui
anh sẽ quay lại sun he he

Bác Pín ơi viết tiếp đeeeeeeeee, em chờ bài của bác để giảm stress đấy :D
Đọc bài của bác không những tìm hiểu về Anh quốc mà em còn biết thêm chuyện làng, chuyện xóm của bác nữa. I like it :))

Cứ muốn cười cho nó được trót là phải đợi lâu lâu vào mới được, chứ không cứ đang cười dở lại phải dừng hình. Đấy là lỗi tại bác, em hóng bài liên tục đấy ạ. Em là em thích cái tâm lý sợ chít của bác, "xâu xắc" thế cơ mà ;)

Kính thưa các bác mỗi lần viết bài em lại phải tìm trong đống ảnh rồi up sang photobuket rồi bốt lên mất thời gian lắm ạ, mà mỗi lần viết em lại tốn nửa chai vôt ka mới lại 2 lít bia, lại phải nghe vợ nói bóng gió tiền nong đắt đỏ,,,, các bác tưởng em sướng ạ,,,nhưng hễ rảnh là em viết ngai viết ngai he he

À! Ra thế! Bác cũng hoàn cảnh quá, thôi thì Bác cứ gắng gượng mà nghe vợ bóng gió, chứ mà bài cứ ...lâu lâu lâu ta mới được vài dòng thế này thì tội cho anh em quá! hóng hớt mãi...

Tại bác để lâu nên mới phải mất công lục tìm ấy chứ. Nếu mà cứ đều đặn thì... hí hí. Mà chính bác đều đặn thì vợ bác mới thấy đấy là một thói quen mới lành mạnh của bác, còn hơn là sở nhượn ngoài đường. Văn phong thì lên cao nên có thể trình nịnh vợ cũng cao, ngày nào bác cũng oánh máy chứ thì cái cường độ vốt ka ví bia cũng sẽ điều tiết giảm dần đều một cách hợp nhí, thuận cả đôi đằng, không khéo bác lại còn được vợ cắt vườn bán đất cho đi chơi tiếp ấy chứ nị, hị hị

Cuộc sống bên Tây thiệt là sướng...chả bù cho Việt Nam chán...nhờ có anh Pín mà em biết thêm được nhiều cái thú vị, thấy sao mơ ước bên xứ người quá, nhìn lại xứ mình e não nề chán ngán.

@meoconhamchoi: Bạn thật bất hạnh!

Bọn tây lại rất háo hức muốn đến xem "xứ mình" đấy. Người hạnh phúc hơn thì đều tìm thấy cái hay, cái thú vị trong cả "xứ mình" và "xứ nó".

@ bác Nguyễn ca nông
Lái xe bên Anh có gì khó đâu bác,, có lẽ do nghề của em là lái xe ở vn nên cảm giác bẻ vành rế tốt hơn bác he he ,,, em cũng quên rẽ rất nhiều chỗ, có lúc trên đường cao tốc em phải đi khoảng chục cây số mới có chỗ rẽ để quay lại , nhưng có gì đâu, em đi chơi đâu cần vội he he ,, em cũng nghe bọn Tây nó hạ kính xuống gọi em là Oanh khờ oanh khờ nhiều lần , chả biết nó khen hay chê mình nữa, nhưng em xem mặt chúng nó thì thấy ko thân thiện gì, mẹ bọn tư bản chết tiệt,,,
@ cô bé Vuanui
anh sẽ quay lại sun he he

Nếu chúng nó mà đã thò đầu ra gây sự thì chứng tỏ bác đi nguy hiểm rồi đấy. Nếu chỉ phạm lỗi nhỏ thì chỉ khi gặp đứa khó chịu nó mới bấm cho một tiếng còi ngắn (bấm dài thì cũng gần như là chửi rồi). Ở nước ngoài cái còi gần như chỉ dùng cho những trường hợp này (không như ở VN còi được dùng... trong mọi trường hợp). Còn nếu có thằng phải mất công hạ kính chửi thì hoặc bác vừa tạt mũi hoặc chèn nó tí chết hoặc bác đi quá chậm và lâu khiến nó lẽo đẽo theo sau bị ức chế quá mức.

Dù sao bác cũng đi quá giỏi đấy (vì) về được đến VN an toàn. Tôi còn nhớ hồi mới bắt đầu tập lái, thỉnh thoảng đầu óc lẫn lộn nên khi cua đi luôn sang làn đường bên phải (ở xứ người ta đi bên trái đường) làm ông thầy ngồi cạnh sợ gần chết.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,626
190,153
Latest member
kientruckhangvinh
Back