What's new

[Đã đi] Campuchia 16 - 21/12/2010

Status
Not open for further replies.
Em bị hụt chuyến đi Cam hồi đầu tháng 10, đã tiếc là chẳng biết đến bao giờ mới có cơ hội đến đó nữa. Cái đợt Jetstar bán vé 100.000 đ em cũng nhanh chân mua được một cặp Hải Phòng - Sài Gòn - Hải Phòng đi ngày 15/12 về ngày 22/12. Vì em chỉ book được mỗi 1 cặp vé khứ hồi cho mình em còn mấy gà kia ko kịp book, nên em đã tính bỏ cặp vé đó vì không muốn vào SG 1m nữa. Thế nhưng bây giờ sau khi ngồi đọc mấy hồi ức đi Cam của các bác trên đây, giấc mơ Angkor của em lại trỗi dậy mạnh mẽ hơn bao giờ hết. Và vì đi Campuchia bây giờ vô cùng đơn giản, nên dù thời gian chỉ còn hơn 1 tháng nhưng em cũng có một niềm tin vững chắc rằng không khó khăn gì để có thể tìm được vài người bạn đồng hành cho chuyến đi này.

Lịch trình của em tạm thời như sau:

Ngày 0: 15/12: Hà Nội - Hải Phòng - Sài Gòn
Ngày 1: 16/12: Sài Gòn - Siem Reap
Ngày 2: 17/12: Angkor (Angkor Wat, Angkor Thom, Ta Prohm)
Ngày 3: 18/12: Suối Ngàn Linga
Ngày 4: 19/12: sáng Siem Reap - Phnom Penh, chiều enjoy Phnom Penh
Ngày 5: 20/12: sáng enjoy tiếp Phnom Penh, chiều Phnom Penh - Sài Gòn

Ngày 6: 21/12: enjoy Sài Gòn (free)
Ngày 7: 22/12: Sài Gòn - Hải Phòng - Hà Nội

Lịch trình thế này thôi nhưng khá flexible, nên các bác cứ tham khảo thoải mái rồi góp ý với em theo thời gian phù hợp với mình để em thay đổi lịch trình cho phù hợp với tất cả.

Chi phí dự kiến cho 5 ngày ở Campuchia vào khoảng 200$ cho thoải mái, tùy vào số lượng mem để có thể share tiền phòng và tiền tuk tuk mà nhiều hay ít hơn.

Hi vọng lần này em ko bị hụt chuyến đi này nữa.

Các bạn đ sang Siêm Riệp thì gọi cho Anh lái xe Tuk tuk này khá hay nè:
+ Anh TOEUN nói tiếng Anh khá tốt - đúng hẹn, lịch sự, đi xe rất cẩn thận và rất hiền
+ Điện thoại anh TOEUN: 0979.673.149 (Số bên Campuchia)

Đầu tháng 11 này mình vừa sang đấy, đi với anh ý khắp nơi và giá khá rẻ 45$ trọn gói cho 4 ngày di chơi biển Hồ, đưa đón đi chơi, ăn trưa, ăn tối, ăn sáng, chợ đêm trong Siem Riep bất cứ lúc nào từ sáng đến 9h tối, đi thăm các đền, thăm thành phố, 4 lượt đưa và đón từ Siêm Riệp đến sân bay.
Nếu các bạn thuê 1 ngày chắc chỉ từ 12-15$.

Nếu các bạn cần phiên dịch tiêng Việt thì có chị Nari rất hiền, nhiệt tình: 25$/ngày (tất cả mình đều gọi từ Việt Nam sang hẹn trước nên có giá 25$)

Bimbip

F1 ơi, kiểm tra giúp anh xem còn book được vé nữa không nhé? Tạm đặt 1/2 viên gạch trước để thu xếp luôn.:gun:gun

Nếu bạn hỏi vé máy bay thì vẫn còn nhiều đấy. Hôm qua mình book HN-SG-HN là 2.047.000, vé rẻ của Jetstar vẫn còn.
Còn về vé xe bus thì không biết F1 đã book chưa nhưng mình nghĩ xe chạy hàng ngày và nhiều chuyến nên không lo hết đâu

F1 ơi, kiểm tra giúp anh xem còn book được vé nữa không nhé? Tạm đặt 1/2 viên gạch trước để thu xếp luôn.:gun:gun

Helo anh. Chẳng lẽ lần này em lại có duyên đi cùng với anh sao :). Anh ơi anh book vé thoải mái đi, từ giờ đến lúc đi còn 1 tháng nữa cơ. Em mua vé từ cái đợt promotion Nghìn Năm nên chỉ có 408k/khứ hồi nên bây giờ ko có giá đó nữa đâu. Chị Trang mới book 2tr đó anh thử kiểm tra Jetstar xem, nếu chẳng may hết thì vé Vietnam Airlines, hơi đắt 1 tí nhưng đại gia Tù trưởng thì có là vấn đề gì ;).

Còn vé bus trước hôm đi em mới mua. Ko có hãng này ta đi hãng khác, ko sợ hết vé đâu ạ. :)

mình cũng định đi Cam giai đoạn này, mình có thể tham gia cùng mí bạn cho xôm tụ được ko? mình ở SG

Mình ở SG, đang có ý định đi Cam vào cuối tháng 12, thế giờ mình đăng kí thêm 2 chỗ dc ko bạn??

mình cũng định đi Cam giai đoạn này, mình có thể tham gia cùng mí bạn cho xôm tụ được ko? mình ở SG

Mình ở SG, đang có ý định đi Cam vào cuối tháng 12, thế giờ mình đăng kí thêm 2 chỗ dc ko bạn??

Welcome các bạn. Các bạn pm cho mình số điện thoại của các bạn đc ko? Tuần sau mình vào, nếu được thì off bàn luôn :).

Theo như tinh thần của chủ top - F1 thì rất nhiệt liệt chào đón các bạn tham gia cùng. Hiện đã có 3 người chắc chắn đi. Các bạn tham gia cùng cho vui nhé(HH)

@F1: Em lên kế hoạch chi tiết nhé: ngày giờ đi từng chặng, khách sạn... để mọi người tiện theo dõi và quyết định.

Theo như tinh thần của chủ top - F1 thì rất nhiệt liệt chào đón các bạn tham gia cùng. Hiện đã có 3 người chắc chắn đi. Các bạn tham gia cùng cho vui nhé(HH)

@F1: Em lên kế hoạch chi tiết nhé: ngày giờ đi từng chặng, khách sạn... để mọi người tiện theo dõi và quyết định.

Đợt này em đang lu bu chuẩn bị đi công tác quá nên ko có thời gian check khách sạn và các dịch vụ cũng như lên lịch chi tiết cho từng ngày. Chắc phải khất mọi người sang tuần sau. Ah chị Trang ơi tối nay nhà Gà off ở tầng 4 cafe Mưa Hà Nội số 125 Lê Thanh Nghị chị nhé. Chị đến chị em mình bàn thêm chút nha. See you soon.

Last edited:
Đợt này em đang lu bu chuẩn bị đi công tác quá nên ko có thời gian check khách sạn và các dịch vụ cũng như lên lịch chi tiết cho từng ngày. Chắc phải khất mọi người sang tuần sau. Ah chị Trang ơi tối nay nhà Gà off ở tầng 4 cafe Mưa Hà Nội số 125 Trần Đại Nghĩa chị nhé. Chị đến chị em mình bàn thêm chút nha. See you soon.

Trên một toppic khác chị lại thấy là 125 Lê Thanh Nghị??? vậy là sao đây???:S

Trên một toppic khác chị lại thấy là 125 Lê Thanh Nghị??? vậy là sao đây???:S

Ah sorry chị, 125 Lê Thanh Nghị nha. Tại 1 thời gian dài cafe Mộc ở Trần Đại Nghĩa là quán ruột của Gà nên em quen tay :">. Hẹn gặp chị.

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,618
190,149
Latest member
inhopgiaycarton
Back