What's new

[Đã đi] Campuchia 16 - 21/12/2010

Status
Not open for further replies.
Em bị hụt chuyến đi Cam hồi đầu tháng 10, đã tiếc là chẳng biết đến bao giờ mới có cơ hội đến đó nữa. Cái đợt Jetstar bán vé 100.000 đ em cũng nhanh chân mua được một cặp Hải Phòng - Sài Gòn - Hải Phòng đi ngày 15/12 về ngày 22/12. Vì em chỉ book được mỗi 1 cặp vé khứ hồi cho mình em còn mấy gà kia ko kịp book, nên em đã tính bỏ cặp vé đó vì không muốn vào SG 1m nữa. Thế nhưng bây giờ sau khi ngồi đọc mấy hồi ức đi Cam của các bác trên đây, giấc mơ Angkor của em lại trỗi dậy mạnh mẽ hơn bao giờ hết. Và vì đi Campuchia bây giờ vô cùng đơn giản, nên dù thời gian chỉ còn hơn 1 tháng nhưng em cũng có một niềm tin vững chắc rằng không khó khăn gì để có thể tìm được vài người bạn đồng hành cho chuyến đi này.

Lịch trình của em tạm thời như sau:

Ngày 0: 15/12: Hà Nội - Hải Phòng - Sài Gòn
Ngày 1: 16/12: Sài Gòn - Siem Reap
Ngày 2: 17/12: Angkor (Angkor Wat, Angkor Thom, Ta Prohm)
Ngày 3: 18/12: Suối Ngàn Linga
Ngày 4: 19/12: sáng Siem Reap - Phnom Penh, chiều enjoy Phnom Penh
Ngày 5: 20/12: sáng enjoy tiếp Phnom Penh, chiều Phnom Penh - Sài Gòn

Ngày 6: 21/12: enjoy Sài Gòn (free)
Ngày 7: 22/12: Sài Gòn - Hải Phòng - Hà Nội

Lịch trình thế này thôi nhưng khá flexible, nên các bác cứ tham khảo thoải mái rồi góp ý với em theo thời gian phù hợp với mình để em thay đổi lịch trình cho phù hợp với tất cả.

Chi phí dự kiến cho 5 ngày ở Campuchia vào khoảng 200$ cho thoải mái, tùy vào số lượng mem để có thể share tiền phòng và tiền tuk tuk mà nhiều hay ít hơn.

Hi vọng lần này em ko bị hụt chuyến đi này nữa.

Ah sorry chị, 125 Lê Thanh Nghị nha. Tại 1 thời gian dài cafe Mộc ở Trần Đại Nghĩa là quán ruột của Gà nên em quen tay :">. Hẹn gặp chị.

@ Chị Trang: Tối qua ko thấy chị đến off. Tuần tới em đi Sài Gòn 3 tuần rồi nên ko biết có thể gặp chị vào lúc nào đc. Mong chị liên lạc với em sớm để bàn bạc kế hoạch trước khi đi chị nhé.

@ Chị Trang: Tối qua ko thấy chị đến off. Tuần tới em đi Sài Gòn 3 tuần rồi nên ko biết có thể gặp chị vào lúc nào đc. Mong chị liên lạc với em sớm để bàn bạc kế hoạch trước khi đi chị nhé.

Sory nhé, hôm qua đi làm về muộn mà nhà chị xa (Gia Lâm) nên ngại đi quá. Chị đã thấy em add nick chị rồi, tối nay rảnh thì chat nhé.

Helo anh. Chẳng lẽ lần này em lại có duyên đi cùng với anh sao :). Anh ơi anh book vé thoải mái đi, từ giờ đến lúc đi còn 1 tháng nữa cơ. Em mua vé từ cái đợt promotion Nghìn Năm nên chỉ có 408k/khứ hồi nên bây giờ ko có giá đó nữa đâu. Chị Trang mới book 2tr đó anh thử kiểm tra Jetstar xem, nếu chẳng may hết thì vé Vietnam Airlines, hơi đắt 1 tí nhưng đại gia Tù trưởng thì có là vấn đề gì ;).

Còn vé bus trước hôm đi em mới mua. Ko có hãng này ta đi hãng khác, ko sợ hết vé đâu ạ. :)

Thú thực là anh chưa bao giờ book vé rẻ lần nào, cứ tiện là gọi điện thoại đặt vé rồi lên đường thôi. Nhưng đã vào phượt thì cũng nên học hỏi tính tiết kiệm 1 chút em à. Về vụ đặt vé online thì đúng là anh ( ngu ngơ ) nhất quả đất.:D Hơn nữa anh đang trong Thanh Hóa nên chỉ có phòng vé VietNam Airlines thôi... Thế mới đau. hay để tính công việc xong anh có khi bay từ HN sang siemriep luôn. em đặt phòng bên đó chưa? Cho xin địa chỉ KS nhé.

Sory nhé, hôm qua đi làm về muộn mà nhà chị xa (Gia Lâm) nên ngại đi quá. Chị đã thấy em add nick chị rồi, tối nay rảnh thì chat nhé.

Okie chị, lúc nào online thấy nick em sáng chị cứ gọi em nhé. Em ko để invisible bao giờ đâu :D.

Thú thực là anh chưa bao giờ book vé rẻ lần nào, cứ tiện là gọi điện thoại đặt vé rồi lên đường thôi. Nhưng đã vào phượt thì cũng nên học hỏi tính tiết kiệm 1 chút em à. Về vụ đặt vé online thì đúng là anh ( ngu ngơ ) nhất quả đất.:D Hơn nữa anh đang trong Thanh Hóa nên chỉ có phòng vé VietNam Airlines thôi... Thế mới đau. hay để tính công việc xong anh có khi bay từ HN sang siemriep luôn. em đặt phòng bên đó chưa? Cho xin địa chỉ KS nhé.

Nếu anh bay từ HN sang SR luôn thì còn gì bằng, vừa đỡ tốn thời gian vừa thu xếp đc công việc anh ạ. Em chưa lên chương trình chi tiết cũng như book dịch vụ, thời gian cũng còn khá nhiều hơn nữa vẫn chưa chốt số lượng mà anh. Khi nào book em sẽ gửi contact khách sạn cho anh nhé. Thanks anh đã quan tâm :).

Haha đội gà cho mình cái plan của Ngày 3: 18/12: đi Suối Ngàn Linga, đi bus đêm về Phnom Penh được không?

Haha đội gà cho mình cái plan của Ngày 3: 18/12: đi Suối Ngàn Linga, đi bus đêm về Phnom Penh được không?

Em chưa lên lịch chi tiết nhưng vì ham đi Cam từ lâu nên thỉnh thoảng cũng hay tham khảo. Dưới đây là tip của chị Lilac cho Kani hồi tháng 2/2010, bác đọc tham khảo nhé:

À, sorry Kan, cái ks có tên là King Angkor Villa.

ss mới xem lại lịch trình của e, ss thấy e dành có 1 buổi chiều đi suối ngàn Linga (Thousand Linga River) là ko ổn. Lý do: Đường đi Linga River khá xa & đường đi bộ từ chỗ dừng xe đến khi vào suối là 1500m (đi bộ - đường rừng & đèo... dạng gần giống núi Bà Đen), nên ít nhất muốn thăm thú, dạo chơi, chụp hình, & tắm suối thì phải dành 1 ngày. Trên đường đi, anh Tuk Tuk Sovan sẽ chở đến 2 điểm đền khá hấp dẫn (tên gì ss quên rồi, ss sẽ bổ sung sau). Đền cổ hơn cả Angkor Wat.

Vừa rồi ss dành 1 ngày đi Linga Thousand River, đi từ 7h sáng. Đến khoảng 8h anh ấy dừng ở 1 ngôi làg cho ăn sáng. Sau đó đến khoảng 10h thì đến 1 ngôi đền, tham quan đền xong thì đi thẳng đến Linga River.

Đến đây thì anh ấy gọi món cho ăn trưa (nghe cứ như HDV du lịch ấy nhỉ! :D Anh í khá nhiệt tình, tụi ss gọi dừa trái, uống ngọt lắm, uống xong anh ấy còn chặt ra để mình ăn cái, ăn xong anh ấy tiếp tục lấy dao đục đẽo phần dưới phần cơm dừa (chẳng biết gọi là gì), sau đó anh ấy trộn với gia vị, ăn ngon ngon & thú vị.

Ăn trưa xong khoảng 12h, tụi ss đi vào suối, sau chặng đường đi bộ 1500m thì gặp 1 cái suối, trên đường về gặp 1 cái thác. Nói chung là chụp hình & tắm táp hoành tráng lắm! :D

Ham tắm vì nước mát & rừng thanh vắng, đến tận 4h chiều tụi ss mới bò ra, người ướt sũng. Anh ấy chở đi đến 1 ngôi làg để mua đường thốt nốt. Đườg ở đây ngon mà rẻ hơn khu chợ đêm rất nhiều. Chị ng bán chỉ biết tiếng Cam, anh Sovan làm phiên dịch viên luôn! :))

Sau đó, trên đường về thì anh ấy cho ghé 1 ngôi đền cổ, đẹp lung linh, leo lên đến đỉnh đền & ngắm hoàng hôn là pá phát.

Đó, kế hoạch ngày 2 của ss vậy đó.

Còn ngày 1 thì ss dành nguyên ngày cho Angkor Wat & Angkor Thom. Sau đó, buổi chiều anh ấy chở ra Biển Hồ. Đến đây thì mua vé để đi tàu ra Biển Hồ, nhưng do giá khá mắc 10$/người, ss ko đi! :D
Trên đường ra Biển Hồ có 1 cái đầm sen tuyệt đẹp & 1 ngôi chùa trên núi. Nhớ đem theo vé Angkor để vào ngôi chùa này. & anh ấy sẽ dừng xe ở đầm sen cho tụi mình tha hồ đi chơi, quên, đi phá sen! :))

Nếu em mua vé 3 ngày thì nhân tiện đi thêm 1 hay nửa ngày nữa, thăm thú những ngôi đền mà em chưa đi kịp trong ngày 1. :)

HI CA NHA, minh cung bị trượt vụ cam hồi thang 11. Mình join cùng mọi người vụ này đc không? Huong giang co the cho minh xin so dien thoai de tien lien lac khong? Minh là vân anh, Số của mình 0903 219 681

Giang và chị Trang cho e xin nick yahoo và số dien thoai (neu co the) của chị nhé, e hỏi chị vụ book vé vẻ thía nào phát hihi!!!

HI CA NHA, minh cung bị trượt vụ cam hồi thang 11. Mình join cùng mọi người vụ này đc không? Huong giang co the cho minh xin so dien thoai de tien lien lac khong? Minh là vân anh, Số của mình 0903 219 681

Hi summerr,(kiss)

Welcome em tham gia chuyến đi này cùng bọn chị. YM của chị là thutrang0712, chị thường online khuya, nếu rảnh thì chat nhé.
Còn vụ giá vé rẻ thì em vào web của jetstar mua nhé. Chị vừa search qua thấy vé rẻ nhất đi SG thời gian từ 15 đến 20 vẫn bằng như hôm trước chị mua là 2.047.000/khứ hồi (tính cả phí thanh toán qua thẻ là 100k). Em xem ok thì đặt luôn đi nhé(HH)

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,618
190,149
Latest member
inhopgiaycarton
Back