What's new

[Đã đi] Đi Singapore - Malaysia trong tháng 7/2010

Status
Not open for further replies.
Chào các bạn.
Các bạn nào thích chuyến du lịch này thì mình lập nhóm cùng đi nhé.
Mình tên: Vũ duy tân
điện thoại: 098.5514.316
mình ở sài gòn
mong sớm gặp các bạn

Cảm ơn bạn.
Mình cũng muốn tìm nhóm để gia nhập lắm. Mà hiện tại chưa tìm được nhóm nào cả, nên mình mới lập topic này để mong tìm được bạn đồng hành "ta ba lô".
Mình háo hức lắm bạn ạ. Hì hì.

Có thể thấy đc sự hứng khởi của bạn qua những thông tin của bạn đưa lên! Nhưng theo tớ nghĩ, mọi người nếu muốn tham gia thì cái quan tâm nhất chính là lịch trình và những cái liên quan.

Dành thời gian nhiều hơn về nghiên cứu lịch trình cho hợp lý, chắc sẽ thu hút được nhiều người tham gia hơn đó! Thấy có bài của bác Poly, khá là đầy đủ và chân thật. Bác xem thử như thế nào nhé!!!

Anyway, good luck !!!

Có thể thấy đc sự hứng khởi của bạn qua những thông tin của bạn đưa lên! Nhưng theo tớ nghĩ, mọi người nếu muốn tham gia thì cái quan tâm nhất chính là lịch trình và những cái liên quan.

Dành thời gian nhiều hơn về nghiên cứu lịch trình cho hợp lý, chắc sẽ thu hút được nhiều người tham gia hơn đó! Thấy có bài của bác Poly, khá là đầy đủ và chân thật. Bác xem thử như thế nào nhé!!!

Anyway, good luck !!!

Rất cảm ơn bạn. Mình sẽ nghiên cưú lịch trình cho phù hợp. Nếu được bạn tham gia thì hay quá.
Nói thiệt là. Mình thích đi lắm. Ko thể chờ lâu hơn được nữa. Mình mong muốn khởi hành trong tháng này.Mà đi 1 mình thì thấy bùn quá. Không có ai để chia sẻ niềm vui.Hic.

Rất cảm ơn bạn. Mình cũng đã đọc bài viết của pác poly. pác ấy viết rất đầy đủ, và hay nữa. Đọc bài của pác ấy mà e háo hức hẳn lên.
Hic. Không biết pác nào như em ko. Bỗng dưng thấy hứng, muốn đi đâu xa xa, và quyết định trong vòng 1 ngày. hic.
Em không thích đi theo tour, bởi vì theo lịch trình của tour rất ngắn. Mà em thì muốn đi nhiều nơi, chỗ nào đẹp. em sẽ dừng ở đó lâu hơn. Bời vậy, nếu cái "Bỗng dưng muốn ấy" của em mà nó bộc phát sớm hơn thì em sẽ gia nhập với nhóm chị pisa rồi. hic.
Lặng lẽ xách ba lô ra đi, chỉ có nước mắt của người yêu nhỏ xinh xinh, ngóng chờ chàng trở về. ek ek. Sến vãi các pác nhỉ. he he he

Rất cảm ơn bạn. Mình sẽ nghiên cưú lịch trình cho phù hợp. Nếu được bạn tham gia thì hay quá.
Nói thiệt là. Mình thích đi lắm. Ko thể chờ lâu hơn được nữa. Mình mong muốn khởi hành trong tháng này.Mà đi 1 mình thì thấy bùn quá. Không có ai để chia sẻ niềm vui.Hic.

Rất cảm ơn bạn. Mình cũng đã đọc bài viết của pác poly. pác ấy viết rất đầy đủ, và hay nữa. Đọc bài của pác ấy mà e háo hức hẳn lên.
Hic. Không biết pác nào như em ko. Bỗng dưng thấy hứng, muốn đi đâu xa xa, và quyết định trong vòng 1 ngày. hic.
Em không thích đi theo tour, bởi vì theo lịch trình của tour rất ngắn. Mà em thì muốn đi nhiều nơi, chỗ nào đẹp. em sẽ dừng ở đó lâu hơn. Bời vậy, nếu cái "Bỗng dưng muốn ấy" của em mà nó bộc phát sớm hơn thì em sẽ gia nhập với nhóm chị pisa rồi. hic.
Lặng lẽ xách ba lô ra đi, chỉ có nước mắt của người yêu nhỏ xinh xinh, ngóng chờ chàng trở về. ek ek. Sến vãi các pác nhỉ. he he he

Thực ra Sing thì mình đi nhiều lắm rồi. Ở muốn quen đường, ăn muốn ngán các món của Sing...hehe...nhưng toàn là đi công tác...hé hé....
Mãlai và Thái cũng vậy. Sau nghĩ lại (và thấy đc lại) quê hương mình còn rất nhiều cảnh đẹp, con người, món ăn...phải khám phá trước chứ. Dồng ý là mỗi nơi có 1 cái đẹp khác nhau, nhưng phải ưu tiên "hàng Việt Nam chất lượng cao" chứ...Thế là xách con wave RSX, "gạt nước mắt người yêu nhỏ xinh" hé hé...1 người 1 ngựa đi ra Hà Nội, làm 1 vòng Tây Bắc - Đông Bắc...Phê lắm bác ah... Cảm giác thật tuyệt vời... Vì lúc đó, "Bổng dưng muốn ấy" của mình chắc cũng giống bạn... Chi phí ko nhiều lắm, khoảng 250K/ngày thôi!
Cân nhắc lại xem nhé!!!

Thực ra Sing thì mình đi nhiều lắm rồi. Ở muốn quen đường, ăn muốn ngán các món của Sing...hehe...nhưng toàn là đi công tác...hé hé....
Mãlai và Thái cũng vậy. Sau nghĩ lại (và thấy đc lại) quê hương mình còn rất nhiều cảnh đẹp, con người, món ăn...phải khám phá trước chứ. Dồng ý là mỗi nơi có 1 cái đẹp khác nhau, nhưng phải ưu tiên "hàng Việt Nam chất lượng cao" chứ...Thế là xách con wave RSX, "gạt nước mắt người yêu nhỏ xinh" hé hé...1 người 1 ngựa đi ra Hà Nội, làm 1 vòng Tây Bắc - Đông Bắc...Phê lắm bác ah... Cảm giác thật tuyệt vời... Vì lúc đó, "Bổng dưng muốn ấy" của mình chắc cũng giống bạn... Chi phí ko nhiều lắm, khoảng 250K/ngày thôi!
Cân nhắc lại xem nhé!!!

Hic, mấy pác làm e ngưỡng mộ lắm. Mấy pác chinh chiến nhiều trận địa quá, đánh đông, dẹp bắc, tung hoành ngang dọc.Trước giờ, em đi chơi xa là đi chung với bạn bè, gia đình thôi. Ra Hà Nội, Thanh Hóa, thì có mấy bác, mấy cô ở ngoài đó.
Em không dám xách con ngựa sắt "XÍCH THỐ", của em mà đi 1 mình đâu. Hic. Em chỉ đi quanh khu vực gần thôi, như đi: Vũng Tàu, Thác Giang Điền, xuống Long An.... Hic, chưa bao giờ dám đi xe ra ngoài đó.
Tết vừa rồi, ông anh cô bác nhà em, cũng làm 1 chuyến ra ngoài đó bằng xe máy. hic, lúc đó e ko thích mấy chuyến đi này. Nhưng bi giờ, có lẽ tới tuổi dậy thì rùi, nên muốn khám phá và thưởng thức thú vui ngao du sơn thủy. hỳ hỳ.
Lên đây, thấy mấy pác đi thú vị thật. Em cũng phải tranh thủ đi thôi, he, sau này mà có gia đình là hết đi được luôn. hỳ hỳ. Lúc đó, không muốn rời nàng nửa bước. Đi xa mà nge tiếng con thơ, tiếng vợ gọi là.... hic. he he. Em tưởng tượng tí.
Chúc các pác buổi chiều tốt lành.
Em đoán pác Trungcao chưa lấy vợ. he he. Vậy em chúc pác sớm có người đầu ấp, tay gối nhé. he he he

Thân chào các pác ghé thăm topic "quán lá ven đường" của e.
Mấy pác nào có ý định đi, thì cùng gia nhập nhóm.
Thời gian, lịch trình, mấy pác thấy không hợp lý, thì mấy pác sửa giúp em nhé. Vì đây là lần đầu tiên e xuất trận ạ. hic.
Trân trọng mọi sự đóng góp ý kiến của các pác.

hic, Ko có pác nào tham gia à. Hay do thời gian gấp quá. Cái này em chỉ nêu ra. Các pác thấy ko hợp lý thì sửa giúp em.
Em đang chờ lấy thẻ visa để mua vé cho rẻ.

Chúc các pác buổi tối tốt lành.

Hôm qua em sắm đồ gần xong rùi. hì hì.
Em định ko kể cho người nhà e nge. Hic, nhưng tâm trạng háo hức quá. Thế là tiết lộ cho thằng e.
Tội nghiệp thằng nhỏ. Nó đang thi học kỳ. Và nó chưa làm passport nữa. Em cũng muốn cho nó đi cùng cho vui. Mà cái sự ham muốn nó dâng lên dữ quá. ke ke ke. Thôi để nó ra trường rồi nó đi sau. Mà kỳ này nó cũng tham gia mùa hè xanh rồi. Vậy cũng an ủi cho nó. Em ít thổ lộ tâm sự lắm. Hic, nó đọc được, chắc em mắc cỡ lắm. Em luôn tỏ ra nguyên tắc, và nghiêm nghị. Hì hì. Nhưng em hay phá vỡ nguyên tắc. Em thích là em làm à. he he
Tối nay mua thêm mấy cái quần ch....ip nữa. he he he. Lần đầu đi xa, nên cũng phải chuẩn bị tí chứ. Qua đó, để người ta jặt đồ. Hic, người ta hét giá cao là méo mẹt luôn. he. Cẩn tắc vô áy náy mà. hihi

Mình thấy topic này hay..nhưng chi phí phải cân nhắc lại. nếu bạn đi vào tháng 6 này chắc tớ không kịp chuẩn bị rồi. Cho tớ đặt nửa cục gạch thôi nhé.

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,742
190,170
Latest member
kkz129
Back