What's new

Hà Nội, chỗ nghỉ, quán ăn, thuê xe, đổi tiền...

Cac ban Ha Noi oi, Minh sap sua ra Ha noi hoc mot tuan, cac ban vui long cho minh mot so khach san o Ha Noi gia binh dan mot chut dươc khong, Khach san quanh khu vuc Ho Hoan Kiem hoac gan dương Le Thanh Tong cung dươc, Cam on cac ban nhieu nhe

Mình có người quen cũng mở 1 khách sạn mini ở phố Quán Sứ, giá khá hợp lý và lịch sự, nếu bạn quan tâm thì PM cho mình nhé (beer)

Giá này cho phượt tử ngon quá rồi , mà vị trí cũng thuận tiện nữa.Thỉnh thoảng có ai hỏi hotel ở Hanoi bạn Especen nhớ vào trả lời ngay nhé.
Khách khứa lảng vảng ở đây bác cứ để đấy em vợt cho... hehe
năm ngoái mình ra Hà Nội 1 người bạn chỉ mình ở ngay Hàng Bè có 1 KS giá cực rẻ.phòng ốc cũng ok...100.000 ngày/đêm.phòng máy lạnh,nếu bạn check out trễ.thì cứ 1 tiếng bạn sẽ trả là 10.000...tại đây cũng có dịch vụ ở ghép 3 đô ngày/đêm.mình không nhớ rõ địa chỉ cho lắm,lâu quá quên rôi..hình như là 51 or 52 Hàng Bè.
Nếu ở trong phố cổ mà các bác lừa được để khách sạn tưởng sẽ đi tour của họ thì còn rẻ nữa. 2 năm trước có nhiều phòng giá chỉ có $5 thôi. Nhưng lưu ý xem phòng trước nhá, không họ đưa vào phòng bé tí ko cửa sổ như cái hầm thì toi.
Bác nào thích ở ghép thì còn có Back Packer ở Ngõ Huyện giá $7/giường.

các bác oi em cám on các bác đã giúp em nhé. Tại em viết Email quen đánh chữ không dấu nên cứ quen tay. Hơn nữa thời gian em cũng có hạn nên không xem lại. Em sẽ rút kinh nghiệm lần sau. Cám ơn các bá nhiều nhé

Mình hay ở Khách sạn Bình Minh số 27 Lý Thái Tổ, đi bộ vài bước là tới bờ hồ. Phòng sạch sẽ khoảng 250 - 300K/đêm. Có wifi nên Ấy cũng dễ. Lần trước mình Ấy ở đấy đấy, net cũng nhanh lắm.

Đối diện quán bún chả nổi tiếng hàng mành cũng có 3 cái khách sạn tư nhân giá cũng chỉ tầm 7-10 đô đối với tây balo, còn việt nam thì e ko biết vì e chưa ở bao giờ, tý lượn qua lấy cái số cho các bác...Nó là đại lý của sinh cafe luôn!

em sắp mò ra rồi..bác căng vợt đi là vừa..cho em cái Nát/Non để mò đến ah
Khách khứa lảng vảng ở đây bác cứ để đấy em vợt cho... hehe

Nếu ở trong phố cổ mà các bác lừa được để khách sạn tưởng sẽ đi tour của họ thì còn rẻ nữa. 2 năm trước có nhiều phòng giá chỉ có $5 thôi. Nhưng lưu ý xem phòng trước nhá, không họ đưa vào phòng bé tí ko cửa sổ như cái hầm thì toi.
Bác nào thích ở ghép thì còn có Back Packer ở Ngõ Huyện giá $7/giường.

ôi trời, cái ngõ huyện mà old man nói tui tìm nát trên cái bản đồ hà nội mà chẳng thấy đâu... nếu được oldman có thể cho biết số đện thoại của cái back baker ấy được không? lỡ ra hà nội mà nó hết phòng thì... à, mà ở khách sạn công đoàn tại hà nội thì không biết giá có rẻ hơn chút nào không nhỉ?

em sắp mò ra rồi..bác căng vợt đi là vừa..cho em cái Nát/Non để mò đến ah
ôi trời, cái ngõ huyện mà old man nói tui tìm nát trên cái bản đồ hà nội mà chẳng thấy đâu... nếu được oldman có thể cho biết số đện thoại của cái back baker ấy được không? lỡ ra hà nội mà nó hết phòng thì... à, mà ở khách sạn công đoàn tại hà nội thì không biết giá có rẻ hơn chút nào không nhỉ?
Đây các cụ nhá
http://wikimapia.org/#lat=21.029141&lon=105.848433&z=18&l=0&m=a&v=2
Thằng backpacker ở chỗ này http://www.hanoibackpackershostel.com/ nhưng nó lên giá $8.5/giường dorm rồi nhá.

Vespa với đêm Hồ Tây và cá nướng lá sen

Đêm qua, để chào mừng bác Dinh Vespa Cần Thơ, một người kì cựu trong giới Vespa, đã từng một mình một chiếc Vespa đi xuyên Việt và đi khắp những vùng núi non heo hút như Tây Bắc, Đông Bắc, nhóm anh em trong Vespa Hà Nội đã tụ tập nhau bên bờ Hồ Tây dưới bầu trời đêm "mùa hạ sen nở nốt" và chia sẻ cùng nhau bầu rượu sót (thực ra là bình rượu thuốc của bác Dinh và hai chai Vodka "toa")... :)

Đường Hàn Quốc, hay còn gọi là "con đường tình yêu" về đêm trở nên huyền bí và tăm tối hơn, rất phù hợp cho các đôi tình nhân bán công khai tình yêu của mình. Cả con đường chìm trong bóng tối, được soi sáng bởi ánh đèn của một vài quán cóc và ánh đèn xe của những người đến sau...

Chương trình tiếp đón anh em chiến hữu lần này do anh Thắng Nok chủ trì và món đặc biệt "của nhà" là món cá chép Hồ Tây nướng lá sen. Dưới ánh đèn măng-xông (tiếng Pháp là maison?) món cá nướng nhìn thật hấp dẫn và tỏa mùi thơm phưng phức...

Đêm đã về khuya, các đôi đã lần lượt đưa nhau về nhà...nghỉ (về nhà nghỉ ngơi), mấy anh em kéo bạt ra giữa đường ngồi cho mát...

Để cùng nhau xử lý vụ cá chép nướng lá sen...

Món cá nướng này không dùng riềng mẻ hay nghệ nhiều vì chính những gia vị đó sẽ làm át đi vị tươi ngon của cá. Cách ướp cá này cũng là bí quyết riêng của bác Thắng Nok và khiến món cá nướng có mùi vị rất đặc biệt...

Vậy là dưới bầu trời đêm, trên con phố nằm giữa Hồ Tây với góc hồ trồng toàn sen, bên cạnh những chiếc Vespa và anh em quen thuộc... mọi người cùng nâng ly nhân ngày hội tụ...

Gần 12h đêm, cả nhóm đứng dậy ra về, phá vỡ màn đêm bằng tiếng xe và mùi dầu thơm quen thuộc...

Về đến nhà mà mình bị căng cơ bụng vì cười nhiều và vì món cá quá ngon... Hy vọng sớm có dịp thưởng thức lại món ăn này :)

Hihi bạn Westlake này quả là có tâm hồn ăn uống vừa thấy giới thiệu bao nhiêu là món ngon bên vespa xong sang đây lại gặp :)

Còn lão già Dinh Cần Thơ kia thì say đắm miền bắc rồi (đây là lần thứ 4 Bắc tiến) nghe đồn đêm qua đang ở Hạ Long.

Hoan hô bạn WL, hoan hô bác Dinh Cần Thơ, hoan hô món cá nướng :))

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,641
190,154
Latest member
tranquochuy86
Back