What's new

Hà Nội, chỗ nghỉ, quán ăn, thuê xe, đổi tiền...

Thuê xe du lịch

Bọn em 6 người định đi Quan Lạn chơi ngắm trăng trung thu và kết hợp một vài mục đích khác. Em mở topic này để các bác giới thiệu người lái xe nhân dân an toàn, tin cậy ham chơi, thanh niên tính và lấy chi phí phải chăng. Có hai phương án cho bác lái xe:
- Tối thứ sáu đi cùng bọn em rồi tối CN đón ở cảng Cái Rồng
- Đi cùng luôn từ tối thứ sáu đến CN trả mọi người về HN
Các bác giới thiệu giúp em với và cho thông tin giá cả dự kiến cho hành trình như thế. Em cảm ơn nhiều

6 người tức là các bạn cần xe 7 chỗ, mình có xe, mình có thể cho các bạn mượn cả xe lẫn tài, các bạn bao xăng cho cả xe lẫn tài cả chuyến nhé :)):)):))

Hehee. Okie bác nếu bác định đi ngắm Rằm trung thu ở biển Quan Lạn với những thanh niên trẻ trung vui tính thì "sự có mặt của bác là một niềm vinh dự cho chúng em" ạ

Các bác ơi không ai biết nơi nào cho thuê xe 7 chỗ ngon bổ rẻ để em tổ chức chuyến đi Quan Lạn ạ? Em cần gấp rồi vì chỉ còn 10 ngày nữa nên các bác giúp em với ạ.

Thuê xe 7 chỗ có công ty giá cả hợp lý và có rất nhiều xe, e hay thuê ở đây
đủ cả Innova, Captiva, Zace....
công ty Ngô Minh 351 Nguyễn Khang- Cầu Giấy, điện thoại 2137390, fax: 04-7820220, di động: 0912.85.85.85 hoặc 0986.85.59.59

Khách sạn cao cấp gần khu Công nghệ cao Hòa Lạc

Chào mọi người,

Có ai biết khách sạn cao cấp nào gần khu CN cao Hòa Lạc không thì chỉ cho mình biết với? Nếu có khách sạn 3,4 sao thì tốt nhất.

Cảm ơn nhiều!

Có cái Asean Resort là khả dĩ nhất thôi bạn. Trang chủ của nó đây: hxxp://www.aseanresort.vn/

Cho em hỏi ké luôn có ai có số dt của golf Phoenix ở Lương Sơn- Hòa Bình (hoặc vpdd của nó ở HN) cho em xin được không? search trên mạng toàn ra số sai dù đã chỉnh mã vùng.

Cám ơn các bác.

Xe bus Kumho Việt Thanh đi Nội Bài - Hà Nội

Còn đây là tin vui muốn chia sẻ với mọi người.

Hiện nay Cty Kumho - Việt Thanh của Hàn quốc có xe bus cao cấp (limousine airport) đi tuyến Hà Nội - Nội Bài, giá vé chỉ có 25k. Ghế ngồi như ghế VIP trên máy bay. Xe to đùng mà chỏ có hơn 20 ghế.

Tuyến Hà Nội xuất bến ở 1C Tông Đản, có thể mua vé trước ở ngay 1C Tông Đản - KS Thăng Long Opera. Nên đi trước 5-10 p vì xe đi rất đúng giờ. Giờ xuất bến là 7,8,9,11,12am;1,2,3,4,6,7pm.(Mỗi giờ từ 7am đến 7pm trừ 10am và 5pm)

Còn từ Nội Bài về Hà Nội thì xe đậu ngay cửa ra, giờ thì phải hỏi lại. Nhưng chắc là cũng tầm 1g/1 chuyến.

Số ĐT là 04.35.333.888

Rồi, quãng cáo không công cho HQ xong rồi đó. Chúc mọi người đi vui vẻ. :)

PS: tớ thấy đi xe này sướng hơn taxi nhiều

Đổi ngoại tệ

Các phượt gia Hà Nội cho hỏi chỗ nào đổi RMB giá tốt ạ. Trưa mai 01/03 em phải đi Tung quở rồi, chỉ có 3h để ăn sáng, cafe và đổi tiền thôi. Tội chưa!(NO)
Sorry mod nhá, vì chẳng biết pót vào chỗ nào; đành mượn chỗ này vậy.
Tks in advance...

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,949
190,282
Latest member
zbetvnapp
Back