What's new

Hà Tiên - Phú Quốc chuyến hải hành đi vào lịch sử

Trong 1 cuộc trà dư tửu hậu, kế hoạch khám phá Đảo Phú Quốc bằng thuyền cao su cá nhân xuất phát từ Hà Tiên đã được 1 nhóm nhỏ các thành viên đồng ý về mặt nguyên tắc.
Ngày 06/12/2012 chính thức đề ra kế hoạch thực hiện.
Dự trù như sau: xuất phát từ Sg buổi tối xuống HT bằng xe Kumho, sáng đến HT chuẩn bị thuyền - xuất phát đi PQ ngay buổi sáng- trưa ra đến PQ ăn chơi khám phá đảo. . . ngủ lều, trưa hôm sau về lại HT rồi về lại SG ngay trong đêm.
Với khoảng cách khoảng 70km thì không có gì phải lo lắng, tuy nhiên 70km trên biển lại là chuyện hoàn toàn khác. mọi thiết bị phải thật hoàn hảo, đảm bảo hoạt động thông suốt không có trục trặc. các thiết bị phụ tùng quan trọng đảm bảo có đầy đủ thiết bị thay thế
Chương trình là như vậy, phương tiện chuẩn bị, động cơ, con người . . . rất nhiều thứ phải lo lắng chuẩn bị.

Cám ơn các bác đã vào đọc bài, em sẽ quay lại sau

Hi bác Tuanbeo và tất cả thành viên chuyến hải hành
Các bác liên lạc theo số ĐT 0907 874252 nhé. Mời các bác sang Topic "Môn thể thao lặn biển" bên Box Khám phá của mình để giao lưu về môn diving nhé
[email protected]
www.VietDivers.net ( Diễn đàn Bạn lặn Việt )
Www.facebook.com/VietDivers
Em cứ nhầm bác Tuanbeo và bác Lambeo bên hội phượt SG. Vì vài hôm nữa Diễn đàn VietDivers của mình có tổ chức giao lưu và phổ biến kiến thức lặn biển với nhóm phượt SG ( Cafe Mơ Phượt). Có dịp nào anh em minh gặp nhau nhé

Các bác liên lạc theo số ĐT 0907 874252 nhé. Mời các bác sang Topic "Môn thể thao lặn biển" bên Box Khám phá của mình để giao lưu về môn diving nhé
[email protected]

thanks bác Phuongdiver, mong rằng một ngày gần đây có thể giao lưu cùng bác. Trước đây em cũng tập tành chơi môn lặn bắn cá ( lặn vo )và rất mê môn này , hy vọng là sẽ học hỏi thêm nhiều kinh nghiệm từ bác.

[email protected]
Em cứ nhầm bác Tuanbeo và bác Lambeo bên hội phượt SG. Vì vài hôm nữa Diễn đàn VietDivers của mình có tổ chức giao lưu và phổ biến kiến thức lặn biển với nhóm phượt SG ( Cafe Mơ Phượt). Có dịp nào anh em minh gặp nhau nhé

Hay quá, em còn mỗi môn này nữa là hết, từ nhảy dù, bay dù lượn, dù bay Paramotor, xuồng cao su, xe đạp, . . . nói chung là trên trời, dưới đất, trên mặt nước là em đã chiến hết rồi chỉ còn mỗi môn lặn là em chưa tham dự.
Lambeo là bạn em cùng sinh hoạt trong hội dù
Hi vọng 1 ngày nào đó em sẽ làm nốt cho trọn bộ sưu tập

Bác Tuanbeo
Nếu bác chơi bên hội dù lượn chắc bác biết bác HCQuang. Bác Quang là thành viên của VietDivers đấy. Các bác Hà Digicams ( Hà Nội ) hay bác Chí Bình ( SG ) cũng đều là dân dù lượn và lặn biển.
Nếu bác và các bạn muốn tìm hiểu và tham gia môn lặn biển,xin mời các bác ghé thăm Diễn đàn VietDivers nhé. Không cần thiết phải biết chơi hay có chứng chỉ,chỉ cần các bác thật sự yêu thích môn diving thì VietDivers sẽ hỗ trợ các bạn hết mình
Hy vong trong tương lai gần nhóm chúng ta sẽ tổ chức được 1 tour thuyền cao su từ Hà Tiên sang Phú Quốc sau đó scuba diving tại Phú Quốc. Gì chứ scuba dive tại PQ thì mình bố trí cho các bác chơi thoải mái.
Ngày 30/1 này Lambeo cũng có tham dự buỏii giao lưu về môn diving tại Cafe Mơ Phượt đấy. Hay là bác Tuanbeo đi chung với Lambeo cho vui

Hi bác Pham Vũ
Nếu bác mê bắn cá ( spearfishing ) thì bác gặp đúng người rùi đấy,hehehe
Nhóm của P có sẵn 3 cano cao tốc ( máy Yamaha , Mecury ) và 7 chiếc Jetski ( máy 650 và 1200 ) tại Nha Trang. Nhóm này gồm tất cả các thợ bắn cá thượng thừa tại VN hiện nay ( Robin Lộc, Thi, Hiệp, Ri ) . Tụi mình có thuê riêng một phần của đảo Hòn Tre ( Bãi Đầm Tre ) để tổ chức bắn cá và ngủ đêm trên đảo theo tinh thần Robinson.
Cá Hồng ( 8-13 kg/con ), cá Bè Trang (5-10kg/con), cá Tà Ma, Cá Mó Rạn, cá Bò Giáp, cá Đuối Ó lúc nào cũng sẵn sàng cho các bác

Bác Tuanbeo
Nếu bác chơi bên hội dù lượn chắc bác biết bác HCQuang. Bác Quang là thành viên của VietDivers đấy. Các bác Hà Digicams ( Hà Nội ) hay bác Chí Bình ( SG ) cũng đều là dân dù lượn và lặn biển.
Nếu bác và các bạn muốn tìm hiểu và tham gia môn lặn biển,xin mời các bác ghé thăm Diễn đàn VietDivers nhé. Không cần thiết phải biết chơi hay có chứng chỉ,chỉ cần các bác thật sự yêu thích môn diving thì VietDivers sẽ hỗ trợ các bạn hết mình
Hy vong trong tương lai gần nhóm chúng ta sẽ tổ chức được 1 tour thuyền cao su từ Hà Tiên sang Phú Quốc sau đó scuba diving tại Phú Quốc. Gì chứ scuba dive tại PQ thì mình bố trí cho các bác chơi thoải mái.
Ngày 30/1 này Lambeo cũng có tham dự buỏii giao lưu về môn diving tại Cafe Mơ Phượt đấy. Hay là bác Tuanbeo đi chung với Lambeo cho vui

à thì ra người quen không hà, bác Quang thì còn lạ gì nữa, Chí Bình đúng ra cũng đi chung cung này nhưng phút cuối hủy vì kẹt việc riêng

Robin Lộc thì Vũ cũng không lạ gì.

Chào bạn cucaiphoisuong
Chương trình giao lưu giữa Diễn đàn lặn biển và nhóm phượt SG được tổ chức bởi Cafe Mơ Phượt vào ngày 30/1 tại Mơ Phượt Cafe. Đến hôm nay đã chốt danh sách tham gia rồi bạn à. Nhưng các bạn vẫn còn cơ hội giao lưu vì Mơ Phượt cafe sẽ tổ chức buổi giao lưu thứ 2 trong trường hợp vẫn còn nhiều bạn muốn gặp và trao đổi với tụi mình
Các bạn hãy vào facebook của Mơ Phượt Cafe để đề nghị chị Mơ tổ chức buổi thứ 2 nhé. Theo ý định của tụi mình sau buổi giao lưu nếu các bạn muốn,chúng tôi sẽ tổ chức 1 buổi "Thử sức với Scubadive" tại hồ bơi để các bạn lặn thử đấy
http://www.facebook.com/events/403566073064630/

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,804
190,187
Latest member
giahanpallet
Back