What's new

Kinh nghiệm đi phượt xa của các phượt nữ (Anh em xê ra !!! )

Re: Kinh nghiệm đi phượt xa của các phượt nữ (Anh em xê ra !!! )

Phải tin thì mới biết được là có nên tin tiếp hay ko chứ? Cứ đi thôi bạn oai, bản năng sẽ mách bảo cho mình (Bản năng gốc ;)) )
Gần thì phượt một mình, xa thì rủ thêm người. Vì không làm được người xấu nên vẫn còn nhiều người tốt lắm, yên tâm! :D

bạn chuyendi nói chuẩn quá, làm ng xấu cũng khó phết đấy. Mà e chợt thấy là chẳng mấy thằng xấu rỗi hơi đi phượt, chỉ có thằng cực xấu thôi :))

nếu mình đi phượt lần đầu với 1 nhóm người xa lạ , theo mình lúc nào cũng "dao trong người" là ok nhất (nghe ghê quá hic )

Ngày đầu đi xế lạ em không muốn ôm,anh trong đoàn nói em cứ coi như là con cún ở nhà ý,ôm cho sướng.Ngày thứ 2 cứ gọi là ôm chặt cứng.Cua đèo nó mới phê :))

Ngày đầu đi xế lạ em không muốn ôm,anh trong đoàn nói em cứ coi như là con cún ở nhà ý,ôm cho sướng.Ngày thứ 2 cứ gọi là ôm chặt cứng.Cua đèo nó mới phê :))
Cua đèo mà ko ôm chặt cứng liệu có ngồi yên đc ko vậy ta?=))=))=))=))=))

Theo kinh nghiệm của em là:
- Thân nữ nhi nên làm ôm và tìm cho mình một nam nhân để làm xế, xế ở đây cũng phải được tuyển lựa kỹ càng nhá, không chơi hàng lởm khởm, hàng màu mè, đúng chất xế thì khi đó đi nó mới phê, vì trên cả chặng đường chỉ có xế - ôm với nhau :))
- Đi những ngày đông giá lạnh, mưa phùn gió bấc thì những anh xế cao to, tay lái lụa luôn là sự lựa chọn đầu tiên, vì sao á, này nhé, nhờ thân hình to đồ sộ, cao lớn của xế em mà chuyến đi HG đầu năm của em dù trời lạnh cắt da cắt thịt, sương kín trời thì xế ngồi trước đã che chắn cho em rồi, em chỉ việc khép nép né mình đằng sau thôi. Khi phi từ ĐV về HN, đi thâu đêm nên mệt mỏi vô cùng, em ngồi sau gục đầu vào xế mà ngủ ngon lành, nhờ tay lái lụa thêm sức khỏe tốt nên xế em đi rất ngon lành từ 8h sáng hôm trc đến 4h sáng hôm sau còn em bình yên ngồi sau mà ngắm cảnh và ngủ :D

Theo kinh nghiệm của em là:
- Thân nữ nhi nên làm ôm và tìm cho mình một nam nhân để làm xế, xế ở đây cũng phải được tuyển lựa kỹ càng nhá, không chơi hàng lởm khởm, hàng màu mè, đúng chất xế thì khi đó đi nó mới phê, vì trên cả chặng đường chỉ có xế - ôm với nhau :))
- Đi những ngày đông giá lạnh, mưa phùn gió bấc thì những anh xế cao to, tay lái lụa luôn là sự lựa chọn đầu tiên, vì sao á, này nhé, nhờ thân hình to đồ sộ, cao lớn của xế em mà chuyến đi HG đầu năm của em dù trời lạnh cắt da cắt thịt, sương kín trời thì xế ngồi trước đã che chắn cho em rồi, em chỉ việc khép nép né mình đằng sau thôi. Khi phi từ ĐV về HN, đi thâu đêm nên mệt mỏi vô cùng, em ngồi sau gục đầu vào xế mà ngủ ngon lành, nhờ tay lái lụa thêm sức khỏe tốt nên xế em đi rất ngon lành từ 8h sáng hôm trc đến 4h sáng hôm sau còn em bình yên ngồi sau mà ngắm cảnh và ngủ :D

vậy thì tìm đc lời giải đáp cho bác chủ oy còn j :D cứ tìm anh xế nào cao to tay lái nuột là PHƯỢT thôi :D

vậy thì tìm đc lời giải đáp cho bác chủ oy còn j :D cứ tìm anh xế nào cao to tay lái nuột là PHƯỢT thôi :D

Nhưng vấn đề là làm sao để kiếm được xế dư lày???

Nhưng vấn đề là làm sao để kiếm được xế dư lày???

số zới zun zủi thui.Ko thì đi phượt nhiều vào chắt lọc 1 xế ruột .Cơ mà nói thế thôi chứ! cứ xông đi với tinh thần chủ động, thân thiện cởi mở hết cỡ( cởi hết, mở hết:D).Việc j làm được thì cố làm, ko làm được dùng "mưu nhờ vả"hè hè:)).CĂn bản là phải dắt tiền đầy túi( mạnh vì gạo, bạo vì tiền),lượng sức mà chiến, lượng xế mà đi.

Đợt vừa rồi anh sake xế em,đi xe anh ấy vừa thích vừa sợ.Nguyên văn là vượt ô tô không xi nhan,ko bấm còi cứ thế phóng vù vù,Ban đêm xe ko đèn mà anh ấy phóng hết tốc :))

Ôi, xế nhẳng nhẳng thấy nhiều lắm, xế mập lại lùn. Xế ngon lại mặt rỗ vì đi nhiều, nắng gió. Xế mặt ngon lại non nớt.
:)))))))))))))))))

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,621
190,152
Latest member
sportzwarrior
Back