What's new

Kinh nghiệm đi phượt xa của các phượt nữ (Anh em xê ra !!! )

Re: Kinh nghiệm đi phượt xa của các phượt nữ (Anh em xê ra !!! )

nói như vầy là mỗi lần tuyển xế lại phải tìm hiểu chiều cao cân nặng, số đo 3 vòng như thi hoa hậu ấy hử. E là e cứ thik anh xế nào nhiều mỡ, ôm nó mới đầm tay, trời rét thì cứ phải gọi là :))

Đọc mấy trang toàn nói về các xế nhỉ? Mà ứ thấy chia sẻ kinh nghiệm gì khác ngoài việc....chọn xế ^^ :D
Mình thì chẳng có kinh nghiệm gì cả huhu, đi với lạ cũng có, quen cũng có, xa gần đều có. Có thể vì mình hoạt động cộng đồng nhìu nên không phải "phòng thủ dao kéo" gì trong người. Cũng may là chưa có tình huống nào để đúc rút ra kinh nghiệm.

Mình chỉ lăn tăn ở khâu chọn xế, tìm xế khi làm lead thôi. Vừa rồi dính quả dở khóc dở cười với 1 xế, chỉ bít trách mình không chọn đại 1 xế nào đó....:))
Đã bạn nữ nào làm lead chưa? Cho mình xin ít kinh nghiệm tuyển xế với
(hị hị không bít post có đúng chủ đề không nữa :D)

Với các ôm, cảm xúc tình cảm của ôm đc quyết định bởi xế. Nếu xế chắc tay lái, đem lại cảm giác an toàn bình yên sẽ cho mình cảm giác tốt về nơi mình đến cũng như cái nhìn khác về nơi ta đến. (chuyến đi HG của mình nhiều ấn tượng). Và ngược lại.
Có những xế, làm cho ôm chỉ đi đc 1 cung đường rồi sợ không đi phượt nữa hoặc sợ, không thích đi cùng với xế đó nữa trong suốt hành trình.
Xế - ôm không quen, gặp nhau 1 lần để chọn nhau, hic hic làm sao biết hết....đc về xế ấy nhờ????????? ;) (chỉ yếu tay lái, kinh nghiệm đường trường thôi ạ)
(hình như lại lan man :D)

Phượt nữ có những điều bất tiện hơn phượt nam rất nhiều.Đầu tiên là đặc điểm riêng của phái nữ;)Mỗi lần đi là phải xem lại ngày:D.Có lần mình tính đi biển nhưng giờ cuối lại bó tay ở nhà luôn:(.Sức khỏe cũng không được tốt lắm nên phải chú ý hơn đến khâu vệ sinh ,ăn uống.Nếu bị đau bụng thì thật bất tiện;)Và về cả sắc đẹp nữa chứ,sau một chuyến phượt về mà mặt như bao công thì:(.Nhớ chú ý bảo vệ dung nhan:)

đấy là còn chưa kể đi lại dính đúng ngày, thì đúng là hỏng cả chuyến đi =))

đấy là còn chưa kể đi lại dính đúng ngày, thì đúng là hỏng cả chuyến đi =))

Có gì đâu mà hỏng hả bạn??? Mình từng bị dính hehe vẫn chả sao cả!
Thường ngta bảo những ngày đó nên ít vận động, còn mình lại thấy nếu nằm ỳ ở nhà sẽ khó chịu lắm, nhưng nếu lượn ra đường....sẽ lại tươi tỉnh, quên đi cái đau (nếu ai đó bị đau :d)
Thực ra, nếu chị em nào đã....máu đi phượt thì sẽ biết cách để chuyến đi ok, kể cả việc chuyển cái ngày đó sang ngày khác vẫn đc mà!
Các xế an tâm về cái ngày đó của chị em phụ nữ nhé ;)

kể cả việc chuyển cái ngày đó sang ngày khác vẫn đc mà!

Làm sao để chuyển hả bạn, mình thì nghĩ cứ để tự nhiên sẽ hay hơn. Vì hiện giờ có nhiều hổ trợ cho việc hàng tháng ấy mà. Chỉ sợ "bất ngờ" không trở tay kịp thôi.hehe:D

Làm sao để chuyển hả bạn, mình thì nghĩ cứ để tự nhiên sẽ hay hơn. Vì hiện giờ có nhiều hổ trợ cho việc hàng tháng ấy mà. Chỉ sợ "bất ngờ" không trở tay kịp thôi.hehe:D

Vẫn biết tự nhiên vẫn hơn, nhưng nhiều khi.......cần phải di chuyển ngày đó cho 1 việc gì đó mà
Khà khà,.,,,,,,,,, mình chưa phải thay đổi bao giờ hì hì.........

Phượt nữ có những điều bất tiện hơn phượt nam rất nhiều.Đầu tiên là đặc điểm riêng của phái nữ;)Mỗi lần đi là phải xem lại ngày:D.Có lần mình tính đi biển nhưng giờ cuối lại bó tay ở nhà luôn:(.Sức khỏe cũng không được tốt lắm nên phải chú ý hơn đến khâu vệ sinh ,ăn uống.Nếu bị đau bụng thì thật bất tiện;)Và về cả sắc đẹp nữa chứ,sau một chuyến phượt về mà mặt như bao công thì:(.Nhớ chú ý bảo vệ dung nhan

hờ hờ
công nhận phượt dễ bị ảnh hưởng dung nhan lắm
lần trước iem đi HG, về mụn tùm lum hết mặt, ảnh cũng hem dám up vì "sợ mất hình tượng" :))
còn chuyện xem ngày thì chị em cũng hem care lắm đâu, trừ khi đi biển, chứ iem thấy mọi chuyện đều có thể xử lý kịp thời, ngon chán :D

hờ hờ
công nhận phượt dễ bị ảnh hưởng dung nhan lắm
lần trước iem đi HG, về mụn tùm lum hết mặt, ảnh cũng hem dám up vì "sợ mất hình tượng" :))
còn chuyện xem ngày thì chị em cũng hem care lắm đâu, trừ khi đi biển, chứ iem thấy mọi chuyện đều có thể xử lý kịp thời, ngon chán :D

Thích thì nhích, mặt có mụn thì chụp ảnh xa, thấy mờ mờ ảo ảo là được, cần gì phải soi rõ mặt chứ. Quan trọng là người với cảnh. Mình có thể bịt mặt mà chụp.hehe

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,621
190,152
Latest member
sportzwarrior
Back