What's new

Kinh nghiệm mua sắm tại Malaysia

Ipad bên Mĩ đang giảm giá là 100$/cái, giảm giá vậy thì cũng tương đối, mua bên đó đem về đây bán lại thì lời 500 700 1 máy :))

Mua nhiều cũng được, cơ bản đem về VN thì phải abcxyz với nhân viên ở sân bay =)) Cái chính là ko biết sao phân biệt được hàng chính hãng với Fake thui :)))
abcxyz với nhân viên sân bay thì 500k đơn giản thôi người ơi :)) , hmmm giảm 100$/cái thì cũng ngon phết , còn mún chắc ăn thì phi thẳng vào apple store thôi cho chắc :D

Bác doi_phieu_du à, bên sing thì SimLim Square là nơi bán hàng điện tử, PC, Camera, games.....
images

hình em nó nè bác ^^
Về PC, thì Funan shopping mall sẽ nhiều đồ chơi cho dân IT hơn.
images

Chúc bác đi chơi vui vẻ nhá ! :D

Mấy cái mall bên nước ngoài bự dã man, đi mỏi chân chưa hết
Mall bên VN shopping chán bỏ xừ, đi 2 3 vòng đã hết, đến đợt sale thì toàn hàng gì đâu, cái mình cần sale chả bao giờ thấy
Đợt tháng 9 tháng 10 chắc phải đi malay một chuyến :d

hihi mua sữa rẻ nhất đó bạn ^^...2 vợ chồng bạn có baby thì mua về để dành cho em nó...hem thì mua về làm quà tặng cũng dc đó

oai mua sữa thì nội việc khiêng ko cũng đủ oãi rồi bác ơi , theo mình quần áo mà tán là hay nhất vì đợt khuyến mãi lúc nào giá quần áo thời trang cũng giảm khá kinh , mà hàng quần áo thì đem về vn bán khá là chạy nữa, sẵn việc kiếm lời bù tiền đi du lịch hhoho

Mà không biết ở Penang có địa điểm nào shopping giá rẻ hok các bác:-? Bác nào biết list ra cho em take note với :D

penang thường thì ng ta ra đó để nghỉ dưỡng , thưởng thức cảnh thiên nhiên là chính chứ ít thấy ai ra đó để mua sắm lắm bạn ơi ^^ , mà côg nhận cảnh thiên nhiên ở penang hùng vĩ + đẹp thật , các resort cũng đẹp nữa , mà nhớ là có tắm biển thì đừng có tắm trần đấy malay đạo hồi mà :))

@findmylove09: đi tới đâu thì phải theo tập tục người ta thôi :D, google dc vài cái nữa cho anh em sang Mã

Bạn nên rửa tay trước khi vào bàn ăn, , và cố gắng sử dụng tay phải để ăn, bởi vì tay trái bị xem là không sạch (người ta quan niệm tay trái luôn phải được rửa kỹ sau khi đi vệ sinh). Ngoài ra, đến những thị trấn nhỏ không nên cho đá lạnh vào thức uống của mình bởi vì rất có thể đá lạnh được làm từ nguồn nước không hợp vệ sinh.

Đa số người dân Malaysia theo đạo Hồi. Khi vào thăm nhà thờ Hồi giáo, du khách phải để giày, dép ở ngoài. Một số nhà thờ Hồi giáo cung cấp khăn, áo choàng cho khách khi vào. Gặp nhau, người Malaysia thường có thói quen sờ vào lòng bàn tay của người kia, sau đó chắp hai bàn tay lại. Dùng tay phải khi ăn, đưa hay nhận đồ vật bởi vì họ cho rằng tay trái không trong sạch. Ở Malaysia, màu vàng là màu chuyên dùng của vương công quý tộc, khách không nên mặc quần áo màu vàng trong các hoạt động chính thức hoặc tham quan hoàng cung.

Về ăn uống, thức ăn Malaysia khá nhạt, sẽ không hợp khẩu vị cho du khách nào quen ăn mặn. Mì gói Malaysia cũng không tiện dụng cho khách vì trong một vài nhãn mì của Malaysia còn có cả nước cốt dừa. Nếu không thích những món ăn không hợp khẩu vị tại khách sạn, du khách có thể xuống phố dùng vài món ăn Trung Hoa, giá trung bình 7 - 10 ringgit/món.

Hồi trước học anh văn có ông thầy hay đi du lịch. Ổng nói ở VN chưa có cái nào được gọi là mall cả. Mall bên nước ngoài toàn dùng xe điện để di chuyển hehe, rộng lắm, với lại chia nhiều khu nữa.

Nếu nói như ông thầy của bạn thì chắc chả có nước nào ở Đông Nam Á có Mall cả. Mèo đã đi nhiều trung tâm thương mại từ lớn đến rất lớn ở Sing, Thái, HK, Mã Lai nhưng chả thấy có cái nào có xe điện để di chuyển cả. Toàn đi bộ đến rụng chân ra thôi! :D

Và Mèo cũng không nghe các vị thân nhân bên Mỹ nói khi đi vào các Mall phải di chuyển bằng xe điện cả. Có trong các depot (nơi bán buôn hàng vật liệu xây dựng, trang trí nội thất...) hay Outlet lớn thì có, vì mỗi khu depot hay outlet loại lớn thường có diện tích rất rộng, mỗi công ty có kho hàng kiêm nơi bán hàng rất lớn lại ở cách xa nhau nên nếu không có bản đồ khu vực và không thuê xe điện đi thì khó mà lết đi cho nổi.

Có lẽ ông thầy bạn chém gió rồi :D

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,618
190,149
Latest member
inhopgiaycarton
Back