What's new

Kinh nghiệm mua sắm tại Malaysia

penang thường thì ng ta ra đó để nghỉ dưỡng , thưởng thức cảnh thiên nhiên là chính chứ ít thấy ai ra đó để mua sắm lắm bạn ơi ^^ , mà côg nhận cảnh thiên nhiên ở penang hùng vĩ + đẹp thật , các resort cũng đẹp nữa , mà nhớ là có tắm biển thì đừng có tắm trần đấy malay đạo hồi mà :))
ko được mặc trần thế có được mặc áo tắm hai mảnh ko bác ><....haiz hay là mặc kín mít tắm đây :D

hehe cái vụ xe điện di chuyển nghe lạ nhỉ...thật ra mall bên sing hay malai hay thái thì được cái quy mô to hơn, nhiều tầng hơn và rộng hơn thôi bác ơi =.=...vn chỉ mỗi tội nhỏ thôi ah ...chứ qua thái có thấy mall nào đi xe điện đâu :|

thanks bác challenging nhé :D thế thì diện đồ đẹp dc ùi...cuối tháng này định qua malai chơi...mà ko bik nên qua malai trước hay qua sing trước nữa haizz share ít kn cho e nó với các bác ...
theo mình thì malay trước rồi sing đi bạn ơi , tiết kiệm đc chi phí vé , vả lại thủ tục để từ malay wa sing cũng khá đơn giản , qua malay mua sắm quần áo này nọ , xong qua sing tham quan , sẵn diện đồ mới mua chụp hình luôn cho đẹp hihi

Các bài viết trong topic hầu hết là spam, không đem lại giá trị cho người đọc.

Các nick trong topic đều là nick mới lập, mới viết, lại đều tập trung ở đây.

Các bài viết không đem lại lợi ích thông tin du lịch đã được dọn dẹp.

Tớ lại thấy nên qua Malay lẹ lẹ để kịp lễ hội sales đồ, đến 15/4 là hết rồi, thông tin nè: "Kéo dài từ ngày 10/3 đến 15/4, Grand Prix Sale 2012 là một trong ba mùa lễ hội mua sắm giảm giá lớn nhất trong năm diễn ra trên toàn quốc với hàng ngàn khu mua sắm và cửa hiệu có mức giảm giá lên tới 70%. Berjaya Square, Pavillion Kuala Lumpur, Sunway Pyramid, Fahrenheit 88...tất cả đều sẵn sàng để phục vụ cuộc đổ bộ mua sắm hoành tráng chưa từng có của du khách thâp phương. Đến với lễ hội, bạn sẽ tha hồ “ngụp lặn” trong thế giới của những món đồ thời trang cao cấp tại các trung tâm mua sắm sầm uất với mức giá ưu đãi chưa từng có"
Đấy mua cho đã rồi đi vi vu chụp ảnh sau bạn ạ :)

Tớ lại thấy nên qua Malay lẹ lẹ để kịp lễ hội sales đồ, đến 15/4 là hết rồi, thông tin nè: "Kéo dài từ ngày 10/3 đến 15/4, Grand Prix Sale 2012 là một trong ba mùa lễ hội mua sắm giảm giá lớn nhất trong năm diễn ra trên toàn quốc với hàng ngàn khu mua sắm và cửa hiệu có mức giảm giá lên tới 70%. Berjaya Square, Pavillion Kuala Lumpur, Sunway Pyramid, Fahrenheit 88...tất cả đều sẵn sàng để phục vụ cuộc đổ bộ mua sắm hoành tráng chưa từng có của du khách thâp phương. Đến với lễ hội, bạn sẽ tha hồ “ngụp lặn” trong thế giới của những món đồ thời trang cao cấp tại các trung tâm mua sắm sầm uất với mức giá ưu đãi chưa từng có"
Đấy mua cho đã rồi đi vi vu chụp ảnh sau bạn ạ :)

Nếu lỡ mất dịp này thì cũng không sao bạn ơi vì còn 1 đợt nữa là vào tháng 7 đến tháng 9 , qui mô cũng vậy

Qua MALAY bạn nên ráng đi tham quan Skybridge nối tòa Petronas Twin Tower, đảm bảo chụp được khối cảnh đẹp, nhìn từ trên cao KLCC y chang mô hình thu nhỏ ấy:) Nhưng mà khuyến cáo các bạn không nên ăn cơm hộp của cửa hàng nhỏ đối diện khu phòng chờ lên Skybridge. Thức ăn không hợp khẩu vị của người Việt, nói chung là không ngon mà tính ra lại khá đắt. Một suất khoảng 7 RM, tính ra gần 50k tiền Việt. Mỗi lượt lên Skybridge chỉ khoảng 40 người và mỗi người có khoảng 15 phút để kịp đi qua đi lại trên chiếc cầu độc đáo nối giữa 2 tòa tháp đôi. Hình như chả được đến 15 phút, chừng 10 phút là cùng, có lẽ mới được khoảng 7-8 RM thôi chứ chưa hết 10 RM đã bỏ ra mua vé, nhưng mà đáng đồng tiền bát gạo lắm :))

Cung cấp thêm cho các bác một số kinh nghiệm khi đi Malaysia đây : hộ chiếu phải còn hạn trên 6 tháng , nếu các bác thăm quan một số nơi tôn nghiêm như cung điện, nhà thờ thì trang phục phải chỉnh tề , lịch sự ( nước hồi giáo mà) , ngoài ra các bác nên đổi tiền tại các quầy của ngân hàng tại sân bay , Kuala Lumpur , hoặc đổi ở những quầy của người Ấn là tốt nhất , thêm một đặc điểm thú vị nữa là khách sạn ở Malaysia không cung cấp kem và bàn chải đánh răng :))

Hình như wifi thì ko free nhiều, phải trả tiền đấy các bác ạ :D
Ở nhà hàng khách sạn thì sẽ có PC với mạng internet dưng mà tính phí ỏ miễn phí thì tùy chỗ :D

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,758
190,172
Latest member
go88taixiucom
Back