What's new

Sài Gòn - Phan Thiết và 2 kẻ rong chơi!

Biết phượt.vn đã lâu (4 tháng, qua 1 anh bạn làm chung) :D, theo dõi các bài viết của mọi người trên này cũng đã nhiều, và ko xem thì thôi, chứ 1 khi đã xem thì phải đi, ko đi phí lắm. Nên hôm nay mới mạo muội đăng ký mem, chia sẻ về chuyến đi vừa rồi của mình. Sau bao nhiêu ngày chờ đợi được post hình và nay cũng đã post được, nhưng hình up lên sever phượt đều quá dung lượng, cuối cùng đành lấy bên photobucket. Lần đầu tiên viết bài sẽ ko tránh khỏi nhiều thiếu sót, mong mọi người đóng góp và chia sẻ thêm!

Lịch trình: Sài gòn – Bà rịa – Bình Châu – Lagi – Phan Thiết – Bàu Trắng – Phan Thiết – Sài Gòn.

Tổng chi phí: khoảng 800k/ng, quá rẻ mà lại ăn quá trời, hồi sau mọi ng xem hình sẽ rõ! :D

Lúc đi mình sẽ đi về hướng Long Điền (Bà Rịa), sau đó sẽ đi men theo đường biển để thưởng thức cảnh đẹp tới Phan Thiết. Chiều dài 224km

Lúc về thì mình đi lối QL 1A về hết 190km

Thời gian: ngày 1,2 – 6 – 2013. Xuất phát sáng ngày 1-6, quay về SG chiều 2-6

Do chuyến đi này được mong chờ gần tháng nay nên dù biết sáng hôm sau thứ 7 (1-6) là khởi hành rồi nhưng tối hôm đó nằm hoài mà ko ngủ được.

Sáng sớm thứ 7 ngày 1-6, bắt đầu ở nhà xuất phát lúc 4h sáng, lúc ra cổng nhớ là sẽ chụp 1 phát ngay trước nhà, vậy là loay hoay sao quên khuấy đi mất, để chạy ra đến ngoài ngõ cách nhà 80m mới sực nhớ quên chưa chụp hình, đành dừng lại làm 1 phát cho có không khí. Mình ngồi xe máy :D

Còn đây là anh bạn làm chung, nhờ a chàng này mình mới biết đến phượt, trước giờ toàn đi du lịch cùng gia đình ko ah.

Xa lộ Hà Nội, đoạn ngã 3 khu công nghệ cao q9 lúc 4h12' sáng, tấm ảnh hơi mờ chút do anh bạn chụp run tay vì sau lưng là nguyên tốp các anh 113 đứng nhìn, tưởng cướp! T_T Trời lúc này cũng còn nhiều sương.

Suối tiên hôm nay cũng có lễ hội trái cây. Vừa chụp vừa lo cướp, nhưng cũng yên tâm phần nào vì bên cạnh là các anh cơ động 113.

Do đi sớm đường vắng và ko biết do số mình hên hay sao mà ít gặp các anh giao thông nên cứ thế mà phóng, đến ngã 3 Vũng Tàu lúc 4h30

Last edited:
Cung này mình đi thường và cũng sắp mòn đường luôn :D ( đùa tý thôi :D ) Hoan nghênh bạn có tinh thần "phượt" Cung này đặc biệt đẹp,vắng xe qua lại.Phải nói phong cảnh mê người :)

Trạm thu phí QL 1A

6h15 có mặt tại Bà rịa, ngay cạnh siêu thị Co.op mart, lúc này trời vẫn còn sương, đường vắng

Đến Long hải rồi

Lúc đầu dự định đi lối Long hải, nhưng mất công đi vòng xuống, như vậy sẽ ko kịp giờ đến Phan Thiết vì trên đường còn nhiều ảnh đẹp hơn, nên đã chọn đi lối Long Điền

Người dân nơi đây cũng trồng nhiều lúa lắm

Bước vào TL 44B, đường phải nói là đẹp kinh khủng, Việt Nam mình giá mà đường nào cũng ngon như vầy thì hay biết mấy! Có chỗ mình chạy nhanh, có chỗ chạy chậm để thưỡng thức cảnh đẹp bên đường

Làm phát nào

Mình ko nhờ cầu này tên gì nữa, cảnh chỗ này thật đẹp và yên bình

Có bác nào biết đây là cầu gì ko? mình ko nhớ tên nữa

Ngay chỗ ngã 3 luôn là cái cầu

Hồ Tràm thẳng tiến

Nơi đây cũng có resort của Vietso Petro

Đường đẹp đến nỗi có lúc phóng đến 90km/h nhưng do a bạn ngồi sau ko chụp được mà chỉ chụp được mỗi lúc kéo 80km/h thôi

Ta cứ tà tà tiến về Hồ Cốc

Quá dữ,bạn khác mình.Mỗi chuyến đi chơi,dù đường xấu hay đẹp thì mình chỉ chạy 50km thôi.Mình đi chơi ngắm cảnh,chứ hổng phải đi "thử xe" :D

Hoan hô ! có thêm người trong gia đình PHƯỢT càng thêm vui ,mà nè bạn ơi ,lần sau có đi bạn đi thử đoạn Sài Gòn qua phà Cát Lái rồi ra ql51 đi ,đoạn Xa Lộ Hà Nội đi chán lắm,xe đông và nhất là dính "đinh tặc " là mất khí thế liền,chút góp ý nhỏ cho bạn ,chúc bạn thêm đam mê ngang dọc trên các cung đường bạn nhé ! Thân .

Cung đường này mình chạy nhiêu đây bác ạ :)

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,958
190,295
Latest member
go88linktai
Back