What's new

Sài Gòn - Phan Thiết và 2 kẻ rong chơi!

Biết phượt.vn đã lâu (4 tháng, qua 1 anh bạn làm chung) :D, theo dõi các bài viết của mọi người trên này cũng đã nhiều, và ko xem thì thôi, chứ 1 khi đã xem thì phải đi, ko đi phí lắm. Nên hôm nay mới mạo muội đăng ký mem, chia sẻ về chuyến đi vừa rồi của mình. Sau bao nhiêu ngày chờ đợi được post hình và nay cũng đã post được, nhưng hình up lên sever phượt đều quá dung lượng, cuối cùng đành lấy bên photobucket. Lần đầu tiên viết bài sẽ ko tránh khỏi nhiều thiếu sót, mong mọi người đóng góp và chia sẻ thêm!

Lịch trình: Sài gòn – Bà rịa – Bình Châu – Lagi – Phan Thiết – Bàu Trắng – Phan Thiết – Sài Gòn.

Tổng chi phí: khoảng 800k/ng, quá rẻ mà lại ăn quá trời, hồi sau mọi ng xem hình sẽ rõ! :D

Lúc đi mình sẽ đi về hướng Long Điền (Bà Rịa), sau đó sẽ đi men theo đường biển để thưởng thức cảnh đẹp tới Phan Thiết. Chiều dài 224km

Lúc về thì mình đi lối QL 1A về hết 190km

Thời gian: ngày 1,2 – 6 – 2013. Xuất phát sáng ngày 1-6, quay về SG chiều 2-6

Do chuyến đi này được mong chờ gần tháng nay nên dù biết sáng hôm sau thứ 7 (1-6) là khởi hành rồi nhưng tối hôm đó nằm hoài mà ko ngủ được.

Sáng sớm thứ 7 ngày 1-6, bắt đầu ở nhà xuất phát lúc 4h sáng, lúc ra cổng nhớ là sẽ chụp 1 phát ngay trước nhà, vậy là loay hoay sao quên khuấy đi mất, để chạy ra đến ngoài ngõ cách nhà 80m mới sực nhớ quên chưa chụp hình, đành dừng lại làm 1 phát cho có không khí. Mình ngồi xe máy :D

Còn đây là anh bạn làm chung, nhờ a chàng này mình mới biết đến phượt, trước giờ toàn đi du lịch cùng gia đình ko ah.

Xa lộ Hà Nội, đoạn ngã 3 khu công nghệ cao q9 lúc 4h12' sáng, tấm ảnh hơi mờ chút do anh bạn chụp run tay vì sau lưng là nguyên tốp các anh 113 đứng nhìn, tưởng cướp! T_T Trời lúc này cũng còn nhiều sương.

Suối tiên hôm nay cũng có lễ hội trái cây. Vừa chụp vừa lo cướp, nhưng cũng yên tâm phần nào vì bên cạnh là các anh cơ động 113.

Do đi sớm đường vắng và ko biết do số mình hên hay sao mà ít gặp các anh giao thông nên cứ thế mà phóng, đến ngã 3 Vũng Tàu lúc 4h30

Last edited:
bác này đi tiết kiệm hay quá, mới đầu tháng em đi với tụi bạn 5 đứa mà ngốn đến 1tr5/người rồi :(
Cung đường cực đẹp, nếu bác có đi tập 2 thì ghé qua Long Hải nữa, có đèo nước ngọt, 1 điểm đáng để đi qua :)

Javile thèm được đi lần nữa cung ven biển miền trung quá.Đoạn gần tới Nha Trang,phong cảnh ven biển thật tuyệt vời.

Hoan hô ! có thêm người trong gia đình PHƯỢT càng thêm vui ,mà nè bạn ơi ,lần sau có đi bạn đi thử đoạn Sài Gòn qua phà Cát Lái rồi ra ql51 đi ,đoạn Xa Lộ Hà Nội đi chán lắm,xe đông và nhất là dính "đinh tặc " là mất khí thế liền,chút góp ý nhỏ cho bạn ,chúc bạn thêm đam mê ngang dọc trên các cung đường bạn nhé ! Thân .

Rất vui khi được bác và mọi ng đóng góp ý kiến, e có ông a làm bên cát lái phía bên đồng nai, mặc dù qua đó chơi mấy lần rồi nhưng chưa đi lối đó về vũng tàu bao giờ vì thấy toàn kẹt xe với lại xa hơn lối ql51 vì e ở thủ đức. :D Chạy loanh quanh Sg thì e bị thủng xăm rồi nhưng may cái là đi xa chưa bao giờ thủng :D

Cung đường này mình chạy nhiêu đây bác ạ :)

bác đi 2 ng ah? e đi 2 ng mà chỉ kéo dc có 90 thôi, lúc trước đi lối ngãi giao 1 mình kéo lên dc 100 vào buổi tối, đường tối thui nên cứ kéo hết ga vì sợ cướp! :D

bác này đi tiết kiệm hay quá, mới đầu tháng em đi với tụi bạn 5 đứa mà ngốn đến 1tr5/người rồi :(
Cung đường cực đẹp, nếu bác có đi tập 2 thì ghé qua Long Hải nữa, có đèo nước ngọt, 1 điểm đáng để đi qua :)

cám ơn bác. có dịp e sẽ đi thử! :)

Javile thèm được đi lần nữa cung ven biển miền trung quá.Đoạn gần tới Nha Trang,phong cảnh ven biển thật tuyệt vời.

Cám ơn bác, e cũng dự định làm chuyến ra đó nhưng chưa có time đủ lâu vì dạo này hơi bận

Xem topic bạn mình lại đứng ngồi không yên nữa rồi nè...dù là cung này đi được 7-8 lần rồi á, phải nói là đẹp hén, đi mãi không chán. Thank bạn

Đã đến Hồ Cốc rồi

MÌnh thấy khách sạn ở đây có vẻ vắng nhỉ?

Một đôi đang chụp ảnh cưới

Xa xa sau cái cây bên đường là khách sạn lúc nãy

Chỗ này ko đẹp cho lắm

Là phát panorama nào :D

Last edited:
Cuồi cùng cũng được dừng lại để ăn sáng tại Bình Châu :D,

Mình mình dữ nhỉ? T_T

Mặt ai nấy đều đầy bụi, đen sì, cũng may là có chuẩn bị khăn ướt, nên lấy ra lau, đúng là đã ghê :D

Đúng là đang đói, ăn như chiến hạm. Kêu 2 tô phở, thêm 2 quả trứng gà, chắc là ông bố của cô chủ tính nhầm nhưng nếu tính ra thì chắc cũng 50k, tổng cộng mình hết 40k, quá rẻ mà no :D

Mải ăn quá nên quên chụp 2 chén trứng gà :D

Đến Lagi lúc 9h hơn mà nắng chới chang cứ như là 12h trưa vậy, đường vắng hoe ko một bóng người, lâu lâu mới có xe chạy qua

Ở đây mình rẽ trái ra hướng QL1A, chạy khoảng 1km quẹo phải đường Nguyễn Huệ có Bệnh viện thị xã Lagi, sau đó rẽ phải đường Hoàng Diệu rồi từ từ tiến vào TL709

Đến ngã 3 trường THCS Tân Hai do ko thấy cái đường tắt để đi từ TL709 qua thẳng TL719, nên đi qua luôn, cứ thế chạy thẳng đến ngã 3 Lê thánh tôn - TL719 thấy bảng hướng dẫn mới biết rẽ phải, đi lố nhưng nhờ vậy mà chụp dc hình, ở đây nhà nào cũng trồng thanh long nhiều lắm

Hoa thanh long đây, ban ngày nó màu trắng nhưng nghe nói ban đêm nó chuyển đỏ thì phải

Trời lúc này tự nhiên mây đen kịt, phải chạy cho nhanh kẻo mưa ướt đồ. Do mải chạy quá mà quên đến việc ko nhìn đồng hồ báo hết xăng, chạy nãy giờ mà chẳng thấy cây xăng nào :(, chắc nhẩm tình huống xui nhất là hết xăng dắt bộ vì nơi hoang vu hẻo lánh thế này lấy đâu ra chỗ đổ xăng bây giờ, may quá, chạy thêm 1 lúc nữa thấy 1 cây xăng. Phải nói là tàn tạ, y như mấy cây xăng bên châu Phi ấy. Thấy có 1 nhỏ bán xăng mà mặc quần áo te tua, bẩn, người đen xì, đang ngồi ngoáy mũi :( (bó tay), thôi đổ xang rồi chuồn lẹ.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
57,149
190,433
Latest member
yang_chou
Back