What's new

Sài Gòn - Phan Thiết và 2 kẻ rong chơi!

Biết phượt.vn đã lâu (4 tháng, qua 1 anh bạn làm chung) :D, theo dõi các bài viết của mọi người trên này cũng đã nhiều, và ko xem thì thôi, chứ 1 khi đã xem thì phải đi, ko đi phí lắm. Nên hôm nay mới mạo muội đăng ký mem, chia sẻ về chuyến đi vừa rồi của mình. Sau bao nhiêu ngày chờ đợi được post hình và nay cũng đã post được, nhưng hình up lên sever phượt đều quá dung lượng, cuối cùng đành lấy bên photobucket. Lần đầu tiên viết bài sẽ ko tránh khỏi nhiều thiếu sót, mong mọi người đóng góp và chia sẻ thêm!

Lịch trình: Sài gòn – Bà rịa – Bình Châu – Lagi – Phan Thiết – Bàu Trắng – Phan Thiết – Sài Gòn.

Tổng chi phí: khoảng 800k/ng, quá rẻ mà lại ăn quá trời, hồi sau mọi ng xem hình sẽ rõ! :D

Lúc đi mình sẽ đi về hướng Long Điền (Bà Rịa), sau đó sẽ đi men theo đường biển để thưởng thức cảnh đẹp tới Phan Thiết. Chiều dài 224km

Lúc về thì mình đi lối QL 1A về hết 190km

Thời gian: ngày 1,2 – 6 – 2013. Xuất phát sáng ngày 1-6, quay về SG chiều 2-6

Do chuyến đi này được mong chờ gần tháng nay nên dù biết sáng hôm sau thứ 7 (1-6) là khởi hành rồi nhưng tối hôm đó nằm hoài mà ko ngủ được.

Sáng sớm thứ 7 ngày 1-6, bắt đầu ở nhà xuất phát lúc 4h sáng, lúc ra cổng nhớ là sẽ chụp 1 phát ngay trước nhà, vậy là loay hoay sao quên khuấy đi mất, để chạy ra đến ngoài ngõ cách nhà 80m mới sực nhớ quên chưa chụp hình, đành dừng lại làm 1 phát cho có không khí. Mình ngồi xe máy :D

Còn đây là anh bạn làm chung, nhờ a chàng này mình mới biết đến phượt, trước giờ toàn đi du lịch cùng gia đình ko ah.

Xa lộ Hà Nội, đoạn ngã 3 khu công nghệ cao q9 lúc 4h12' sáng, tấm ảnh hơi mờ chút do anh bạn chụp run tay vì sau lưng là nguyên tốp các anh 113 đứng nhìn, tưởng cướp! T_T Trời lúc này cũng còn nhiều sương.

Suối tiên hôm nay cũng có lễ hội trái cây. Vừa chụp vừa lo cướp, nhưng cũng yên tâm phần nào vì bên cạnh là các anh cơ động 113.

Do đi sớm đường vắng và ko biết do số mình hên hay sao mà ít gặp các anh giao thông nên cứ thế mà phóng, đến ngã 3 Vũng Tàu lúc 4h30

Last edited:
Mình đến Kê gà lúc 9h30, ở đây các quán ven đường đều có dịch vụ cho thuê thuyền để chỡ khách ra hải đăng Kê Gà, mình ko hỏi giá cả, nhưng qua đó thấy cũng bình thường nên mình ko đi. Gần đó có con đường đá to dẫn thẳng ra bãi đá ven biển, kế bên hải đăng Kê Gà, khỏi phải đi thuyền, tốn tiền :D

đá ở đây có màu đỏ như máu ấy

Javile thèm được đi lần nữa cung ven biển miền trung quá.Đoạn gần tới Nha Trang,phong cảnh ven biển thật tuyệt vời.
Đúng là tuyệt đẹp, hôm nào bác thử cung 720 di dọc núi Chúa từ Phan Rang - Cam Ranh, xa hơn đường Ql 30km nhưng tuyệt đẹp

Vẫn thuộc tỉnh lộ 719, đoạn gần Phan Thiết, bắt gặp ao sen nên chộp luôn

Bòn mình đến Phan thiết lúc 11h, chạy lòng vòng kiếm khách sạn khoảng 15' thì trời bắt đầu kéo mây lất phất mưa. Và đây là nhà nghỉ bọn mình nghỉ, số 356 Thủ Khoa Huân, giá phòng là 170k/ngày, quá rẻ! :D

View từ cửa sổ tầng 2

Lấy phòng xong, tắm rửa cho tỉnh táo, sau đó đi ăn để lấy lại sức sống để chiến đấu tiếp từ trưa đến tối :D

Từ nhà nghỉ chỗ bòn mình chạy thằng Thủ Khoa Huân, qua ngã 4 Tôn Đức Thắng, sau đó đến ngã tư Tuyên Quang rẽ trái, chạy được khoảng 20m thì có 2 quán cơm bên tay trái nằm gần nhau, mình ăn ở quán cơm thứ nhất. Bọn mình kêu 1 sườn và 1 ếch, 2 chén canh (miễn phí thì phải), 2 cơm thêm mà lúc tính tiền hết 54k, có vẻ hơi mắc so với cơm bình dân, đồ ăn nói chung là được.

Sau khi đã đánh chén no nê thì lịch trình là sẽ phi ra Bàu Trắng để kịp giờ về chiều còn đi ăn rất nhiều món sợ ko kịp time. (tâm hồn ăn uống ghê) :D

TỪ chỗ mình ăn bên Tuyên Quang lại rẽ phải Thủ KHoa Huân hướng nhà nghỉ, cứ thế chạy thẳng là ra đường Nguyễn Thông, qua cầu Phú Hải tiếp tục thẳng tiến Nguyễn Thông. Đến ngã 3 thì mình đi hướng tay trái đường DT76B, 1 con đường rất đẹp.

Trường ĐH Phan Thiết nằm ở đường này luôn, mà sao vắng hoe, chẳng có ai

Đâu là khu biệt thự Mũi Né, nghe nói Đàm Vĩnh Hưng có 3 cái biệt thự trong này :D

Kế bên khu biệt thự Mũi Né là khu Sea Link

Bên ngoài là 1 hàng hoa giấy đỏ rực, do lúc này là 12h hơn, trời nhiều mây nên hình chụp ko được đẹp :( Giá như dàn hoa giấy này ng ta chịu khó chăm sóc, cắt tỉa thì đẹp biết mấy

Tới Phan thiết (Bình thuận) đi đâu cũng thấy cát :D

Con đường uốn luộn thật là đẹp

Xa xa là Mũi Né

Đây là đồi cát Hồng.:) Chỗ mình làm có 1 chị hâm mộ Kim Hyun Joong cực kỳ, hồi tháng 3 hay tháng 4 vừa rồi, cái anh chàng diễn viên này sang Việt Nam quay cái chương trình gì gì đó, ngay tại đồi cát Hồng này thì phải, bả xin nghỉ hẳn 5 ngày chạy ra đây gặp cho được thần tượng, cũng có mặt khoảng 1,2 phút j đó cùng chương trình của thần tượng. Lúc đầu tưởng bả xin nghỉ đi du lịch ai ngờ đi gặp thần tượng :))

Công nhận mà nói đường ở Phan thiết đẹp thiệt, mình đi chưa gặp ổ gà hay đường xấu bao giờ

Tranh thù làm vài pô ảnh

Bác Sonyfan nè, từ TL765 có đường đâm ra đoạn xã Xuân Tâm trên QL1A hả? khúc này đường ok k? nhìn trên bản đồ thì k thấy có đường đi nên hỏi thăm bác.

Bác Sonyfan nè, từ TL765 có đường đâm ra đoạn xã Xuân Tâm trên QL1A hả? khúc này đường ok k? nhìn trên bản đồ thì k thấy có đường đi nên hỏi thăm bác.

Mình chưa đi lối 765 nhưng chắc đường cũng tốt, ko đến nỗi xấu đâu vì là đường tỉnh lớn mà, nên bạn cứ đi bình thường nhé

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
57,149
190,433
Latest member
yang_chou
Back