What's new

[Hỏi đáp] Thông tin đường đi từ Hồ Chí Minh về các tỉnh Miền Tây

Re: Đi đường nào nhanh nhất từ Tp. Hồ Chí Minh về Hồng ngự, Tân Châu, Châu Đốc...

Mình từng đin qua tuyến như thế này rồi và thấy đường đi rất đẹp. chỉ có rừng ở hai bên đường thôi.
Từ sài gòn chạy về đến Cầu vượt Củ chi rẻ tay phải chạy hoài qua khỏi thị trấn Hậu nghĩa gặp ngã 4 rẽ trái chạy 15km gặp ngã 3 nối với đường lộ 825 thì đi thẳng luôn. đường này mới mở nên dường nhựa đẹp lắm và vắng xe đó là đường N2, chạy thoải mái. ra gặp quốc lộ 62 rẽ phải chạy hoài gặp TT. Thạnh hóa, tiếp tục đi theo đường 62 về tới Mộc hóa. chạy thẳng đường này sẽ gặp 1 cái cửa khẩu Việt nam - campuchia Bình Hiệp

( Tấm này em phải rình lúc hài quan không để ý mới chụp dược đó. nếu phát hiện ra là bị thu luôn máy chụp hình đó)

đi tiếp theo đường biên giới 28km là tới Tân hưng và chạy thêm 4km thì tới Hồng ngự. Qua phà Hồng ngự là đến Tân Châu chạy 20km là đến phà Tân châu qua Châu đốc.

Phà Tân châu qua Châu đốc
Chúc chuyến đi thành công

Re: Đi đường nào nhanh nhất từ Tp. Hồ Chí Minh về Hồng ngự, Tân Châu, Châu Đốc...

"Từ sài gòn chạy về đến Cầu vượt Củ chi rẻ tay phải chạy hoài qua khỏi thị trấn Hậu nghĩa"
Chính xác là phải rẻ tay trái bạn ơi.

Đã vài tháng rồi từ khi câu hỏi này được đặt ra, có các bạn nào đã xung phong đi đường TL837/844 chưa vậy?

"Từ sài gòn chạy về đến Cầu vượt Củ chi rẻ tay phải chạy hoài qua khỏi thị trấn Hậu nghĩa"
Chính xác là phải rẻ tay trái bạn ơi.
Uh! đúng rồi! mình nhầm bạn ah. Bạn đã từng qua đường đó?

Last edited by a moderator:

Mình từng đin qua tuyến như thế này rồi và thấy đường đi rất đẹp. chỉ có rừng ở hai bên đường thôi.
Từ sài gòn chạy về đến Cầu vượt Củ chi rẻ tay phải chạy hoài qua khỏi thị trấn Hậu nghĩa gặp ngã 4 rẽ trái chạy 15km gặp ngã 3 nối với đường lộ 825 thì đi thẳng luôn. đường này mới mở nên dường nhựa đẹp lắm và vắng xe đó là đường N2, chạy thoải mái. ra gặp quốc lộ 62 rẽ phải chạy hoài gặp TT. Thạnh hóa, tiếp tục đi theo đường 62 về tới Mộc hóa. chạy thẳng đường này sẽ gặp 1 cái cửa khẩu Việt nam - campuchia Bình Hiệp

đi tiếp theo đường biên giới 28km là tới Tân hưng và chạy thêm 4km thì tới Hồng ngự. Qua phà Hồng ngự là đến Tân Châu chạy 20km là đến phà Tân châu qua Châu đốc.

Ai ở tt SG ko cần đi xa như thế. Cứ Bà Hom - TL10 - ngã 3 Đức Hòa - cầu Sông Tra - cầu Đức Hòa - N2 sẽ rút ngắn so với trên 15km thừa.

Trên đường QL62 ko cần phải lên tới Bình Hiệp. Chạy trên QL62 còn 12km là tới Mộc Hóa sẽ gặp cầu 79. Rẽ trái theo đường ĐCK79 về Tân Hưng rút ngắn đc gần 28km.

Bạn lambanghieu chỉ đường phải chính xác nhé. Từ Tân Hưng về Hồng Ngự là 36km chứ ko phải 4km nhá.

Tổng lộ trình tui đi từ SG - Châu Đốc theo đường tui đã nêu là : 200km. Đường này hiện giờ ko đi đc vì đã bị nước lũ ngập đứt

Đường 837 vẫn tiếp tục là con đường đang thi công, nắng bụi khủng khiếp và hiện giờ thì nước.

Last edited:

Tình cờ tôi xem lại googlemap bản đồ được cập nhật thêm chi tiết, đã thấy: đường N2, đường ĐCK79...(ĐCK79 là viết tắt của chử gì không biết?)
Có ai đã đi tuyến đường này gần đây xin cho biết tình trạng của đoạn Tân Thạnh - Trường Xuân, đường ĐCK79, đoạn Tân Hưng về Tân Phước đã trải nhựa xong chưa?
Cám ơn quí vị

Quỷ mới đi 2 ngày, đường chưa xong, còn trải đá dăm, một số đoạn còn đất. Đi được nhưng không nhanh.

Thank mọi người, nào giờ mình chỉ đi đường cao tốc xuống TG rồi rẽ qua Cao Lãnh. May quá, hôm nay đọc được các bài tư vấn của các anh.

Re: Đi đường nào nhanh nhất từ Tp. Hồ Chí Minh về Hồng Ngự, Tân Châu, Châu Đốc...

Mình ở Biên Hòa, năm nào đầu năm hoặc cuối năm cũng đi Châu Đốc Miều Bà chúa Xứ, năm nào mình cũng đi con đường qua phà Vàm Cống-Long Xuyên - QL91 Châu Đốc. mình đi dường này cũng cỡ chục năm nay,trước đây đi khó càng về sau càng dễ đi hơn . Năm nay cũng vậy ,nhưng muốn đi bằng con đường khác mình di bằng 4 chỗ, hỏi google map nó cho cái tuyến này các bạn check dùm mình nhe.
Biên Hòa - QL1K - QL1A - Cao Tốc Trung Lương - rẽ phải Tl867 - TL865 - TL847 - TL845 - TL844 - TL30 - TL841 - phà Tân Châu - TL954 - phà Châu Giang - QL91 Châu Đốc. chiều dài tổng cộng khoảng 254Km khoảng 3h36 phut.
Các bạn check và gop ý dùm nhé. mình đi hoài đường cũ hay đi nhưng cũng không đễ ý là bao nhiêu Km, đi otô nên xa ,gần hơn chút không đáng kể, quan trong là đi thêm cung đường khác cho vui.
Cám ơn các bạn
Linh Ngọc

Re: Đi đường nào nhanh nhất từ Tp. Hồ Chí Minh về Hồng Ngự, Tân Châu, Châu Đốc...

Mình ở Biên Hòa, năm nào đầu năm hoặc cuối năm cũng đi Châu Đốc Miều Bà chúa Xứ, năm nào mình cũng đi con đường qua phà Vàm Cống-Long Xuyên - QL91 Châu Đốc. mình đi dường này cũng cỡ chục năm nay,trước đây đi khó càng về sau càng dễ đi hơn . Năm nay cũng vậy ,nhưng muốn đi bằng con đường khác mình di bằng 4 chỗ, hỏi google map nó cho cái tuyến này các bạn check dùm mình nhe.
Biên Hòa - QL1K - QL1A - Cao Tốc Trung Lương - rẽ phải Tl867 - TL865 - TL847 - TL845 - TL844 - TL30 - TL841 - phà Tân Châu - TL954 - phà Châu Giang - QL91 Châu Đốc. chiều dài tổng cộng khoảng 254Km khoảng 3h36 phut.
Các bạn check và gop ý dùm nhé. mình đi hoài đường cũ hay đi nhưng cũng không đễ ý là bao nhiêu Km, đi otô nên xa ,gần hơn chút không đáng kể, quan trong là đi thêm cung đường khác cho vui.
Cám ơn các bạn
Linh Ngọc

Bạn Linhngoc lưu ý. Đoạn 865-847 (thực tế đoạn 847 trên Gmap vẫn là 865) có 1-2 cây cầu đang sửa nhưng ô tô vẫn đi tốt.
Đoạn 844 từ Tràm Chim ra Ql30 có cây cầu Phú Thọ bị sập, mình nghĩ đến thời điểm này chắc vẫn chưa đi được (khi tới Tràm Chim bạn nên hỏi thăm người dân địa phương để biết xe ô tô có lưu thông được không) - nếu không lưu thông được bạn phải đi vòng xuống Thanh Bình bằng đường 944 để ra QL30.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,621
190,152
Latest member
sportzwarrior
Back