What's new

[Hỏi đáp] Thông tin đường đi từ Hồ Chí Minh về các tỉnh Miền Tây

Re: Đi đường nào nhanh nhất từ Tp. Hồ Chí Minh về Hồng Ngự, Tân Châu, Châu Đốc...

Cám ơn bạn Doc Hanh đã cho thông tin, từ đây đến tết cũng còn thời gian, có thông tin gì thêm các bạn cho biết nhé. các bạn có thể gợi ý cho mình một cung đường nào khác nhé. dự định của mình toàn chuyến khép kín là Biên Hòa - Châu Đốc - giáo xứ Tắc Sậy ( Cha Diệp) - Biên Hòa trong 2 ngày. mong các bạn cho lộ trình ngắn nhất có thể đi bằng otô .
cám ơn các bạn.

Re: Đi đường nào nhanh nhất từ Tp. Hồ Chí Minh về Hồng Ngự, Tân Châu, Châu Đốc...

Tết này mình cũng định đi Campuchia theo hường SG-Hà Tiên - Cam.Mình đang tìm đường đi từ SG - Hà Tiên nhanh và thuận lợi nhất trong ngày để kịp sang Camp luôn vì nghe nói cửa khẩu Xà Xía đóng cửa lúc 5h.Vậy bạn nào có thông tin và kinh nghiệm về cung đường SG - Hà Tiên xin cho mình biết và tư vấn dùm mình lộ trình nào là phù hợp.Nhóm mình định khởi hành từ SG lúc 5h sáng,liệu tới Hà Tiên có kịp không?
Và còn điều này nữa bạn nào biết thủ tục đem xe máy sang Campuchia theo cửa khẩu Xà Xía xin cho mình thông tin luôn nhé
Chân thành cảm ơn

Bạn nào có thông tin gì về đường 837 gần đây không ạ? Xin vui lòng cho biết thông tin giúp. Mình dự định đi chơi Châu Đốc dịp 30/4 này. Nhưng ngán con đường đau khổ 837 này dịp lần trước quá.

Chủ thớt ơi... bạn đã làm tổng kết cung đường chưa khi các ab5n Tv Phượt đã góp ý kiến và bạn đã thực hiện chưa...
Báo cáo tình hình cho anh em biết với.

Chủ đề này đã lâu, nhưng có nhiều bạn quan tâm nên cho hỏi có ai biết TL829 đoạn Tân thạnh - Trường Xuân hiện tại như thế nào đã làm xong chưa? Và ĐCK79 (từ QL62 đến TT. Tân Hưng) cầu cống có thể đi được không? Cách đây cũng lâu lâu bạn tôi từ SG về gần đến Hồng Ngự phải quay đầu trở về vì cầu không qua được (đi ô tô).

Gan toi le 2/9 rui,minh dinh ve tinh lo 829 ma khong biet duong nhu the nao? co ban nao da di duong 829 chua,thks

Tôi gọi điện hỏi người quen ở Trường Xuân, nói rằng đoạn Trường Xuân - Tân Thạnh (837 hay 829?) đã rãi đá nhỏ xe đi dễ dàng. Bạn nào đã đi xin xác nhận giúp ace đi về dịp Tết. Thanks.

Tôi gọi điện hỏi người quen ở Trường Xuân, nói rằng đoạn Trường Xuân - Tân Thạnh (837 hay 829?) đã rãi đá nhỏ xe đi dễ dàng. Bạn nào đã đi xin xác nhận giúp ace đi về dịp Tết. Thanks.

Tôi cũng dự định đi Núi Sam từ Tp.HCM - QL62 -TL829 - 844 - QL30 - Phà Tân Châu - TL 963, ACE đã đi xin cho biết lộ trình này đi bằng ôtô có thuận tiện ? hay phải chọn tuyến khác. Xin cảm ơn nhiều.

@cutyteo
Tôi vừa đi Châu Đốc về, trên cột cây số ghi đường 837 (không hiểu sao trong bản đồ GG là 829), đoạn Trường Xuân - Tân Thạnh đã rãi xong nhựa thâm nhập, moto hay car đều đi dễ dàng tuy chất lượng mặt đường ẹ hơn đường ĐT844 nhiều, nhưng toàn bộ cầu trên tuyến đang đồng loạt thi công nên phải đi bằng cầu sắt tạm, hôm nay tôi đi qua cầu tạm có nhường nhau tí thì rất ổn, không biết về sau ra sao! cutyteo hay các bạn có đi thì cứ yên tâm.
(Không biết up hình - xin lỗi :D)

Last edited:

@cutyteo
Tôi vừa đi Châu Đốc về, trên cột cây số ghi đường 837 (không hiểu sao trong bản đồ GG là 829), đoạn Trường Xuân - Tân Thạnh đã rãi xong nhựa thâm nhập, moto hay car đều đi dễ dàng tuy chất lượng mặt đường ẹ hơn đường ĐT844 nhiều, nhưng toàn bộ cầu trên tuyến đang đồng loạt thi công nên phải đi bằng cầu sắt tạm, hôm nay tôi đi qua cầu tạm có nhường nhau tí thì rất ổn, không biết về sau ra sao! cutyteo hay các bạn có đi thì cứ yên tâm.
(Không biết up hình - xin lỗi :D)

Mình định đi từ Thanh Bình (ĐT) đến TPHCM bằng xe máy, Bác philao có thể cho biết đoạn từ Tràm Chim đến tt Tân Thạnh (google map là TL644) không biết đã rải nhựa chưa, có dễ di không? Vì trước đây (năm 2004) mình đi thì đường rất xấu, lâu quá không có đi đường này nên chưa cập nhật thông tin.

Cảm ơn các Bác!

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,625
190,153
Latest member
kientruckhangvinh
Back