What's new

[Hỏi đáp] Thông tin đường đi từ Hồ Chí Minh về các tỉnh Miền Tây

Mình ở Long An và có 1 bạn gái ở Tân Châu hay qua lại nên rành đường này, mình mạo muội hướng dẫn nha.
Nếu đi từ Biên Hòa, Bình Dương thì đi tắt qua cầu Phú Cường về Củ Chi, đến Hậu NGhĩa về Đức Hòa theo đường N2 ra ngã ba Tuyên Nhơn.
Nếu đi từ SG thì ra tỉnh lộ 10 vào Đức Hòa theo đường N2 ra ngã ba Tuyên Nhơn.
Từ Tân An thì đi theo QL62 lên đến ngả ba Tuyên Nhơn.

Từ ngã 3 Tuyên Nhơn huyện Thạnh Hóa đi theo QL62 lên huyện Tân Thạnh, đến đoạn QL62 giao với đường tỉnh 837 thì đi theo 837 đến hết địa phận Tân Thạnh thì nối với đường tỉnh 844 thuọc huyện Tháp Mười tình Đồng Tháp. Chạy trên cung đường 844, sẽ đi qua các xã Thạnh Lợi, Phú Cường, VQG Tràm Chim và giao với QL 30 tại ngã ba An Long. Quẹo trái thì sẽ về Cao Lãnh, còn quẹo phải thì sẽ đi về Hồng Ngự. Cách ngã 3 An Long khoảng gần 10km hường về phía Hồng Ngự có một bến phà, từ bến phà này sẽ đi qua được các huyện Phú Tân, Tân Châu, Châu Đốc. Nếu đi đường này sẽ rút ngắn khoảng cách với QL1 khoảng 70km, đường rất đẹp. Hiện tại dân Tân Châu, Châu Đốc đã chọn tuyến này để đi về sài gòn. Ko có hugo, chỉ ngán nhất là hỏng hóc dọc đường và ko nên đi ban đêm vì đường rất vắng vẽ.
Khoảng cách từ Long An về Tân Châu mình đi 4h, có nghĩ ngơi ăn uống tại An Long khoảng 20 phút. Đi bằng xe máy nha.

Last edited:
Dịp lễ 30/4 này gia đình mình sẽ về An Giang, cụ thể là Chợ Vàm và cũng dự định đi cung đường Tân Thạnh - Trường Xuân, trên ĐT 837 - 844 bằng xe máy. Nghe thông tin đoạn đường Tân Thạnh - Trường Xuân đã làm xong mình cũng mừng nhưng không rõ đến nay đã láng mặt đường chưa? và các cầu vẫn đang thi công tới mức nào rồi, liệu đi xe máy có dễ không? Có bác nào cho thông tin chi tiết hơn ở đoạn Tân Thạnh - Trường Xuân mình rất cám ơn.
Cách đây 2 năm (dịp Tết 5/5 Đoan Ngọ) mình được dẫn về bằng cung đường này lần đầu tiên và phải đi tránh qua hướng cầu 7 Thước nên không nhớ gì cả, duy có đoạn gần Tam Nông ra QL 30 chạy ngon nhưng bị CSGT Đồng Tháp bắn tốc độ, phải quay lại Tam Nông ngày hôm sau đóng phạt dù chỉ vượt hơn 10KmH (quy định 40 KmH). Lúc về lại SG không dám và không muốn đi cung đường này nữa vì kỷ niệm này. Nhưng hiện nay cung đường này được khích lệ nhiều, nhất là đi xe máy. Các bác cho thông tin cập nhật hơn về tình trạng đường xá đoạn Tân Thạnh - Trường Xuân thì rất hữu ích, mình rất cám ơn.
Thân chào.

Dịp lễ 30/4 này gia đình mình sẽ về An Giang, cụ thể là Chợ Vàm và cũng dự định đi cung đường Tân Thạnh - Trường Xuân, trên ĐT 837 - 844 bằng xe máy. Nghe thông tin đoạn đường Tân Thạnh - Trường Xuân đã làm xong mình cũng mừng nhưng không rõ đến nay đã láng mặt đường chưa? và các cầu vẫn đang thi công tới mức nào rồi, liệu đi xe máy có dễ không? Có bác nào cho thông tin chi tiết hơn ở đoạn Tân Thạnh - Trường Xuân mình rất cám ơn.
Cách đây 2 năm (dịp Tết 5/5 Đoan Ngọ) mình được dẫn về bằng cung đường này lần đầu tiên và phải đi tránh qua hướng cầu 7 Thước nên không nhớ gì cả, duy có đoạn gần Tam Nông ra QL 30 chạy ngon nhưng bị CSGT Đồng Tháp bắn tốc độ, phải quay lại Tam Nông ngày hôm sau đóng phạt dù chỉ vượt hơn 10KmH (quy định 40 KmH). Lúc về lại SG không dám và không muốn đi cung đường này nữa vì kỷ niệm này. Nhưng hiện nay cung đường này được khích lệ nhiều, nhất là đi xe máy. Các bác cho thông tin cập nhật hơn về tình trạng đường xá đoạn Tân Thạnh - Trường Xuân thì rất hữu ích, mình rất cám ơn.
Thân chào.

Hi anh em,

Hôm trước có tham khảo cung đường SG - Châu Đốc của anh em trên này. Hôm nay mình đã đi thử bằng xe máy, mạn phép có vài thông tin cho các anh em chuẩn bị đi cung này.

Đây là cung đường theo như anh em mô tả (đường màu tím) và phần mình vẽ ghi chú ô màu xanh lá cây là lưu ý đường xấu. Hiện tại đoạn từ Tân Thạnh - Trường Xuân vẫn còn đang sửa chữa rất nhiều, mình đếm không dưới 10 chỗ vẫn còn đang sửa cầu, ở những đoạn đang sửa chữa: đường xá thì bụi bặm, gồ ghề ... (phần còn lại thì đường vẫn tốt) cho cả đoạn khoảng 20km. Đoạn này đi có lẽ hơi mất thời gian, vì cứ đi một đoạn là lại gặp chỗ sửa chữa. Tuy nhiên, nếu xét về mặt lợi cho quãng đường và đi bằng xe máy thì nên đi đường này. Vì đường này là ngắn nhất rồi. Đi xe ô tô cũng không sao, nhưng có thể sẽ hơi ức chế thôi.

Cũng lưu ý thêm, ở điểm tt Tân Thạnh, rẽ từ QL62 đi TL829/837 (đường 829 và 837 là một nha các bạn) thì ở đây có cái cầu vượt cũng hơi loằn ngoằn, mình suýt nữa thì ăn "Đậu phộng đường" rồi.

Mình xin tóm tắt như sau: nhìn chung ngoại trừ đoạn tt Tân Thạnh - Trường Xuân là đường xấu, còn lại cả quãng là ngon - đẹp.

Chúc anh chị em Thượng lộ bình an, chơi lễ an toàn nhé!!

Gần Tết 2014 rồi bạn nào đi tuyến này xin cập nhật thông tin:
1. QL1 (hoặc Cao tốc) - QL62: OK?
2. Tân Thạnh - Trường Xuân (TL829): rất cần thông tin,...đi xe máy, ô tô thoải mái chưa?, cầu xong chưa? nếu còn cầu tạm có dễ đi không?
3. Trường Xuân - Tràm Chim: OK? Có bắn tốc độ?
4. Tràm Chim - An Long - Hồng Ngự: OK?

Xin Hỏi thêm: tình hình tuyến QL62 - DCK79 (đã tráng nhựa? cầu tốt?...) - Tân Hưng - Tân Phước - Hồng Ngự: liệu ô tô đi được không?
Nếu so 2 tuyến thì tuyến nào ngắn hơn, dễ đi hơn?

Nếu có ảnh minh họa thì tuyệt vời. Cám ơn!

Re: Đi đường nào nhanh nhất từ Tp. Hồ Chí Minh về Hồng ngự, Tân Châu, Châu Đốc...

Tình cờ tôi xem lại googlemap bản đồ được cập nhật thêm chi tiết, đã thấy: đường N2, đường ĐCK79...(ĐCK79 là viết tắt của chử gì không biết?)
Có ai đã đi tuyến đường này gần đây xin cho biết tình trạng của đoạn Tân Thạnh - Trường Xuân, đường ĐCK79, đoạn Tân Hưng về Tân Phước đã trải nhựa xong chưa?
Cám ơn quí vị

ĐKC = Đường Cặp Kênh

con số 79 là tên cái đường đó

08-08-2011

viết tắt vì tên dài mà không thể cắt bớt, thấy ở miệt Bình Minh (Vĩnh Long) qua Cái Tàu Hạ - Sa đéc :

31-10-2011 : Đ TH A R S = Đường Thuận An đi Rạch Sậy

31-10-2011
đi ngược về phía mình là ra QL 1A Bình Minh (Vĩnh Long) đầu đường dẫn lên cầu Cần Thơ

cụ Cutyteo chắc xa xứ lâu năm nên gõ trậc chánh tã tiến Dziệc hahaha

chử = sai
chữ = đúng

Chúc cụ một năm mới An Khang Thịnh Vượng :D

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,621
190,152
Latest member
sportzwarrior
Back