What's new

[Chia sẻ] UK Great Britain- Nghe cái tên là không có ưa rồi!

"Mày thấy đất nước tao như thế nào?" Ông hải quan già mặt đêu đểu như kiểu già làng hỏi
"Mày biết mặt của con nhỏ Victoria Beckham hok? yehhh đất nước mày y như cái mặt của nhỏ đó vậy!" rồi mình nở nụ cười tỏa nắng khắp các hành lang trong sân bay...

...

Dạ em chào các bác- hai tay cầm váy nhún chào,

Tình hình thì rất là tình hình, vì em chưa có bình thường lại thì chuyến đi kế tiếp đang vẫy gọi. Mà hôm nay Easter nên hok có bận thôi thì leo lên đây ngồi mách lẽo cho các bác nghe về đất nước xa thiệt xa đằng kia. Cái đất nước khó ưa y như mặt của con quỷ giật chồng Victoria Beckham (giật chồng ai thì các bác đều đã rõ) (NO) =)) ... nên em quyết định đi đánh ghen dằn mặt nó + gặp chế Lindsay Lohan + uống trà chiều với chế nữ hoàng LOL

Ngày xửa ngày xưa, câu chuyện bắt đầu từ giấy thông hành đến vương quốc đó...Cái vương quốc lạ lùng, ngộ ngùng- tự nhận mình Tuyệt Vời- Great Britain! Nghe cái tên là hok có ưa rồi, đâu có được đệp (c)

- Visa: Nhắc tới vụ này thì em muốn kiện cái lãnh sự quán. Mắc mớ gì nộp ở Sì Gòn phải trả thêm $100, còn Hà Lội thì miễn phí dịch vụ cho VFS. Whyyy? Quý vị có biết đối với một đứa sanh viên nghèo đi rửa chén thì $100 là nhiều lắm hôn? Hả?
Nhưng mà kể ra thì cũng ok với dịch vụ, làm cái gì cũng thông báo cho em biết via email. Từ nhận được cái package bên Bạngkok rồi mở ra, nghin cứu...etc đều thông báo và gửi lại cho em cái passport trong 3.5 ngày rưỡi. Hú hồn chim én!

- Có giấy thông hành rồi mà đi bộ thì hok được, tại vì đệp mà! Thế là suy nghĩ qua đi mái bai...mà đi mái bai thì bay chặng long haul hay nên transit rồi đi với hãng nào? Bi kịch bắt đầu từ đó và sau khi cân nhắc thì em chịu đi với mấy bạn chùm đầu Etihad. Em đã đấu tranh tâm lý khá là dữ dội vì Emirates bị chê tơi tả dạo gần đây trên SkyRating, còn Qatar thì dịch vụ quá chảnh sau khi em gửi mail phàn nàn về site. Thôi thì nghe lời chị Nicole Kidman đi Etihad...mà em hok có bay từ Sài Gòn vì 2 lý do:
+ Em hok có ưa cách đối đãi tiếp xứ của mấy ông bà nội hải quan đối với khách đi + vụ lục/ rạch/ xé/ nuốt hành lý chiều về của mấy nước bự bự xa xa tuốt đằng kia.
+ Cũng với giá đó mà chỉ bay được economy còn depart ở Mã Lai rồi thêm một chút thì em lên được bu xi nịt! Vậy đi

- Còn gì nữa hok ta? Chắc hok... À! Lý do tại sao em muốn đi tới cái vương quốc xa xa đó hả? Đơn giản à... Tại em chưa đi bao giờ & còn trẻ thì ráng đi, chứ già ngồi một đống thì hok ai dắt đi. Chớt :shrug:

Quên complain sân bay của Mã Lai...EWWW khủng khíp!!! Wifi thì chỉ để trưng cho đẹp thôi. Ê bánh bèo sân bai tân sơn nhất của chế có wifi miễn phí òi đó nhaaa. Còn wc thì- hmmmm "tao quyết định sẽ nhịn để lên máy bay đi" :Dam

Đây là còn đại bàng của tiểu vương quốc ả rạp thóng nhứt, thanks cưng đã đưa chế đến nơi. À sẵn đây nói luôn, em hok biết mấy chế trên đây thấy sao chứ em hok có thích boeing tại vì nó bai hok có mượt + ồn. Em đang chờ đợi để đi thử 787-9...

Em cũng sợ lắm á...mà mua bảo hiểm mấy chục tỷ cho ba má nếu như nó có đáp lung tung trên địa cầu

Hành xác 7 tiếng thì em cũng tới...hok có ưa cái sân bay- lộng lẫy hơn em, nhưng mà hok có chấp, tại vì em mới bị hành xác xong.

Trước khi kết thúc cái này thì em muốn nói một điều rằng... Mấy anh hải quan Middle Eastern ở sân bai đệp trai quá à. Người ta transit thôi mà cũng kiểm tra..mà kiểm tra bằng tay từ đầu tới chân! Sao hok kiểm thêm mấy lần nữa điiii :))

Last edited:
Re: UK Great Britain- Nghe Cái Tên Là Hok Có Ưa Rồi!

bài của pan nì dễ thương gê, hóng bài của bạn đó nha, lấy chút kinh nghiệm

Cám ơn bạn nhiều... comment của bạn là một động lực vĩ đại to lớn khũng khíp làm cảm động đến tan nát trái tim em. Quyết định ngồi mần bài để câu like tiếp LOL

P/s: nói vậy thôi chứ em chả ưa gì mấy cái like hay thanks, có thì tốt hok thì hok sao. Em viết bài ra là để chia sẽ cho mọi người + hồi ức lại trong em một kỷ niệm cuộc đời...mà có lẽ nó sẽ bị trôi tuột khoảng 3 tháng nữa =))

Tiếp ih ih ih bà con ơi :LL

À...đi lòng vòng một chút là mặt em hết cảm giác như bị trúng gió- hok bị gió chém thì đúng hơn! Mau mau lanh chanh chạy đi kiếm cái gì nóng nóng cho vô mỏ hehehe nói thiệt, ở saigon thì còn lâu em mới uống đồ nóng...mà sao qua đây thay đổi cuộc đời òi!

Bé Đệp tài lanh tài lẹt kiếm được một tiệm bán sucula nóng! Thích thích thích quá ihhh

Nói vậy thật ra để che đậy thôi...chứ thấy anh này đệp trai quá nên đi theo hít hơi ó mà :))

Và đây! Người có công với cuộc cách mạng sưởi ấm cho em trong ngày lạnh lẽo hôm ấy!!! Yêu ngay từ giây phút đầu tiên- nói vậy thì hay chứ em thấy cái cụm câu này nó dỡ hơi hahaha yêu ngay từ giây phút đầu tiên là như thế nào?

Còn pic cuối này thì nó lạ lắm! Theo kiễu việt nam mình nói thì nó kì lắm người ời.... Cacao còn sống hok rang xay bỏ vào nấu với nước sôi như trà... Xin ỗi nhaaaa em hok có thích cái maòoooo nên hok uống âu!

Sau khi hít hơi trai đệp đủ rồi thì em tiếp tục cuộc hành trình...đi tìm trai! :H

Đang đi thì thấy nghệ thuật...đẹp bá bấy bồ chét (là đệp sao ta?)!
Khó kiếm ở Saigon lắm nhaaa, tại vì Saigon nói riêng Việt Lam nói chung thì ai cũng phải như ai, nhà nhà như nhau! Lạ một chút + đẹp một chút là bị để í rồi xĩa xói, chửi rũa, đánh hội đồng, đáng dằn mặt hâm dọa LOL (em có một chút bung lụa hơi lố khúc này, mấy bác bỏ qua nhaaa)...hay đơn giản là có mấy anh phường đội ra cầm cây gỡ gỡ lôt lột như cái biển bún bò gân gì á (c)

Nói đi thì cũng nói lại...cái này là phạm luật ờ Lôn Đôn! Nhưng mà tại vì Đệp nên người ta giữ gìn...em qua đây rất là hợp vì họ trân trọng mấy đứa đệp như em vậy nè! Mặc dù ở Saigon mấy đứa bạn cứ chửi là "hàng bá dơ" :DE

Thích cái này quá à.... sao giờ?

Đệp hôn? Thích hôn? Vậy thì giữ trong lòng lun nhaaaa LOL nói chơi vậy thôi...đây là bức tường mà một cặp phụ huynh làm cho con họ người đã mất vì lý do gì đó...em quên mất tiu òi :T

Có một sự thật mà ai cũng biết mà hok ai nói hết...tối về thì than thở. Đi kiếm trai...lộn...đi chơi mỏi chân quá à. Ở Saigon đi đâu thì nhảy lên xe, tới nơi nhảy vô thang máy... Bi Kick cũa một đất nước!!!

Cái này nói thiệt hok cà rỡn: người trẻ Việt Lam có thân hình lùn và hok đẹp là do tập tục sử dụng xe máy quá nhiều. Ở Sing, Thái, Mã, HK, Taipei etc... Lôn Đôn, họ đều sử dụng phương tiện công cộng sau đó phải đi bộ từ trạm tàu về đến nhà.
Nói đi thì cũng nói lại, cũng tại vài ba thành phần biến cái mãnh đất xinh lẹp của vài thập kỉ trước trở thành như vậy với những phương tiện giao thông tuỵet vời đến như thế lày và những con người chỉ nghỉ đến năm sau bởi vì họ hok muốn nghĩ tới năm tới.... (c)
Nhiều khi chạy xe ngoài đường mà muốn xuống xe rồi nói nhỏ với mấy chú chạy xe bus + taxi + nhân viên sân bây...etc "XIN NGHĨ LÀM MẤY TUẦN ĐI...RỒI CHẾ ĐỆP MUA VÉ CHO ĐI SING NHÌN XEM CON NGƯỜI TA SẼ LÀM GÌ Ở VỊ TRÍ GIỐNG NHƯ CƯNG"........... Stopppp drama quá steve :T

Quay lại chủ đề chính :D : Đây là một điều mà chế thích nè... Lôn Đôn dễ thương nhứt cái này! Cái đèn dầu...haaaaa Tại vì cái ai phôn lăm của bé đệp nó hok có chụp rõ được hết. Chứ hok là em post lên khè mấy chế chơi, nguyên con đường xài đèn điện hết. Chỉ còn nguyên vẹn một cái đèn dầu mà mấy chế có thể tìm thấy trong mấy bộ phim của 80 chục thế kỉ trước. LÀM GÌ THÌ LÀM- PHẢI ĐÃM BẢO QUÁ KHỨ CÓ MỘT TƯƠNG LAI! Em sẽ nói về cái này nhiều hơn khi mà em tới BigBen nhaaaa cả nhà iu vấu

Đi bộ mệt thì về nhà ngũ...đời mà! Đi đâu lang thang cho đời mỏi mệt.....(bị cô Khánh Ly nhập)

Hehe đây là chai dầu dừa em mang từ Saigon qua...nếu các bác hỏi nó lạnh cỡ nào thì em xin thưa: nó hok có chảy ra nữa
Sau khi trãi qua nhiệt độ -54 độ C ở độ cao 12000 mét và thời tiết cũa Lôn Đôn nó như thế lày đây! Để hè xài...vậy đi :gun

Ăn ăn...cá hồi nó rẽ lắm mấy bác ơi có 3-4 pao à...tính ra thì bằng giá ở đây nhưng mà để giá pao nên nhìn nó rẻ xình!

Cám ơn bạn nhiều... comment của bạn là một động lực vĩ đại to lớn khũng khíp làm cảm động đến tan nát trái tim em. Quyết định ngồi mần bài để câu like tiếp LOL

P/s: nói vậy thôi chứ em chả ưa gì mấy cái like hay thanks, có thì tốt hok thì hok sao. Em viết bài ra là để chia sẽ cho mọi người + hồi ức lại trong em một kỷ niệm cuộc đời...mà có lẽ nó sẽ bị trôi tuột khoảng 3 tháng nữa =))

hehe, like là 1 cách mà ng đọc ngưỡng mộ, thick thú bài viết của bạn đến từng tế bào lận đó. T9 này nếu mình thuận lợi ăn chơi đc, mình cũng fai làm 1 bài để thỏa mãn cái niềm sung sướng, sẵn share luôn cho pa kon biết.

hehe, like là 1 cách mà ng đọc ngưỡng mộ, thick thú bài viết của bạn đến từng tế bào lận đó. T9 này nếu mình thuận lợi ăn chơi đc, mình cũng fai làm 1 bài để thỏa mãn cái niềm sung sướng, sẵn share luôn cho pa kon biết.

:D Thanks bạn nhiều nha! Mình sẽ tiếp tục cố gắng câu like và câu view vậy hehehe giỡn thôi. Hy vọng là bạn cũng viết một bài để mình vào "quậy" cùng...Nếu được thì bạn nên đi vào mùa hè, lúc này châu âu nó rộn ràng hơn nhiều (c)

Xin lỗi mọi người là 2 cái thread cuối cùng của em nó bi kick quá...làm chùng không khí của cái topic xinh đệp này! Thôi thì hôm nay em sẽ cố gắng chuộc lại lỗi lầm bằng cách trang điểm quánh phấn cho nó lộng lẫy lên...cho bằng chế bằng em :LL

Hmmmm vậy giờ mình nói về cái gì đây taaaa...tiếp tục hoiii

Sau một đêm ngủ chưa quen giấc (ngủ mà chập chờn- kẻ thù của làn da) thì sáng ra em vẫn cảm thấy lâng lâng như mấy lần đi tiệc của con Lọ Lem quê em ;) Nhanh chóng ngựa và lựa đầm để mặc thì em nhanh chóng bắt tàu để đi đến Euston Square (khu đại học của London bao gồm UCL và SOAS) để xem cuộc sống ở đây như thế nào và để đi...British Museum!

Viện bảo tàng Anh (British Museum) là một viện bảo tàng văn hóa và lịch sử loài người ở London. Với trên 7 triệu vật thể hiện có, đây là một trong những viện bảo tàng lớn nhất thế giới. Viện bảo tàng Anh được thành lập từ năm 1753, chủ yếu dựa trên những bộ sưu tập của nhà khoa học Hans Sloane. Viện bảo tàng mở của lần đầu tiên vào vào ngày 15 tháng 1 năm 1759....[theo Wikipedia] hehe.

Nói dông dài chắc các bác lại chán, nên nói cho ngắn gọn British Museum là cái museum được "mượn tạm" để quay phim Night At The Museum 3- Secret of the Tomb (Đêm ở viện bảo tàng 3: Bích mật ngôi mộ cổ) của Ben Stiller. Nhưng mà phân này hok có xuất sắc cho lắm ngoại trừ nhân vật của Rebel Wilson hahaha con bảo vệ LOL =)) có đứa bạn thân như chế này chắc em chết vì cười haha

Thôi nói nhiều quá lại thành dỡ...hình ihhhhhh À mà mấy bác xem cũng đừng chê hình em xấu nheee đừng làm tổn thương trái tim này vì nó thà đi chơi chứ nhất quyết hok mua điện thoại mới LOL ai phôn 5 muôn năm!!! (HH)

Đây là đường phố ở khu đại học ở Lôn Đôn nè

Last edited:

Thêm chút thông tin về du lịch của viện bảo tàng là FREE- miễn phí nhưng trước khi vào cửa thì các bác cứ donate (đóng góp) như cái thùng ở trước cửa. Sau đó các bác có thể mua 1 cái map với giá 1 pao. Ngoài ra thì British Museum cũng như các viện bảo tàng miễn phí khác sẽ có một số triễn lãm riêng với những chủ đề hấp dẫn...thì phải mua vé! Fair enough hehe

Awww quên nói về cảm giác của emmm...cảm giác của bé đệp nè! Rằng ước chi mình có mấy cái bảo tàng thực tế một chút như thế lày. Nói cái này ra thì giống như lấy kiến thức dìm hàng sắc đệp của em nhưng mà em bị nhồi nhét quá nhiều kiến thức- không cần thiết- vào đầu trong 15.5 năm qua với hệ thống giáo dục của Việt Lam. Em hok cần phải học 6 bài luận chính trị blabla...đến 3 lần (cấp 2, 3, đh) đâu các bác lãnh đạo ơi, vì em hok có hứng thú với chính trị và em hok cần phải giỏi toàn diện!!!!
Em chỉ cần biết được mấy cái kiến thức cơ bản như Thuyêt Tiến Hóa là gi? Ai làm ra nó? Tại sao thế giới tôn sùng nó dữ vậy...
Đồng ý là đã học thuộc lòng đâu đó hồi trung học ở saigon, nhưng em đã quên sạch bách...cho đến ngày đi British Museum! (beer)

Có một bạn trên instagram rất là cuồng tấm hình này của em hehehe nhìn rất là fancy với cái widest lens cho ai phôn LOL

Em cuồng cái kiến trúc này quá... (c) ước chi nó là lâu đài để bé đệp ngù mỗi đêm

Sao mà giỏi dữ vậy...đã đệp rồi mà còn chụp hình đệp nữa. Haizzz số phận an bài ta nói (fun)

Còn có thêm một dịch vụ nữa là mượn máy để nghe thuyết minh về những hiện vật trong bảo tàng. Nói thiệt là bé đệp hok có hứng thú để nghe hết cái bảo tàng...phải lượng sực mình nha mấy chế...haha nhưng nếu như mấy chế là người yêu nghệ thuật và muốn tìm hiểu thì tất nhiên!

Ai cũng có những sở thích riêng của bản thân- ngay cả s.e.x! Không biết mấy chế thấy như thế nào nhưng mà 50 Shades Of Grey làm chưa có tới...cái mà mọi người mong đợi. Nhiều người đi xem vì tò mò, một số khác đi xem thì để chỉ trích...và một số còn lại thì đi theo thị hiếu LOL Ai thấy được cái mà đạo diễn muốn mang lại??? Ai? Em đệp... chính là em hahaha đạo diễn muốn khoe những hình ảnh tuyệt đẹp của anh diễn viên chính cho....em coi =))

Nghiêm túc 5s: Bạn có quyền không thích nhưng bạn phải hiểu rằng: mình có quyền thích và làm những điều mình thích as long as nó hok có động chạm/ gây tổn hại đến bất kì cá nhân hay lợi ích chung của xã hội. Và nếu bạn không thích thì đó là vấn đề của bạn- nên về nhà và tìm cách deal với nó- thay vì chỉ trích người khác khi họ không giống mình (kiss)

Chớt! Chắc chớt...lạc mịe nó đường qua châu lam mỹ luôn rồi...quay về viện bảo tàng!!!

3s quảng cáo công chúa đệp mà ế: Biết bao giờ mới kiếm được đứa nào nắm tay mình rồi không bõ cuộc với mình như tấm hình ở dưới đây taaaa...vì mình sẽ mãi mãi là con nhỏ trong tấm hình (em chỉ ví dụ em như bạn trong hình thôi/ em hok phài là bánh bèo hehe)- lẻ loi nhưng xinh đệp nhất trên thế gian này hahaha

Mấy chế có biết em chụp vậy...là để ý ai hok? Chắc biết mà haaaa đọc tới đây mà hok hiểu em là cho lên đường qua IS được òi :D

Chắc nhiều chế nguyền rũa em vì tấm hình này lắm...đừng giận em mấy chế ơi! Vì em muốn mấy chế tập trung vào những phần quan trọng hahahaha như là chùm nho trên tay anh ấy ấy

Ganh tỵ với mấy chế hồi xữa hồi xưa ghê

Nói thiệt...tại sợ bị bắt rồi nó bắt tẩy trang để chụp hình quanh lên news chứ hok thì em rinh bộ cờ này về, mặc dù hok biết chơi và có hok có ý định học cách chơi! Đệp một cách xuất sắc...tuyêt vời tuyêt trần! Đệp một cách nhấn chìm không gian thời gian...nhấn chìm hết những thứ xấu xí trên đường.

Last edited:

Chế đẹp mà bị khùng, ế lộn, bị ế là girl mà dùng tài khoản boy làm confused dễ sợ. Chế có từng đi Thái hok đó . Chết cha đọc xong bị lây bệnh khùng roài :D

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,627
190,153
Latest member
kientruckhangvinh
Back