What's new

Xe đạp Sài Gòn - phà Mỹ Lợi - biển Tân Thành!!! Ngậm ngùi tiếc nuốii nhìn biển xa!

Re: Xe đạp Sài Gòn - phà Mỹ Lợi - biển Tân Thành!!! Ngậm ngùi tiếc núi nhìn biển xa!

Đề nghị mọi người viết hồi ức nhanh nhanh cho em đọc ké ạ. Chuyến này nghe VP nói từ đầu rồi mà không theo được ức chế quá >.<

Re: Xe đạp Sài Gòn - phà Mỹ Lợi - biển Tân Thành!!! Ngậm ngùi tiếc núi nhìn biển xa!

Rất mừng vì mọi người đã hoàn tất chuyến đi với tất cả niềm đam mê. Tối nay có ai không ngủ ngon không nhỉ? :)

Để mai đi rồi biết a :)) h chắc ai cũng say giấc hết rồi :D

Thằng ku kia nói gì đây hả anh mày vẫn đang thức miệt mài với cái đống hình chộp được trong hành trình để thứ 5 còn có cái để share cho mọi người đây. Cảm ơn bác Bình Thường về việc lập hồi ức và tự kỷ sớm nhé. Mò về đến nhà là 8h30, tranh thủ ngủ một giấc rồi tỉnh dậy ăn uống tắm rửa và online để coi tình hình bà con thế nào. Tổng kết sơ bộ chuyến đi này : hành trình kéo dài 24h, với quảng đường là hơn 180km, hầu như không ngủ, chạy thâu đêm (lấy từ bản thân nên có thể sẽ không chính xác với mọt vài thành viên trong đoàn). Mọi người đã hoàn thành tốt chuyến đi, ra đến biển tân thành lúc 7h15, quay về đến Nguyễn Văn Linh lúc 6h30.

mọi người có muốn quăng một cục hình dìm hàng ko? em quăng một tấm cho nóng nha ^^

Ngồi nghỉ ven một nhà dân để chờ các anh chàng phía sau, hông hiểu sao bị rớt lại.....đầu óc lan man quên hết rồi. Dù rất mệt nhưng tinh thần tự sướng của mọi người rất cao , hễ anh Vinh Pham đưa máy lên là tất cả đồng loạt nhe răng trong vòng 2s (có khi lâu hơn vì ko có tín hiệu gì cả haha) Tạp nham một đống thu lu nghe tiếng chó sủa inh ỏi, kệ ! ta kệ hết, tinh thần chụp ảnh vô đối^^

Còn đây! đoàn cua-rơ dừng ăn sáng, ăn xong thì một số tay đua gặp phải tình cảnh rất oái ăm là "căng da bụng chùng da mắt" ,nhất là sau một đêm không ngủ nên mắt ai cũng lim dim....Tuy nhiên, lại một lần nữa cái máy ảnh đã cứu cánh tất cả, mọi người đồng loạt nhe răng cười và mở to mắt hết cỡ, mệt mỏi tan biến....đạp tiếp thôi còn chặng đường hơn 20km phía trước nữa....

Một trong những hình ảnh dìm hàng tập đầu tiên! Sau khi đến biển được vài ki lô phút thì một bạn đã hoá.....điên vì tối qua quên uống thuốc nên cứ cởi đồ chạy nhôn nhông như thế này đây. Ôi ! thiệt là tội quá đi đó mà ^^

Dìm hàng tập hai! Ghét anh Vinh Pham, con người ta đang đóng cảnh hạnh phúc mà cứ gọi là bon chen ^^ (còn một cảnh hạnh phúc nữa, nhưng hồi sau sẽ post....hê hê hấp dẫn còn hơn hồi này nữa ấy chứ ku Khải nhỉ?)

Anh Vinh Pham có vẻ rất hạnh phúc trong vai trò "người thứ 3" , anh Khoa ngóng mặt lên xem diễn cảnh "nóng" mà ngồi ngáp ruồi thế kia kìa.....hehe

Last edited:

Thix quá nhỉ, tiếc là đang bị nội thương ko thể đu theo mọi người được. Chúc mừng zìa đến nhà an toàn nhé :D

Thix quá nhỉ, tiếc là đang bị nội thương ko thể đu theo mọi người được. Chúc mừng zìa đến nhà an toàn nhé :D

Em đi mới về nè bác, về tới nhà 3h chiều, ngủ mới thức dậy nè, chuyến đi em đi được nhưng chuyến về em nhảy dù vì chấn thương, nhưng em không thích đổ thừa, có sức chơi có sức chịu, đi không nổi là đi không nổi, bỏ cuộc là bỏ cuộc, chuyến này đối với e vui có buồn có, vui vì mình được trải nghiệm mới và buồn vì được trải nghiệm mới và đặc biệt là bị ban nick sport_boy, nhưng e thấy vậy là đúng nếu MOD không ban em cũng sẽ vĩnh viễn rời xa nick đó vì nó đem lại cho em niềm hối tiếc lúc nông nỗi bức xúc của thời tự kỷ, nhưng quá khứ là quá khứ nhưng nó vẫn tồn tại mình không thể xóa bỏ được nên e lấy lại tên nick này để nhắc nhở lại bản thân không được quên những gì mình đã làm và phải cố gắng làm tất cả để hàn gắn vết thương lòng mà mình đã gây ra cho người khác, mà mọi chuyện buồn của e là chuyện cá nhân hoàn toàn không liên quan gì đến đoàn, chỉ là sự hiểu lầm trùng hợp không hơn không kém và mọi chuyện đã giải quyết êm xuôi như chưa từng có cuộc chia ly, người trong cuộc vẫn hòa khí, xưng con vs chú mà giận hờn ghen tức ở gì nhau mà mấy bác trong đoàn tưởng câu chuyện nó xa vời lắm :(, bác ấy đâu phải = tuổi em đâu mà e được phép kiếm chuyện hay không kiếm chuyện, nói nặng em cũng không được phép, nói nặng vs chú ấy được thì chẵng lẽ e có thể về nói với bố mẹ e như vậy được sao? E có tuổi gì mà so vs chú ấy, so với chú ấy e bé hơn hay bằng con chú ấy thôi, tất cả chỉ là hiểu lầm, mà chuyện đâu có gì nghiêm trọng, em cũng đã sr chú ấy rồi, chú ấy cũng chấp nhận hòa hợp hòa giải, cuộc nói chuyện của em có bác LengKeng và bác giúp em sửa xe với chờ e nghỉ lúc em ăn bắp ( sr bác e quên nick bác rồi :D) ngồi chứng kiến từ A -Z, vậy mà không hiểu sao mọi người làm cho nó thành chuyện đa nhân làm vậy nó mất đi cái hay của nó, em cám ơn mọi người vì tinh thần đoàn kết đi hết chuyến này

Last edited:

Sau 26 năm, mình mới đạp lại xe đạp 1 cách đúng nghĩa. Phê ơi là phê! Lúc chưa đến giờ khởi hành, mình đã tính rút gạch trên FB vì với 1 lảo cận 18 độ mà chạy ban đêm thì.............Không được tự tin lắm. Thấy bà con quăng gạch rầm rầm trên Phượt và biết trước trưởng đoàn sẽ về sơm, anh Trid đi sau. NÊN KHÔNG BỎ GẠCH ĐÀNH PHÃI ĐU THEO. Xe mượn và nhận xe lúc 18g, KHÔNG THỜI GIAN LÀM QUEN XE_ KHÔNG BIẾT TĂNG GIÃM LÍP HAY DĨA NHƯ THẾ NÀO. Dó đó trong hành trình này mình thường xuyên làm chốt đoàn. Nhưng cũng ráng đạp và cũng làm khóa đuôi cho đoàn_ Nhiều đoạn khi ngang khu dân cư nghe loáng thoáng: Chạy dở ẹt! Chạy gì mà hạn chót! Quê! Nhưng nuốt được từng km là hạnh phúc lắm rồi.

Không theo đoàn được hết hành trình và nắm hết tình hình của chuyến đi, đành phải ngồi chờ hồi ức của mọi người.

Chúng ta sẽ OFF share hình vào lúc 19G ngày THỨ 5 24/5 vẫn tại quán cà phê HI – END trong khuôn viên nhà văn hóa quận 10. Kính mời các thành viên và bạn bè quan tâm đến tham dự. Thanks!

Chúc mừng các bác đã có chuyến đi vui vẻ. Phục các bác nhiều. Em ngồi đây đợi hồi ức viết tiếp và hóng ảnh Gò Công quê em của mấy bác.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,626
190,153
Latest member
kientruckhangvinh
Back